Những điểm mới có trong ICS của Sony Xperia S

minhma
22/6/2012 7:2Phản hồi: 280
280 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dinhthinh89
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trong phần Cài Đặt -> Ứng Dụng -> Tất cả có 2 cái là Bong Bóng và Chùm sáng theo pha các bác biết là cái gì không
@dinhthinh89 Hình nền động.
dinhthinh89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phuongarch Nhưng mà trong máy em nó hiện là 0MB cũng không thấy nó chạy ở đâu hết. Có các nào fix không các bác
@dinhthinh89 Nó ghi là 0mb vì dung lượng quá nhỏ. Cái này bác không thấy nó chạy đâu hết là vì đây là hình nền động của phần mềm nghe nhạc walkman, chứ không phải hình nền động màn hình.
Mình cũng vừa nâng cấp hôm qua.Nhưng là bản nâng cấp gì ấy,chả có những tính năng như trên.Chán!!!!
phuongarch: Đồng ý với bác chuyện k nên tắt ứng dụng nền bừa bãi nhg mà bác cũng công nhận có nhg ứng dụng nền lập trình k tốt hay nhg cái ít xài nó chạy nền bừa bãi gây hao pin còn gì. Với cả ai bảo bác sym với wp nó k có ứng dụng chạy nền? Nền tảng nào chả có nhg quan trọng là quản lý và xử lý nó thế nào thôi.

Sent from my LG-P940 using Tinhte.vn
@vampire_depzai Ứng dụng chạy nền thì đúng là nền tảng nào cũng có,nhưng chạy đa nhiệm thực sự thì lúc sinh ra Android đã có sẵn rồi. iOS, WP... sau này mới có. Việc phát hiện ra ứng dụng nào làm ngốn pin mình nghĩ không có gì khó. Những ứng dụng stock của HĐH tất nhiên là được lập trình kĩ và được tối ưu hóa hiệu suất sử dụng pin, phần lớn vấn đề là từ ứng dụng của hãng thứ 3.
bạn nào cho mình hỏi có phần mềm nào quản lý đc ứng dụng đang chạy k.trc xài note thỳ bấm phím cứng.của sony thỳ k thấy có @@!
@trungduong2010 Nhấn phím home cảm ứng và giữ vài giây thì các ứng dụng đang chạy sẽ nhảy ra.
không khác lắm 😃
Có bác nào bị lỗi khi lên 4.0 là dùng lock screen widget ko được phải ko,nhấn fat nó tắt màn hình rồi lại sáng luôn,đồng thời ko Uninstall được.
Dùng phần mềm nào để tắt màn hình thay fim cứng bây giờ
@hipmaxi mình cài shakeoff cũng bị y hệt, trong khi con sen XE lại bình thường
vuquang1221
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hipmaxi trước mình cập nhật lên 4.0.3 cho arcs thì dùng phần mềm khoá màn hình bt sau up lên 4.0.4 thì bị y chang bạn,thử mấy phần mềm đều ko được,chắc do ko tương thick sau có anh bạn bảo cài cái screen off and lock của katecca trên market thì lại dc (icon hình nút nguồn màu đen ) bạn thử xem ...
@vuquang1221 Mình cài được rồi,nhưng có cách nào uninstall cái app cũ không dùng được koo
@hipmaxi vào settings/security/device administrators rồi uncheck app đó đi

Sent from my LT26i using Tapatalk 2
LeAnh0107
ĐẠI BÀNG
12 năm
quá tuyệt cho sony nhé
warlichvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chủ thớt và anh em cho mình hỏi,

Bác cài đặt cái gì mà trên thanh Notification có cái Hiện % Pin vậy?
@warlichvn xem trang đầu có hướng dẫn đó
minhma
ĐẠI BÀNG
12 năm
@warlichvn Mình cài batery indicator
Một điểm mới nữa là Facebook trên ICS của Xperia S treo thường xuyên 😃
minhma
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khit mình xài chưa thấy treo lần nào ;)
các bác cho e hỏi con sony xs của e đã up lên ics, đã rôt nhưng không tìm thấy cái astro để cài phần mềm thuốc?
bác nào biết cách cài app thuốc chỉ cho e với?
thanks các bác!
@d_hunterx Bạn vào Store rồi search Astro xong tải về 😁
ko biết e này đã hết lỗi ố vàng màn hình chưa 😆
warlichvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tks chủ thớt nka! :*
Híc mấy hôm nay săn em ICS này qua cả OTA và Sony PC Companion 2.1 mà chẳng thấy đâu là sao.

Đến bao giờ mới tới lượt mình 😔
e để í ảnh trên fb ko tải trực tiếp đc nữa 😔
@ch0jd3p
mình để ý 1 vài bản update của FB gần đây ko cho tải ảnh trực tiếp về máy, recommend sài Friend Caster Pro
còn nữa chia sẻ ảnh qua fb ấy e ko tài nào tag đc bác nào biết chỉ e cái 😔 ngay trc vẫn tag đc mừ
người mẫu xinh quá nhỉ,không biết có đóng phim con heo không nhỉ ?😁
trình duyệt ảnh sony trông đẹp nhể 😁
trình duyệt ảnh sony trông đẹp nhể 😁
may bac oi e sai ARC S chay co bi giat ko
[s]tar
TÍCH CỰC
12 năm
Máy mình thì đợi hoài không thấy 4.0 đâu cả . Mọi người lên cả rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế