[NO BIS] - FACEBOOK 1.8.49, 1.9.0.20 100% thành công

tndoubleh
23/12/2011 13:24Phản hồi: 140
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

guntx
CAO CẤP
12 năm
viettel vina ko chặn nữa 😁
Ko chặn bản nào thế bác? e dùng bản 2.0.58 vẫn chặn bình thường
guntx
CAO CẤP
12 năm
ặc. cái đó xài bis hoặc wifi mà. còn 1.6 thì ko chặn.
tiếc là xài cái kiểu này ko có notification khi có coment hay like. Chẳng biết đường nào mà lần
khong vo duoc tu Facebook 1.6. Minh su dung bb9700
Cho mình hỏi cái nick tinhte của bạn sao hay vậy ........

nhiều bác dùng OS 6 hok làm đc ... bạn thông cảm nhé !
Hay thế nào hả bạn?
Rất là tinh tế... nhưng nick mình là tndoubeh... hok hiểu sao cách ra và viết dấu đc nè 😁 ........ khó hiểu quá !
Thì cứ viết như bình thường thôi có gì đâu
Anh em nhà ta coi bộ khó cài nhỉ ?
djbuj
CAO CẤP
12 năm
theo e các bác thử ntn xem nào.up lại bản rom full xong làm theo bác chủ hd.e làm lần nào cũng ok.trừ 1 lần làm vs rom hybrid là lỗi 100.ko dc.xong up lại rm full là ok luôn
tóm lại là không xài bis thì đừng dùng facebook blackberry ! rách việc chỉ vì cái logo chùm dâu như thế không đáng có
1- socialscope : 2mbnhung7 chức năng khá tốt , có báo notification, có lacation, post hình post link ,up hình đủ hết , xài được cả twiiterr
2- facebook mobille , 345kb , cưc nhẹ nên cũng cực chuối ....!
KInh nghiệm của em cho con 87 là :
Nhất thiết phải có file 1.6, 1.8 và 1.9 dành cho 87, ó 4.5, dùng các bản khác em thề cài đíu đc
Khi login được 1.6 rồi cài đè 1.8, 1.9 lên thì dùng vnbb cài file jad, cài COD hay alx không ăn thua ( k hiểu sao )
Kiểm tr sb xem có sb Facebook chưa
restore nhớ dùng chế độ sb lagecy
Wifix nhớ add xong phải rétart
KInh nghiệm sau 1 tuần cài lên xuống không biết bao nhiêu lần
chienhm
ĐẠI BÀNG
12 năm
nếu các bác muốn có chùm dâu trên status thì chỉ cần xài bản 1.6 là được rồi. Lúc nào cần update status thì lôi fb1.6 ra post chứ cần gì phải update lên 1.8 và 1.9 làm gì cho mệt, vì không có bis thì nó không có chức năng notification cho các bác đâu. Sau đó cài thêm cái socialscope vào, nói về chức năng thì cũng tương tự như fb và còn có notification cho các bác luôn ( nhưng hình như nó chỉ hiện ở cái icon của nó thôi ).
Socialscope dang ky hoai nhung van khong duoc. Chi cach minh voi. Email : solarnt@gmail.com. Cam on
haiyen7687
ĐẠI BÀNG
12 năm
hic hình như dùng rom tối ưu hay hybrid đều k up đc 1.8 thì fải
e cài 1.6 ngon lành nhưng mà up lên 1.8 thì mất icon còn up 1.9 thì lại service k được cung cấp mà rõ ràng VT bỏ chặn fb rồi 😔
Em dùng 9630 os5 :((
cái SocialScope ấy xài trên os 5 thì hay lém nhưng trên os 4,5 thì cũng được thôi , Notification không bào vào onbpx, chỉ hiện dấu đỏ trên icon , và chớp ;led khoảng 5 phút .... không bis và máy OS thấp như thế là mừng rồi ....! nên chọn thơi gian refresh là 15 phút ! thấp hơn thì đốt pin kinh dị ,
nhưng mà có cài đc đâu, có invite đau =))))
invite là sao bạn ....? sao mình lại cài đc ....? đk trên web rồi ok thui mà ?
Social scope ấy bạn
hieuht298
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng 9780 OS 6 chỉ up được lên bản 1.8 còn lên 1.9 thì ko đc. Nói chung là dùng 1.8 là ok rồi, update status chùm dâu và lướt qua xem feeds cũng ok
cảm ơn bạn nhé ....!
đùa thôi chứ cminhf đang social đây 😁
H cần invite ròi bạn ạ. chán lắm
hô hô .... facebook blackberry không bis chán bỏ xừ có hơn gì fcaebook mobile ( snaptu ) đâu ! đã thế lại nặng vãi ra ! ham hố chi vậ các bác ! lại khổ cái thân emno1 vì cài khạc nhổ liên tục ....
thì ai ép bạn đâu, tụi mình thấy vui vì có BB vọc vạch đc cái chùm dâu ... hì hì, nói vậy chứ mình cũng chả thích ôm phiền toái vào ng, nhưng mình thấy vui và chia sẻ nên post bài ae tham khảo, bạn có thể k cài đc muh .... hì hì, mình cũng khoái up mấy cái ROM chơi chơi xem PIN lủng thế nào ... cũng vui vì vọc chứ không nhất thiết để xài vì thú chơi BB khác lạ, nhà có máy tính onl 24/24 cũng đc bạn ah ... bạn nói thế tâm huyết mình đổ vào kiếm coi như tan nát, mà cứ gặp bài viết nào bạn cứ chê thế, chả ai viết cho bạn đọc nữa đâu ... chúc bạn rát đc kinh nghiệm nhé, vì đây cũng chỉ là bài viết
djbuj
CAO CẤP
12 năm
😔 mình đang nói ông kia đấy chứ.mình vẫn dung fb1.9 muk.ông ý đang chê fb trên bb nên nói vậy thôi.đưng hiểu nhầm .😃
không có bí thì SocialScope là thượng sách ........!
chắc tại mình quote nhầm ... sr nhá ... hố hố
lên cao cho ace thấy ợ
Bác này thật vui tính ........
Nhờ các bác giúp đỡ. Em cai bản 2.0.0.58 rồi nhưng khi connect bằng wifi vẫn báo lỗi 100 (máy e khong cai EDGE or 3G gì cả)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019