Nơi chia sẻ của anh em dùng laptop gaming

bk9sw
21/8/2016 20:50Phản hồi: 334
334 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho em hỏi có ae nào sử dụng clevo sager k >__<.
Louis P
ĐẠI BÀNG
6 năm
@maxxbi Mình đang xài laptop hãng Metabox. Là 1 hãng nội địa của Úc. Nó mua lại thiết kế của Clevo nên dưới máy vẫn có dán cái nhãn để tên hãng Clevo. Xài ngon, giá tốt, dễ nâng cấp
Cho em hỏi con asus g551jw của em vừa cài lại Realtek audio thì mất luôn cái audiowizard h phải làm sao anh ơi
Xin lỗi bác chủ nhưng bác có thể xem qua post này (https://tinhte.vn/threads/xin-hoi-ve-viec-nang-ram-cho-may-va-mot-loi-khi-choi-game.2651424/) và hỗ trợ mình với được không. Mình xin cám ơn trước !
Xin lỗi bác chủ nhưng bác có thể xem qua post này (https://tinhte.vn/threads/xin-hoi-ve-viec-nang-ram-cho-may-va-mot-loi-khi-choi-game.2651424/) và hỗ trợ mình với được không. Mình xin cám ơn trước !
laptop Asus GL552JX-XO093D em muốn hỏi về nâng cấp em này bác ạ Em muốn nâng thêm 8gb ram cho máy thì máy nó chạy 1 thanh 4GB 1 thanh 8gb thì có ổn định k ạ. Nó có phải đợi nhau cùng xử lý không ạ. hay 1 thanh chạy 1 thanh kia đợi nhau? Vì 2 thanh đều là dr3
Thứ 2 :
Máy còn trống 1 chỗ để nâng ổ ssd m2 , thì em cắm thêm 1 ổ ssd 120gb vào nó có phải thảo ổ hdd kia ra k ạ ? Cái này em thắc mắc nhất ạ Và máy mà chạy 2 ổ thì nó như nào ạ. Ổ ssd để cài game hay chỉ để cài win thôi hả các bác Thắc mắc bao lâu nay mà chưa hỏi ai đc Em mong các bác giải đáp giúp em ạ. Em cảm ơn nhiều
e đang dùng laptop Asus GL552JX-XO093D
DX_
TÍCH CỰC
8 năm
@hiennn Thứ 1 nhen: 2 thanh ram khác dung lượng vẫn xài bình thường, miễn là cùng DDR3L 1.35V, cùng bus càng tốt, vì nó sẽ nhận bus cây thấp hơn. Tổng Ram sau khi lắp là 12gb, mà máy này lúc bán ra thường là 1 cây 2gb + 1 cây 4gb = 6gb.

Thứ 2: máy có sẵn 1 HHD 1TB, và 1 khe M2 sata chuẩn M.2 2280 (quá ngon). Bác mua đúng chuẩn SSD này nhé, nó dạng thanh nhỏ cắm vào chứ không phải ổ SSD 2.5inch thông thường.

Thứ 3: Ổ SSD bác cho cài hệ điều hành, game, app, để em nó chạy tưng bừng, ổ HDD để lưu trữ dữ liệu Jav này nọ phê pha. Những máy đời cũ hơn ko có khe Msata này thì tháo DVD ra, gắn Caddy bay vào :p.

Thứ 4: Lúc tháo máy để làm sẵn nhớ kiểm tra vệ sinh trét lại keo tản nhiệu CPU + GPU, máy dòng gaming phải chú ý nhiệt độ 1 tẹo, nóng dễ tèo VGA.

Bên tiệm em chủ yếu khách là sinh viên, lên ssd thường + caddy thôi, lâu lâu mới có mấy con gaming ghé vào, chủ yếu là lên 16gb ram.
Các bác cho em hỏi là dòng gaming như Asus GL552JX thì nhiệt độ trung bình của CPU, GPU là bao nhiêu thì chạy ổn ?

Em mới mua con mày hồi đầu năm mà bay giờ gặp nhiều vấn đề như xem phim với chơi game cứ khoảng 2-3 phút thì bị giật hình 1 lần rất khó chịu. Cài lại Driver các kiểu cho VGA rồi vẫn không thấy khác gì cả.
Thất vọng toàn tập Lenovo Ideapad 700. Có ai như mình không?

Trưa nay mới nhận hàng cái laptop Lenovo Ideapad 700 mình mua từ Tiki 3 ngày trước.
Từ việc giao hàng đến đóng hộp hay xuất hoá đơn, mọi thứ đều ok cho tới khi mở máy ra.
Phần bản lề máy khá lỏng lẽo, hoàn thiện khá tệ, khi gập mở màn hình lên xuống nghe tiếng ọp ẹp nhẹ khá khó chịu. Phần khe hở khu vực bản lề dễ dàng thấy được các bó dây cáp màn hình lộ ra mất thẩm mỹ vô cùng.
Xong đến phần quan trọng hơn. Mở nguồn máy lại không lên, cảm thấy khó hiểu, lo lắng, gắn thử cáp sạc vào thì mở lên. Không lẽ pin không có chút điện nào sao trời?@@
Máy này FreeDos nên cấm USB vào cài thử cái win 10 xem sao.
Cài xong boot lên thử thì win 10 không hề nhận được tín hiệu là có pin trong máy cả. @@
Ghost thử bản win khác xem sao. Vẫn vậy!!!! (No Batery is detected)
Rõ ràng máy từ đầu đã không hề có nhận được 1 tín hiệu nào từ pin trên máy cả.
Máy cấu hình cũng khá ( i7 6700HQ Ram 8GB DR4) vậy mà khởi động win hay thao tác trên win 10 chậm như con rùa, phản hồi chậm hơn hẳn con i5 3470 trên máy bàn của mình, thậm chí thi thoảng còn bị khựng......!!
Chán, mai đóng hộp lại gửi đi đổi máy khác. Mà đang muốn trả luôn cho rồi.
Tính mua con Acer F5 i5 7200u, không biết ổn không!
Đôi lời chia sẽ, văn không hay, anh em thông cảm!
bslong237
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Crazydream Xúc con acer a715 71g hoặc nitro 5 đi bạn
Hiện đang dùng con MSI Ge60 2 PC APACHE, cấu hình vừa đủ nhưng khổ cái là chơi LOL tầm 30-40' thì tụt fps một lần không hiểu nguyên nhân tại sao . Đang đoán là do vấn đề tản nhiệt. Chắc phải mang đi vệ sinh bằng keo tản nhiệt xịn rồi. Cấu hình :
i7 4710HQ
Ram 8GB bus 1600
SSD 128GB + HDD 750GB
VGA GTX 850GDDR5 2GB
bslong237
ĐẠI BÀNG
6 năm
@alabinitpc Chỉnh fps về 60 xem tn đừng để fps mặc định mức cao nhất.
VinhNguL
ĐẠI BÀNG
7 năm
Anh em cho mình hỏi, mình làm AE, PR, PTS với chơi mấy game kiêu LOL với Overwatch thì nên mua con Acer Predator 17 hay build máy bàn ạ ? Em thích dùng laptop hơn nhưng mà sợ không đáp ứng được
bslong237
ĐẠI BÀNG
6 năm
@VinhNguL Acer Predator 17 đáp ứng được nha bạn.
Mình mới mua con dell inspiron 7559 i7 6700HQ, 8Gb RAM, NVIDIA GeForce GTX 960M 8Gb, 1TB HHD! E đang định tăng thêm 8Gb RAM, và gắn thêm SSD! E nên mua SSD gì? Có hiệu năng tốt, giá 3tr đổ xuống! Và máy của e chơi game high setting đc k?
@Phạm Phú Ngân GPU bắn chết trên bo nên ko có nâng được đâu e 😃, chỉ mua máy mới thôi 😃
@bk9sw Tks a!
@Phạm Phú Ngân Về SSD thì xem máy có khe M2 không, có thì làm 1 con M2 nữa là ổn.
bslong237
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Phạm Phú Ngân Ssd samsung 960 evo m.2 pcie 250gb giá 3 triệu là tốt nhất. Xem máy có hổ trợ ssd pcie ko.
Asus rog 15.6 inch. Ngon bổ rẻ. Thay hdd bằng sdd. Thay ram 8gb thành 16 gb trên lazada là chiến tốt. Mất từng 27 chai. Mất công mua 2 ram 8gb. Dung lượng thành 16gb
Bạn không hiểu về vi tính xử lý ảnh là cấu trúc xor. Nếu học qua đồ họa của ngôn ngữ c++ có nói. Nên card đồ họa yếu thì cần nâng cấp ram. Chứ không thể nâng cấp card đồ họa được. Bởi thứ nhất nó gắn hàn với main. Nhưng thực chất bios nó không nhận được. Firmware của laptop nghèo hỗ trợ hơn pc. Nên nâng cấp ram và thiết lập lại bios cmos là ok
Anh ơi cho em hỏi, hiện em đang xài con lap Dell Inspiron 5459 i7 - 6500U - 2.5GHz (tối đa 3.1GHz) - Cache 4MB - RAM DDR3L 4GB - đĩa cứng HDD 1TB - đồ họa AMD Radeon R5 M335 4GB.
Em muốn chơi game Tiếu Ngạo Giang Hồ 3D nhưng không biết cấu hình như vậy ổn chưa, chơi game có bị giật lag không? Anh kiểm tra giúp em, em cảm ơn! 😔
bslong237
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Ken Anthony Cấu hình này chơi game TNGH 3D ổn mà bạn.
Binhckxdtl
TÍCH CỰC
7 năm
Tôi thấy nên đầu tư các dòng lap có cái card gtx 1060 đó. Vừa hợp túi tiền, vừa hiệu năng vượt trội so với các dòng card khác có đuôi M.
longtth
ĐẠI BÀNG
7 năm
anh em có bao giờ độ pin / sử dụng extended battery cho laptop gaming chưa ạ?
mình đang dùng con ASUS ROG GL552JX, tổng thể thì ổn trong tầm giá, nhưng mà pin của nó tệ quá, mình dùng lap vừa làm việc vừa chơi, mà rút jack mang qua phòng họp là y chang 45 phút sau tắt điện 😔
mình có search trên mạng rồi nhưng không có output gì đáng kể.
-
giới thiệu:
Tên: Long
Tinh Tế ID: @longtth,
Facebook: fb.com/longtth
Email hỏi đáp: longtth@gmail.com
Những model đã và đang dùng qua: hiện tại đang dùng ASUS ROG GL552JX (core i5 4200H, GTX950M, RAM 12GB)
Anh Em giải đáp giúp em với ạ. Con em mới mua con asus rog gl552 i5. Vừa mua tối hôm qa, nhưng về chơi test máy và cài game này nọ đến khi tắt máy thì lật mặt sau lên thấy như vậy. Em ko biết có bị j ko các anh em giải đáp giúp em để em còn mừng chứ lo quá. Máy mới mua mà. Kiểu như bị hầm hơi vậy
longtth
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tuctri363 bạn thử đặt trên 1 cái bàn khô ráo rồi chạy lại thử xem, nếu vẫn bị thì mang ra hàng gấp.
@tuctri363 Chỉ là mồ hôi tay nhờn thôi mà bạn, có sao đâu
Bác tư vấn giúp em giữ asus gl502vs và g752vy với..
Cho em hỏi em mới mua con gl552vx i5 sao chơi liên minh fps đc có 60 mà cao lên cũng chỉ vậy
bslong237
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Clearlovehp 60 fps là đúng rồi còn đòi hỏi gì nữa.
TaVih
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bk9sw anh Khoa Đinh cho em hỏi địa chỉ mua Razer uy tín ở Tp.HCM với, tks a nhiều 😃
abc261181
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình có con lap ASUS G750JM ( I7 4700HQ – Ram 16 – HDD 1T – GTX 860M 2G – 17″ – FHD)
Nhưng card màn hình rời lúc nhận lúc không thì không nhận trong Divice Manager thì là do lỗi ntn nhỉ?
bslong237
ĐẠI BÀNG
6 năm
@abc261181 Cái này chắc do lỗi drive rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019