Nokia: không có Windows Phone 8, dòng Lumia vẫn rất tốt

babybungbu
21/6/2012 22:23Phản hồi: 606
606 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hài hước cho suy nghĩ Nokia bắt tay với Android.
md07
TÍCH CỰC
12 năm
@shine_kizz lol ko phải chửi đâu bạn. nó gọi là sỉ nhục đó, kakaka
@md07 nói chung loại người phát biểu như thế tốt nhất đừng nên trnah luận với họ bạn ah... mở miệng dc mấy cái chữ đó ..................
@shine_kizz Má ơi...lúc này dân mới đc phổ cập Internet vào tinhte đông thế.
Thôi,xin thua ông tướng trên.
Ai đó giúp ông này google: LOL là j đê.
@noobvn2105 LOL mình thấy dùng thường xuyên mà, có phải chửi gì đâu, chắc bác ấy hiểu nhầm. hic
Dùng symbian thôi anh em ơi khỏi phải tiếc nối cứ thế mà dùng
Trong này nhiều " troll" phết ;)
Anh " No" sao phai xoắn, vứt miẹ khoản phân khúc smart phone 1 thời gian cho em, éo cần phải phụ thuộc thằng nào cả<<" Ở nhà phát minh riêng 1 cái gì đó nổi bật hẳn lên giống bác Jobs là lại " vô đối " ngay, Sao phải xoắn 🆒
Danh sách 50 ngôn ngữ trên WP8:
1. Bahrain
2. Bulgaria
3. China
4. Chinese (Simplified)
5. Chinese (Traditional)
6. Costa Rica
7. Croatia
8. Czech
9. Danish
10. Dutch
11. English (United Kingdom)
12. English (United States)
13. Estonia
14. Filipino
15. Finnish
16. French
17. German
18. Greek
19. Hungarian
20. Iceland
21. Indonesian (Indonesia)
22. Iraq
23. Israel
24. Italian
25. Japanese
26. Kazakhstan
27. Korean
28. Latvia
29. Lithuania
30. Malay (Malaysia)
31. Norwegian
32. Polish
33. Portuguese (Brazil)
34. Portuguese (Portugal)
35. Qatar
36. Romania
37. Russian
38. Saudi Arabia
39. Slovakia
40. Slovenia
41. Spanish
42. Swedish
43. Thailand
44. Turkey
45. Turkish
46. UAE
47. Ukraine
48. Ukrainian
49. Venezuela
50. Vietnam
mọi người cứ chờ xem Nokia sẽ làm được gì đã,và quan trọng Nokia nhìn xa như thế nào nữa..hy vọng Nokia..
nthkmf
TÍCH CỰC
12 năm
Có lên Windows Phone 8 hay không không quan trọng, có xiền e vẫn lựa chọn Lumia 900: Tinh tế, đơn giản và hiệu quả!
nokia fighting
Công nghệ WP7.8 dùng còn chưa khai thác hết tính năng. Lumia 900 tinh tế, hiệu quả. nếu mình mua mình vẫn chọn lumia 900.
lamgia2008
ĐẠI BÀNG
12 năm
Don't cry, next year will be the year...
Thật là "tâm trạng". Elop nên đi theo đường nào đây, hay tiếp tục bắt tay với Ballmer?

Gửi từ Nokia 1202 phiên bản Gold của tui.
ảnh hưởng tới tâm lý chung ngay
thôi thì những bác nào đã mua L900 thì cứ sài cho hết những tính năng có trong w7.8 đi. thích thì nhích, việc gì phải hối hận phải ko nào. mà biết đâu các hacker lại hack đc w9 thì sao? hehe. nếu e có tiền thì lúc này e cũng chọn L900 thay vì ip, hay ss. @@. thiết kế khỏi phải bàn.
Với tình hình này thì nokia nên theo đuổi meego đi là vừa. Mới chơi với ms mấy hôm đã bị up sọt rồi. Ms bây giờ còn làm cả phần cứng nữa . Giống gg mua lại moto vậy. Samsung kiếm nhiều thế từ android mà nó còn đang dần từ bỏ androi . Nokia có ngu mới bám it ms. Rồi bị nó đá cho tơi tả thôi. Thằng elop này nguy hiểm thật

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
huongtybg
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có ai đọc bài này chưa, đó là lý do trả lời cho bài trên và là lý do tại sao Purview lại không tích hợp lên windows phone, nếu tích hợp lên windows phone thì chẳng khác nào "set a Fox to keep a goose"

http://www.zing.vn/news/cong-nghe/ceo-nokia-bi-nghi-la-gian-diep-cua-microsoft/a257811.html
Ko hiểu mọi người muốn Lu nâng cấp đc lên WP8 để làm gì?:
- WP8 hỗ trợ cpu đa nhân - Lumia chỉ có cpu lõi đơn
- WP8 hỗ trợ NFC - Lumia ko có chip NFC
- WP8 hỗ trợ màn hình HD - Lumia chỉ có 800x480
...............
Hardware mà ko hỗ trợ nâng cấp lên chỉ tổ chạy chậm.
@hisoka82 Muốn Lu hay các e khác nâng cấp lên vì WP8 dùng lõi WINDOWS NT, sau này rất có lợi trong việc có thêm nhiều app hay, còn WP7.5 hiện nay là WINDOWS CE, ko đc nâng cấp lên WP8 đồng nghĩa vs việc các app viết cho WP8 sau này thì các thế hệ WP7 ko cài và dùng được 😔
[s]tar
TÍCH CỰC
12 năm
Rất thích kiểu dáng của lumia . Wp8 ra cũng cố gắng làm 1 em
longrio2
ĐẠI BÀNG
12 năm
thật sự, WP nhiều chữ quá, nhác đọc, icon hay hơn 😁
Sao nokia ko dùng hdh android nhu các hãng khác nhi?? Nokia mà sử dụng hdh android chắc chắn mình sẽ gắn bó.

Sent from my SHW-M110S using Tinhte.vn
@maulanh02 Phải cạnh tranh mới phát triển bạn ah,chỉ mình Android độc chiếm thị trường thì còn gì thú vị nữa,chúng ta cứ từ từ chờ xem mấy ông lớn đấu đá như thế nào.Hi vọng giá điện thoại lại rẻ như bèo.hjhjj

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019