Ổ đĩa USB bảo mật bằng giọng nói đầu tiên trên thế giới

Duy Luân
30/4/2012 13:46Phản hồi: 57
Ổ đĩa USB bảo mật bằng giọng nói đầu tiên trên thế giới

Mới đây, công ty Hammacher Schlemmer đã ra mắt một sản phẩm được cho là "chiếc bút nhớ USB đầu tiên trên thế giới có công nghệ bảo mật bằng giọng nói". Người dùng sẽ phải cài đặt mật khẩu bằng giọng nói và phần mềm tích hợp sẽ nhận biết tần số, sắc thái riêng của chủ sở hữu để cấp quyền truy cập các tập tin chứa trên thiết bị. Ổ đĩa này vẫn hỗ trợ mật khẩu bằng chữ như bình thường để dùng trong trường hợp người dùng không nói được, khi bị cảm hoặc lỡ quên mất mật khẩu giọng nói. Ổ đĩa không yêu cầu cài đặt phần mềm mà chỉ cần cắm vào cổng USB trên Mac hay Windows là ứng dụng tích hợp sẽ tự động được khởi chạy. Sản phẩm có dung lượng 8GB và giá là 49,95 USD.

57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá quá chát.
Giá này mua đc HDD rồi
dak.lord
ĐẠI BÀNG
12 năm
hay đấy chứ nhưng đắt gấp đôi con 8gb của mình
hay hè? mềnh nói tiếng Quảng bọ hắn có biết ko rứa?
@Ng. Thành Trung Tiếng Việt giọng chuẩn HN chưa chắc nó đã biết, để biết được tiếng "Quảng bọ" (như bạn nói) chắc cần thêm khoảng 20 năm nghiên cứu nữa mới ra sản phẩm được, 😁
Nói vui vậy chứ, nếu cho mình cái USB này mình cũng không mã hóa dữ liệu làm gì, bởi ở chỗ mình làm việc, ai cũng chăm chú làm việc, mình mà dùng, thỉnh thoảng lại lảm nhảm mấy câu vô nghĩa, thể nào họ cũng đồng loạt kiến nghị lãnh đạo chuyển mình đến làm việc tại .... Trại thương điên :D
@Ng. Thành Trung Nó không hiểu bạn nói cái gì cả...nó chỉ so sánh tần số âm và ngữ điệu của lời nói thôi bạn ạ...nên ngôn ngữ càng đặc biệt thì càng khó nhại lại cho đúng được...nên hiểu là đây như là nó kiểm tra "vân tay" của giọng nói vậy.
@anhmmoj mình biết mà, chỉ là "chém" tí cho vui thôi.
Ặc, quá đắt so với mình.
Nhưng nếu ai cần nó thực sự chắc ko hề đắt.
kết cái là ko cần phần mềm cài đặt nhưng hơi đắt mà ko cần lắm
blueskya1
ĐẠI BÀNG
12 năm
chưa đến mức xài cái này 😆
bảo mật kiểu này chưa tới mức phải xài @@
Không biết là bình thường nói thì được còn khi bị ốm ( bị đau : viêm họng) thì có nhận dạng ra được không. cái này trong môn DSP ( digital signal processing) được học hòi năm 4 đây.
USB nhìn xấu :eek:
Mun.2m
ĐẠI BÀNG
12 năm
muốn mật thì nén file rồi đặt pass cỡ 3 lần là thấy ổn rồi. để tiền đó mua HDD lưu cho sướng
duckh4nh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Mun.2m thế thì chỉ tổ làm khổ mình
hjhehe
TÍCH CỰC
12 năm
nói thế vậy micro tích hợp trên usb lun ak?????
duckh4nh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vừng ơi, mở dữ liệu ra!
tuyệt =)) dành cho các bác chính phủ xài chứ mình cũng hok cần thiết mấy ;))
duckh4nh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy cái lỗ ở cuối USB đặt mic đó các bác. Các bác cứ nói thoải mái nhé
hjhehe
TÍCH CỰC
12 năm
@duckh4nh zay mà mình tưởng đó là lỗ xỏ chìa khóa 😆
giá chat quá, ko có nhu cầu xa xỉ thế này
dak.lord
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ai có dữ liệu quan trọng không thể tiết lộ mới cần chứ như ta tiền đấy đi mua bộ nhớ cao là được.
ây zà..dành cho các mật vụ ah😁
cũng may có thêm dang truyền thống như đau cổ họng nói không ra coi như đi luôn 😁
giá gì cậy nhỉ, có nhầm ko ta

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019