Oculus tăng sản xuất, đã giao hết hàng pre-order, đang mở rộng bán lẻ

Duy Luân
12/7/2016 21:59Phản hồi: 19
Oculus tăng sản xuất, đã giao hết hàng pre-order, đang mở rộng bán lẻ
Sau nhiều tháng trì hoãn, Oculus vừa thông báo rằng họ đã giao hết những đơn đặt trước còn sót lại của kính Rift. Nếu bạn mua một chiếc kính mới ngày hôm nay, thời gian giao máy sẽ từ 2 đến 4 ngày làm việc. Việc hoãn giao hàng nói trên đã khiến Oculus bị chỉ trích nhiều trong những tháng vừa rồi trong bối cảnh đối thủ HTC Vive Pre đang được bán ra trên toàn cầu. "Chúng tôi muốn xin lỗi vì sự chậm trễ. Chúng tôi đánh giá rất cao sự hỗ trợ của các bạn, nếu không có các bạn, VR sẽ không có được vị trí như ngày hôm nay", Oculus ghi trên bài post của mình. Cũng trong tháng này, Oculus Rift sẽ bắt đầu được bán ra tại Microsoft Store và tới tháng sau thì bắt đầu mở rộng sang một số cửa hàng bán lẻ khác.

Nguồn: Oculus
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

standbyme91
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giờ đi đau cũng thấy kính thực tế ảo nhỉ
phải nói thật đã trải nghiệm con này ở aeon mall Long Biên, phê lòi mắt, cảm giác như thật, chơi cái trò tàu lượn không có người giữ thì ngã 100% , giống thật đến kinh dị , xem con bé xem film ma xong khóc tu tu hú hét ầm ĩ :p , mỗi tội độ phân giải chưa thật sự cao nên không nét lừ thui , sau này nét lừ nữa thì...
duykhiem86
TÍCH CỰC
8 năm
@zenki1 Độ phân giải cao thì phải coi cái cấu hình PC có cao ko chứ 😁
longluffy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@zenki1 Bạn trải nghiệm ở chỗ nào của aeon mall long biên thế? Tối t ra xem thử mới được😁
@longluffy 70k phim tàu lượn, 100k phim ma, mỗi cái đc khoảng gần 5p , ở chỗ nta bán điện máy ý b. tầng 3 ah, hỏi là biết
@BambooTank lâu rồi bác ơi, tầm 2 tháng , nói chung là phê, thật sự phê 😆 , không khác gì thật, khuyên bác xem film ma ấy, đóng bỉm nha =))
Cơ hội trải nghiệm VR thì tràn lan thị trường, giá cả hợp lý.
Tuy nhiên thì nhỏ gọn như các kính VR dùng cho smartphone, thì nội dung chưa thật phong phú, và chất lượng hiển thị còn phụ thuộc vào độ phân giải của màn hình điện thoại - hiện nay đang phổ biến ở mức FullHD hoặc 2K.
Còn các sản phẩm hỗ trợ VR chuyên dụng như Ocolus, HTC Vive Pre, LG VR 360 thì yêu cầu phần cứng và phụ kiện nhiều
Vừa mua 1 cái của google tren lazada.chơi game tạm ổn còn xem video thi ko được rõ lắm.mờ mờ.
duykhiem86
TÍCH CỰC
8 năm
@thachloi1123 Google cardboard ah, cái đó xem chơi thì đc, làm sao nó bằng tụi Oculus , HTC Vive đc, Nhớ ko lầm thì Oculus 600$, HTC Vive 800$ 😁
có tiền mua con này phải nâng cấp dàn pc nữa 😔 .. yêu em nhưng anh ko với tới
Mới quất con VR cùi hàng khựa hôm qua, nói thật là cũng không phê như nhiều bác nói. chủ yếu vẫn là dùng để coi phim giờ nghỉ trưa cho nó riêng tư tí.
Dùng với note 3, hơi rỗ.
Các nội dung VR bây giờ cũng không nhiều lắm, lanh quanh mấy cái tàu lượn, khủng long, không gian, coi phim 3D thì quá tệ.
Không biết mấy con cả đống tiền này có khá gì hơn không. Quan trong nhất là cặp thấu kính, xịn xịn tí, đỡ hư mắt.
FinalDevil
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Rockiessoul Con Oculus Rift này treo vào cho không gian nhìn cực rộng. Gần như thật. Khác hẳn với mấy con VR box bán trôi nổi trên thị trường bác à. Chỉ mỗi tội phân giải thấp nên không gian nhìn nó cứ bị ô ô sóng sóng. Tương lai tăng phân giải nữa thì đúng là "đang đứng trong thế giới ảo" thật đó.
Cũng dùg qua VR. Thấy kính thực tế ảo cũg bt, xem nh đau mắt
Tai Cụp
TÍCH CỰC
8 năm
Thôi !!!! Sợ ông Oculus này rùi @@
delay dễ sợ luôn @@
KLQ mà mấy bạn nào muốn trải nghiệm HTC VIVE free thì qua bên em chơi free nhé 😁
https://www.facebook.com/cafethucteao/?ref=bookmarks
Thử ở Aeon mall Long Biên rồi, cũng bình thường thôi, ko hơn điện thoại màn hình 2k gắn vào vr box bao nhiêu.

4k sẽ chắp cánh cho 3d và vr. Chắc vài năm nữa mới đáng mua.
Tai Cụp
TÍCH CỰC
8 năm
@Apple Haters 2.01 cái đó là chưa dc chơi HTC VIVE như quán mình rùi tương tác siêu ảo luôn
cũng đang kiếm 1 em rẻ rẻ xài chơi
0joro0
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hiện bên mình có cafe trải nghiệm thực tế ảo Oculus Rìt và HTC Vive. Ngoài ra, mình có 4 bộ đặt ở lầu 5 Dimaond Plaza, anh em lên trải nghiệm cho biết.

dTien87
TÍCH CỰC
8 năm
bên An Phát có chỗ trải nghiệm kính thực tế ảo OCULUS RIFT CV1 cực đẹp,bác nào muốn thử mời qua 49 thái hà sẽ thấy khác biệt so với DK2 / HTC VIVE chứ đừng nói đến VRbox 50

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019