Olympus PEN E-PL9 chính thức: Cảm biến 16MP với chống rung thân máy, 121 điểm AF, quay 4K, giá €549

Gia Tường
7/2/2018 6:49Phản hồi: 104
104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nghe giá mà hoang mang quá. Máy ảnh vẫn là thứ đồ chơi đắt tiền 😔
AmazoneTaiga
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hungdunghcmc Nói thêm với bác về ống Pana, mình dùng cả 2 dòng Pana Leica và Olym thì dòng pro Olym nét hơn nhưng độ mịn và sâu của màu thì Leica hơn, nên tuỳ mục đích mà chọn ống.
@Hungdunghcmc Máy ảnh bây giờ chụp đã quá là nét rồi, hơn kém nhau về độ nét mắt thường nhìn khó ra lắm luôn bác ạ, thời này có choảng nhau nếu đem độ nét ra để cạnh tranh sợ không đủ thuyết phục, vì không khác biệt mấy, ngó ba cái thông số DXO coi cho vui thôi, để thời gian đó kiếm tiền mua lens cho sướng 😆))))
@bạn nhật Ý mình là M43 với len tốt có kém gì Apsc mấy đâu, thua bể iso low light chút và dof sâu hơn. Nhưng lại lợi khi chụp đồ thường về dof. Còn chân dung cứ chiến 42.5mm f1.2 là ngon. Chủ yếu M43 đắt nhưng gọn nhẹ
AmazoneTaiga
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hungdunghcmc Thấy bác xài M1 II mà hài lòng là vui rồi, ban đầu thấy bác chê quá nhưng bây giờ chắc đã biết nó mạnh thế nào. Về chụp du lịch nhanh chắc chẳng ai qua nổi nó với cái hệ léns khủng. Chỉ tiếc là dân tình ở đây review chán và hay bị dắt mũi chỉ vì chiêu trò marketing nên khó biết giá trị thực của nhau.
các bạn cho mình hỏi với ngân sách tầm 15tr, nếu muốn mua máy mrl brand new có bảo hành, pin không bị chai theo tiêu chí canh nét , bắt nét tốt, rõ, màu trung thực, chụp buổi chiều tối không quá nhiễu thì mình nên lấy Olympus hay Fuji nhỉ ? Mình cũng thích Pana lắm nhưng Pana sợ không còn pp ở SG nữa. Nhưng vì thích quá nên mua xáh tay., 2nd hand cũng được. Mình nhờ các bạn giới thiệu giùm model nhé.

Nếu vì tiêu chí gọn nhẹ, bỏ ba lô hay túi quần thì mình lấy Lx100 hay GF9 hay gx85 có được không ạ ?
Thank you các bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019