Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

? Phần mềm kiểm tra kiểu màn hình

KeithChen2
31/8/2011 4:4Phản hồi: 20
😕 Có bác nào biết có phần mềm nào hay làm thế nào để biết mtb của mình đang dùng loại mh điện trở hay điện dung ko ạ. dạo này máy tàu nhiều quá mà nó toàn quảng cáo dùng điện dung mà e thấy cảm ứng ko nhạy lắm. Chưa kể là không biết màn hình cảm ứng loại nào để tìm ROM phù hợp. em có con opad của tàu mà flash đến 5 rom mới tìm đc cái phù hợp.
Có bác nào biết cách thì mách giùm với nhé. :playfull:
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hic. Bạn cho mình mượn máy 1 tuần mình giải đáp hết😔
nghe tên là hết dám đưa luôn 🆒
cryshop
TÍCH CỰC
13 năm
Dễ thôi, bạn kiếm cây tăm, chọt thử vào màn hình, nếu nó nhận tín hiệu nghĩa là màn điện trở.
daokay
TÍCH CỰC
13 năm
cầm tăm lun, xúi hay thế bác 😆
chucuoi8x
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác lấy móng tay chạm vào màn hình mà mà hình ko phản ứng gì là điện dung còn có tín hiệu là điện trở
Cầm thử một cái gì đó không dẫn điện, chạm vào màn hình, nếu mà nó ko có phản ứng gì thì là màn hình điện dung thôi, rất đơn giản mà.
thử bằng móng tay là nhanh nhất!
hunggh
CAO CẤP
13 năm
dùng vật cách điện (móng tay, bút...) chạm vào màn hình mà vẫn bấm được thì là điện trở, còn nếu ko thì là điện dung, còn nếu mà phải dùng lực một chút ấn ấn vào thì cũng là điện trở, điện dung thì chỉ cần nhẹ nhàng sờ vào là được (vì thế mà chỉ cần nhìn cách người ta vuốt vuốt hay cào cào con điện thoại của mình là biết được điện dung hay điện trở 😁)
kicu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cứ 5 củ trở lên là điện dung, 5, hoặc 4 củ trở xuống là điện trở.
vtvanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
thế e đag cầm con galaxy mini giá 3 củ là điện trở à :p
Ộc,bạn iem dùng samsung có 3 củ cũng điện dung mà,nhưng k đa điểm

Gửi từ X10i của tôi, sử dụng ứng dụng Tinhte.vn
nhiều khi móng tay với điện dung nhạy nó cũng nhận đó bạn
Milo58
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ko tin
w810i
CAO CẤP
13 năm
Có đó bác, con ns của e dùng móng tay nhận vô tư,móng cắt ngắn nhé, hoặc mặt ngoài của móng, cảm ứng của ss nói chung và màn s-amoled nói riêng rất đáng nể.

Sent from my Google Nexus S using Tapatalk
bạn thử chưa...móng tay chỗ nào gần thịt ak...mà ko tin nữa bạn lấy dây điện dí vào móng tay xem có teo **** ko 😆
móng tay của bác cũng có nhiệt mà miễn có nhiệt là điện dung còn dùng lực là điện trở còn ấn mạnh thì là bàn fím chứ k phải cảm ứng 😆 hehe
kể cả X10 mini và mini pro có hơn 3tr cũng điện dung lòi mắt ra đó thôi! =))....xịn là đằng khác
rylryl79
TÍCH CỰC
13 năm
dễ lắm. bác cứ lấy vật gì đó như tâm hay cây bút chọt vào, nếu chọt vào mà màn hình nhận là điện trỡ, còn chọt vào mà ko thấy tín hiệu gì hết thì là điện dung
tưởng đâu kiểm tra màn hình cảm ứng điện dung loại nào (LCD, S-LCD, AMOLED, ...) thì mới khó, chứ kiểm tra điện dung hay điện trở thì quá dễ. Cách làm là dùng móng tay và dùng da tay như có bác đã nói ở trước.

Mình dùng qua cả 2 loại này rồi.
Đúng như bác nói....mới đầu đọc cái title...tưởng được học hỏi thêm cách nhận biết loại màn hình...với mấy mẹo, ai dè...:happy:
Điện trở (resistive touchscreen): Cần một lực để tác động lên mặt màn hình, có thể dùng tay (ngay cả với bao tay), móng tay, bút, v.v.
Điện dung (capacitive touchscreen): Chạm nhẹ với ngón tay giàu electron (tích điện âm) để tương tác lên màn hình gương để kích hoạt hệ thống cảm ứng điện dung bên dưới. Không phản ứng với những vật đơn lẻ/móng tay/tay đeo bao tay.
Lưu ý thêm: Cảm ứng điện trở không đa chạm nhé. Còn điện dung thì còn tùy thuộc vào phiên bản phần mềm ( Cụ thể là driver) và IC nhận.
Giá cả thì chắc mọi người cũng đoán được rồi...:happy:
Hy vọng mọi người tránh được tình trạng hiểu sai lệch về Màn hình cảm ứng điện trở và điện dung!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019