"Phẫu thuật" Honda Future FI 2018 màu đen nhám: điện đèn nhiều thay đổi, ngoại hình không khác biệt

ND Minh Đức
10/5/2018 7:4Phản hồi: 236
"Phẫu thuật" Honda Future FI 2018 màu đen nhám: điện đèn nhiều thay đổi, ngoại hình không khác biệt
Hệ thống đèn pha LED với nhiều thay đổi, đèn demi thiết kế lại theo phong cách bắt mắt hơn, trang bị bộ đôi dây ga, một số thay đổi nhỏ về cuộn lửa, cục đề và mặt đồng hồ là một số điểm đáng chú ý ở mẫu Honda Future FI phiên bản 2018 vừa được bán ra. Anh Bác sĩ đèn (Facebook Công Trọng Lê) là một trong những người đầu tiên mua mẫu xe này và đã tháo toàn bộ dàn áo cũng như động cơ ra xem thử có những gì thay đổi so với Future đời trước lẫn so sánh nhanh với một số mẫu xe khác của Honda. Mời anh em xem qua ít hình và video tháo xe.

Đây là Future FI 2018 màu đen nhám, khá ngầu và liền lạc.

Mặt nạ phía trước với đèn demi được thiết kế lại mang cảm hứng của những mẫu SH.

Yên xe vuốt ngược ra phía sau

Đèn hậu dùng bóng halogen thay vì LED

Mặt nạ và đèn pha phía trước

Cụm đèn pha dạng LED với 2 chip LED 2 bên cho đèn cos và 1 chip LED giữa cho đèn pha

Cụm đèn xi nhan

Quảng cáo

Bánh trước được trang bị phanh dĩa

Phanh sau dạng tang trống

Cần số

Các thông số lốp trước và sau

Quảng cáo

Vẫn dùng ổ khóa từ

Xe được lắp ráp tại Việt Nam

Pô và phuộc sau

Cám ơn Cửa hàng độ đèn 272A minh phụng Q11 đã cung cấp clip

236 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không đáng với cái giá 32 củ.
@SonyZR Ko nhất thiết phải là trung niên đâu bạn. Thanh niên chạy cũng đẹp chán
PhuongCrab
TÍCH CỰC
6 năm
@Nhất Linh 93 An toàn ở đây không phải an toàn về giao thông, mà "an toàn" về mọi phương diện, dễ sửa chữa, dáng xe không lỗi mốt?
@PhuongCrab Có thể nó an toàn vs mấy tiêu chí khác chứ an toàn giao thông là ko có rồi á. Nó có trang bị hay tính năng an toàn gì đâu
@PhuongCrab Xưa giờ mới nghe..cái xe an toàn là cái xe dể sửa,và từ khi nào mẫu mã xe không lỗi mốt là an toàn vậy thím???
Thiết kế ko quá nhiều khác biệt, nhưng bộ áo góc cạnh, trẻ trung hơn dòng cũ. Thích ngôn ngữ thiết kế mới này của Honda, từ Airblade đến Furture
Đời trước cứ như cho người đứng tuổi đi
32 củ là 2 lần 16 củ.
@ometa020983 thiệt, giá gốc chắc chỉ tầm 12-13, còn lại là lãi
xharupanx
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Street_Version Ko phải lãi mà là lãi + thuế. Thuê nhiều hơn lãi. =)))
ton son
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Street_Version nó do thuế nữa nhé bác chứ k phải sx ra rùi bán đâu nhé
@ton son giá gốc nghĩa là bao gồm chi phí sản xuất + nhân công + thuế ạ
ton son
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Street_Version mình nói đến cái giá gốc chú có nói cái giá bọn head nó đội nên đâu

SG - cần bán em wolf như hình để lên em future như bài viết, ai cần inbox e
@longt61 Ông thứ 3 thuyết âm mưu kkkk
@Antonyo.nguyenkim haha, em bán thật mà, ai cần inbox, khoe làm gì
Vẫn sài cáp công tơ mét.
thuancoihg
TÍCH CỰC
6 năm
Dân mình chuộng Honda như chuộng Toy vậy, hét giá cao kinh khủng
Kusa123
TÍCH CỰC
6 năm
@ton son Mình đánh giá chất lượng Su tôta nhất. Còn đồ vs khó sửa chữa thì bây giờ ko phải vấn đề rồi
ton son
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Kusa123 tôi thấy độ bền thì đi chỉ thay dầu thì chỉ có honda là bên nhất còn su có cái lọc nhớt thì vs ai k biết thay lọc nhớt định kỳ thí xe sẽ nhanh tã, hd lọc nhớt ly tâm lên k phải qt đi vẫn bền nhé, còn độ bên bh thì tương đương nhau
Kusa123
TÍCH CỰC
6 năm
@ton son Chính vì cái lọc nhớt của Su nếu thay đều 6k đên 10k km thì lúc bung máy, máy Su lúc nào cũng sạch sẽ hơn nhớt lâu đen hơn HD nhé bạn. Linh kiên Su thay lúc nào cũng hàng chuẩn, HD nhiều linh kiện nhưng hàng chợ nhiều hơn hàng hãng kể cả dàn nhựa nếu thay cũng tệ
ton son
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Kusa123 còn đọ bên thì tôi thấy như nhau nếu như su thái vs hd thái thì tôi thấy honda thái bên hơn su còn ở vn thì tôi thấy như nhau thui nếu biết giữ
Cục máy rất quang trọng sao ko ai chạy thử rồi đánh giá nhĩ !
@nguyennhut0507 Xe ngon.. Tui đi toàn tay ga nhưng con này tui thấy ai đi nhiều thì nên mua ... Cái xe để kiếm ra tiền nhiều là nó.. Tiết kiệm xăng 😁
Cái máy mà yếu như đời trước là mình xin thua với dòng Future luôn . Sao này sẽ chuyển qua Winner chứ ko tiếp tục dòng này nữa !
hiepmu
CAO CẤP
6 năm
@dino_su thấy mấy thằng chạy Winner hoặc Exciter là mình né rồi. Ko phải quơ đũa cả nắm nhưng mình từng tiếp xúc với những người chạy 2 con này, thấy đa số là "lấc cấc" hoặc "bát nháo", thích thể hiện cái tôi :D, hiếm người chạy con này mà ăn nói nhẹ nhàng, lịch thiệp, khéo, có trên dưới đâu ra đấy.
@hiepmu Xe k quyết định gì cả bạn. Chỉ có người cầm lái quyết định. Bạn hợp xe nào và hợp với đk, công việc thì mua thôi.
ton son
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hiepmu mình thì tháy máy thàng chạy exciter toàn độ bô rùi thốc ga xe thì lơm cứ thích độ bô mà nghe điêc hết cả tai nhìn là thấy ngữa mắt
hiepmu
CAO CẤP
6 năm
@ton son thật sự là nhìn mấy thằng đi "ịch-xai-tờ" mà còn nẹt pô nữa là muốn ném đá rồi 😁
fdtre
TÍCH CỰC
6 năm
bữa 24/4 mới mua xong cho ông già ở nhà thì ra mẫu mới -.-!! thế mà trong giấy ghi sản xuất 2018 mới vãi , tối 2 hôm trc khi mua lên mạng search từ khoá future 2018 thì không thay đâu 😔 nên quyết định mua mà không cần biết nó có ra mẫu mới hay không . Chỉ tiếc wave thái 125i giá giờ khá cao mà hàng lại hiếm, chắc hiếm ít người mua nên bán giá cao với tư tưởng bán chiếc nào lời chiếc đó :(
m.n.t
ĐẠI BÀNG
6 năm
@fdtre Thì đúng là sản xuất năm 2018 nhưng mẫu là 2017 :v
@fdtre bên indo malay honda có bản 2 đĩa trước sau, vn chờ hoài chả thấy gì, ra bản 2018 này cải lùi.
mình mua bản 2017 tháng 10 tính ra cũng khá hơn con này tí (theo review trong clip)
Fivelions
TÍCH CỰC
6 năm
Ko biết đã khắc phục đc cái hộp số chưa, đời 2016 sang số cứ hay bị số nửa, ví dụ: 3 lên 4 mà nó ko lên hẳn 4, đèn 3 đèn 4 ko sáng. Anh em thì ko sao chứ chị em ít để ý cứ thế mà đi là mòn bánh răng hộp số hết. Mà hình như đây là "truyền thống" của Honda hay sao ấy, chiếc Future Neo FI 2007 bữa đi cũng bị tình trạng này.
hiepmu
CAO CẤP
6 năm
@htkim đăng lên mạng rao vặt tỉnh/thành bạn đang sinh sống nha, mình bán theo cách này.
@htkim Bán nhiu? Cho hình cho giá? Nhanh mà...chỉ sợ bán đắt hơn xe mới thôi
@hiepmu Em thích fu , mua về độ nhẹ tí, đi kiểng ấy mà...tại thấy đời này đẹp...
thdung75
ĐẠI BÀNG
6 năm
@htkim Future neo fi 2007 bạn bán chưa? Cho minh xin số đt liên lạc nhé
Thích em nó quá nhưng ngại cái may thôi !
Mua con future X năm 2010 27 củ...đi chán tới năm 2018 này mới bán. 25.5 củ.
Mình cũng thấy khó hiểu
htkim
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vanvuongteach Bạn bán xe ở đâu, giới thiệu cho mình với.
@htkim Mình bán trên chợ tốt ấy
htkim
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vanvuongteach Cám ơn bạn.
mid
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chung quy lại vẫn chỉ khác cái vỏ. Vòng đời 1 sản phẩm kiểu này nó phải vài 3 năm. Trước khi ra mắt nó làm sẵn đâu đó mấy phiên bản, chọn cái xấu nhất + bỏ bớt đi vài option rồi cho ra mắt trước. Sau đó cứ mỗi năm thì công bố phiên bản mới bằng cách thay đổi chút về ngoại hình + thêm option. Đi kèm là tăng giá nhẹ hoặc tuyên bố giữ nguyên giá không đổi 😁 nói chung là chiêu trò marketing thôi.
ton son
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mid thì làm ăn như thế nó vs giàu đc ai mà như chú thì có mà nghèo kiết xác
win323
TÍCH CỰC
6 năm
không thích honda ở hệ thống thắng và hộp số
Giá mắc quá. Wave hay Futrue đời đầu đi chất lượng tốt chứ sau này tệ lắm
tieulong6316
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anhlucky2 Chuẩn bạn. Nhà mình có Fu đời đầu đi 20 năm vẫn ngon lành
@anhlucky2 Fu 2 cũng ko thua kém fu 1
Nhà vẫn còn e fu.neo đời đầu mới thay bộ nhựa vì gãy hết lẫy nên bị kêu máy móc nguyên zin ... Ae nào giao lưu nhỉ..
nhatthanh811
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Mr.BO2012 Bạn thay ở đâu vậy. Giá bao nhiêu. Cho mình xin thông tin với. Mình cũng có 1 con cần thay cả bộ áo.
Future là xe nhà giàu. 😁
Nguyenkhoa99
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thay dàn nhựa mới náy cho fu 2017 được không vậy mọi người?
@Nguyenkhoa99 cái này ra hãng hỏi chứ dàn áo mới nhiều khi khác vị trí bắt ốc cũng thua luôn
@Nguyenkhoa99 Bác thay chưa em cũng đang thắc mắc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019