Phím Fn trên Vaio S không sử dụng đc

bk511
7/7/2013 4:53Phản hồi: 13
Máy em là Vaio S, mấy ngày trước còn sử dụng đc phím Fn với các phím chức năng bt nhưng không hểu sao mấy ngày nay lại không dùng được nữa. Bấm Fn+F1,F2, F3 đều ko được. Chỉ sử dụng được tắt âm và tăng giảm âm lượng nhưng lại ko hiển thị biểu tượng. Em search google rồi mà ng trên mạng nói do drive gì gì đó em không hiểu. Mong mọi người giúp cho ạ
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lỗi này thường do cài đặt driver không đúng thứ tự nên dù máy nhận đủ driver nhưng lại không hoạt động các phím Fn. Bạn thử vào trang này tìm model máy của bạn, sau đó tải và cài lần lượt các driver dành cho máy từ trên xuống dưới (nhớ cài theo thứ tự) xem có khắc phục được không.
bk511
ĐẠI BÀNG
11 năm
@longhau Ôi, mình làm rồi mà, down về và càu đặt, kết quả vẫn ko thay đổi. Buồn ghê
chưa dùng máy sony nhưng vaio dòng s có driver hot key riêng thì phải, bác lên trang chủ để tải driver về
black_w0lf
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác xem hướng dẫn bên topic này nè. Dòng S thì đúng là ae với mình rồi😃
http://www.tinhte.vn/threads/tong-hop-cach-cai-dat-va-su-dung-dong-sony-vaio-updating.1650660/
bk511
ĐẠI BÀNG
11 năm
@black_w0lf Cảm ơn bác nhé
hot key chưa đúng bác ơi , driver hot key cho sony cài phải theo thứ tự thì mới đúng , thanks
bk511
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trên trang esupport của nước ngoài hình như kohoox trợ máy mình phải (model VPCSB36FG) còn trang Sony Vietnam lại không thể kiếm được cái Sony Firmware Praser gì gì đó. Ai giúp được không
black_w0lf
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bk511 Của bác đây. Cái Sony Firmware Extension Praser nó viết tắt là SFEP Driver.
http://www.sony-asia.com/support/product/vpcsb36fg/download
bk511
ĐẠI BÀNG
11 năm
@black_w0lf Úi, cảm ơn lần nữa nhé. Người đâu mà nhiệt tình vậy ta. Hi hi. Đang trong quá trình cài đặt lại 3 cái đó, ko biết dc ko nữa
bk511
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cảm ơn mọi người, mình làm được rồi. Nhất là cảm ơn bác Wolf nhá
emlacuty
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình dùng con svf14217sg caid đủ hết driver rồi còn thiếu có cái fn+f1 để khoá chuột touch mà ko tài nào làm dc. Ai chỉ hộ e với
Anh em nào còn hỗ trợ không? mình up win 10 cho Vaio VPCEB36FG thì Fn chỉ hoại động được nút âm lượng còn cái khác không dùng được?? help me
Hiện tại sản phẩm này chưa hỗ trợ driver bàn phím trên win10 nha, nên không sử dụng được tổ hợp phím chức năng nha.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019