Piaggio Việt Nam dự kiến phân phối xe máy điện, mô tô Aprilia và Moto Guzzi vào năm sau

Tuannph
30/11/2018 1:50Phản hồi: 196
196 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1stMrC
TÍCH CỰC
5 năm
=]] mô tô điện á . .đag bào tuor hết điện
soconofme
ĐẠI BÀNG
5 năm
@1stMrC Bác nghĩ sao =)) Người ta cũng phải nghiên cứu kỹ lắm mới làm ra con xe chứ
nininana
TÍCH CỰC
5 năm
Xe điện bắt đầu phổ biến vn rồi, mới đọc pcx điện hoàn toàn đã bắt đầu bán tương lai mở rộng đông nam á. Hy vọng các hãng sẽ có quy chuẩn về pin và sạc chung để khi cần còn dùng chung đc như xe xăng cây xăng nào cũng đổ đc chỉ là thiếu hay đủ thôi 😃
Fibbo
TÍCH CỰC
5 năm
@nininana Pin thì khó chuẩn nhưng mong là có chung kiểu cổng sạc như điện thoại
giá 170tr thì cũng k phải là cao, vì người VN mua đc kawa z1000 cơ mà, rồi harley davidson,... tuy nhiên mình thấy sạc đc 1000 lần tương đương 10 năm thì có vẻ k chính xác, vì 1 năm 365 ngày lấy 2 ngày sạc 1 lần tương đương 180 ngày/năm 10 năm là 1800 lần trong khi nhà sx công bố là 1000 lần.
@whatwhenwhere đây là xe điện nhé :v còn những xe bạn kể đều có thể đi xa mà ko cần phải chờ sạc :v còn việc giá xe là phải tính giá khi nhập về VN chứ nhỉ :v ai mua xe tôi ko quan tâm vì xe này chỉ bán số ít chứ ko thể nào phổ thông dc cả :v ai có tiền thích thì nọ mua thôi :v
@nhomadungcam xe điện hay xe xăng thì cũng chỉ là phương tiện đi lại,mà đang đề cập đến giá bán cơ mà,đâu liên quan gì xăng/điện ở đây, khách hàng họ mua thì đương nhiên họ hiểu rõ cần phải sạc điện,ở mức giá này thì những người có điều kiện thì họ mua đi chợ đi siêu thị gần nhà, nên cũng đâu có quan trọng vấn đề sạc, còn đi xa thì đã có các xe dùng xăng rồi
@whatwhenwhere vậy ông dẫn mấy con xe kia làm gì :v còn đây bỏ ra cả 300 củ để mua 1 chiếc xe điện :v ông đi hỏi xem dc bao nhiêu người bỏ ra 300 củ để mua xe điện hay xe xăng :v
@nhomadungcam dẫn mấy con kia là so về giá bác ơi, chứ đâu có so về dùng loại nhiên liệu nào, tất nhiên 300 củ thì cũng là số tiền lớn so với số đông người dân nhưng kawa z1000 trị giá hơn 300tr vậy mà cũng đâu đến nỗi quá hiếm thỉnh thoảng vẫn thấy có ngoài đường, ducati vậy ở ngoài đường vẫn thỉnh thoảng có người chạy, nhất là ở Q1 khi đi dạo 1 vòng sẽ thấy, trong các post mình k đề cập số lượng mua nhiều hay ít mình chỉ viết sẽ là có người mua, vì giá xe như thế thì người VN mình vẫn mua đc k phải là mắc lắm ngay chiếc vespa 946 hơn 300tr thỉnh thoảng vẫn có người chạy ngoài đường.
open0
CAO CẤP
5 năm
Vespa Giá cao ngất, xe điện Vinfast vẫn rẻ chán nhỉ
nhatvinh244
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mua được mấy con Klara nhỉ?
BB_Minh
TÍCH CỰC
5 năm
Đẹp, thời trang phong cách Ý.
Cạnh tranh với xe Vinfast thế nào được
Bocubi
TÍCH CỰC
5 năm
Xe điệp đẹp nhưng giá cao vậy sao bán đc iwr VN ta? Hay bán lấy thương hiệu sau đó lắp ráp?
Về ráp thì cũng 100 củ, kg chơi lại klara
Piaggio nghe thì sang mồm đấy mà ai đã sử dụng rồi đều thấy chê :v . Thôi hóng gogoro phân phối ở việt nam :3
duchoangdinh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@htc-hp-adidas Những người chê chắc chắn là trải nghiệm nhữung xe đời đầu , nó còn nhiều lỗi nên dẫn đến định kiến, chứ thử chạy những chiếc iget bây giờ sẽ biết máy móc cải thiện nhiều như nào
lesinhvtv
ĐẠI BÀNG
5 năm
Quá đẹp ak
BKHS2021
ĐẠI BÀNG
5 năm
Công nhận là rất đẹp. Nhưng cái giá này về VN thì chắc cũng bằng con Fadil của bác Vượng rồi.
Vilong82
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chỗ nạp điện và thời gian nạp rất quan trọng
vodanhtl1990
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dự là 5-7 năm nữa sẽ phổ cập xe điện...
Klara sắp có đối thủ xứng tầm rồi.
Thế là thị trường xe điện bắt đầu với các ông lớn rùi nhỉ, nghe đâu Honda cũng nhảy vào
Xe nào xe nấy trông đẹp ghê :3
Đắt xắt ra miếng nhưng nguyên liệu + độ bền + sự tinh tế đã được khẳng định suốt cả trăm năm ,ko nên đem so với Klara vì ko cùng phân khúc với nhau
Nhìn đã mắt thật

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019