[Q & A] Các vấn đề liên quan đến iPhone

Cuong85
10/3/2009 15:33Phản hồi: 24.014
24.014 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hiện nay em mới update bản itunes mới nhất trên windows 10 nhưng khi cắm ipad mini3 (ios 10) vào thì itunes ko nhận được máy, các bác cho em hỏi cách đồng bộ lại với, em. Cảm ơn nhiều
@chipmapbeou bạn xoá thử ituner rồi dow lại và cài lại xem
@ngoclong1985 Vẫn khôgn được anh ơi, e ko hiểu nó bị sao, htrc ở itunes bản cũ thì nhận, h lại ko nhận 😔
@chipmapbeou em cai your uninstaller xoá sach các thứ liên quan đến ituner apple rồi cài lại nhé
V_P942
TÍCH CỰC
8 năm
6+ bị lỗi reset liên tục giải quyết sao ạh? đag ở iOS 10, trước khi lên là 9.3.5 vẫn bị dính lỗi này
@V_P942 bạn thay thử pin chưa đầu tiên thử viên pin trước xem thế nào
V_P942
TÍCH CỰC
8 năm
@ngoclong1985 có liên quan đến pin àh bác, bữa e check chai có 7% thôi 😔
@V_P942 nó chài 7% lỗi mạch pin thì vẫn bị thôi nếu ở hà nội cầm qua mình kiểm tra cho
V_P942
TÍCH CỰC
8 năm
@ngoclong1985 Duyên số ko đến với nhau rồi ạh, e ở TP HCM 😔
em đã làm lại sim và restore mấy lần r mà vẫn vậy, có phải bị lỗi phần cứng không ạ
@QuangMinh97 nếu ko dc của bác lỗi bb nhé sửa lại đc tầm từ 700k-1000t tuỳ cửa hàng nhé
haika1988
ĐẠI BÀNG
8 năm
Moij người ơi cho mình hỏi con ip 5s của mình bị sao mà cắm vào máy tính máy tính nó ko nhận bộ nhớ trong ( trong khi itunes vẫn nhận bình thường ) . Mình chọn tin cậy r mà vẫn ko đc , còn 1 con ip5 nữa của mình thì lại bình thường . Con 5s đag chạy 10.0.2 còn 5 đag chạy 9.3 . Lp mình cài win 10
P.s : ah cũng ko phải ko nhận hoàn toàn mà lúc được lúc ko cắm vào 10 lần thì chỉ đc khoảng 2 lần thôi . Giúp m với ...
@haika1988 của bạn cài bản ituner mới nhất mới nhận ios 10 nhé
haika1988
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ngoclong1985 Bạn ơi ý mình là máy tính nó ko nhận làm bộ nhớ trong ý , cắm 10 lần chỉ đc 1 2 lần thôi , cáp nối vẫn bt ah ?
son trang
ĐẠI BÀNG
8 năm
@haika1988 Bạn vô Maneger trên computer kéo xuống usb khi vắm đt vô thì nhấn vô cái kính núp tự động itune sẽ nhận. Chúc bạn thành công
son trang
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hỏi các mod, ios 9.3.5 đã khoá chưa?
@son trang Chưa khóa nhé, về lại ầm ầm
chưa
hung9x95
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình dùng 5s mới lên ios 10. Không lỗi gì nghiêm trọng cả pin trâu sóng khỏe chơi game ổn. Mỗi tội là cách nhận cảm ứng của ios 10 có vấn đề. Những icon to thì không sao nhưng icon nhỏ như kiểu icon back trong tin nhắn hoặc trong kho ứng dụng có icon miễn phí top doanh thu thì rất khó ấn vào icon. Nếu đè cả ngón tay vào nó không nhận. Phải chạm sao cho đầu ngón tay chạm mép trên của icon còn nếu đè cả vào icon không nhận hoặc đè mép dưới ngón tay vào icon(nút) cũng không nhận. Đối với các icon to thì vì nó vừa ngón tay nên nhận hết. Mình thử nghiệm với ios 6 trên con 3gs thì nó nhận hết cả icon nhỏ đến mấy mà bấm đề ngón tay vào cũng ok cả
Mọi người cho minh hỏi tình trạng con 6 plus này của m bị làm sao:nghe gọi áp vào tai rồi mà màn hình không tắt nhưng chức năng điều chỉnh độ sáng màn hình tự động vẫn dùng được bình thường ak
@se trung thuong bạn thử reset lại đi nếu ko đc của bạn vẫn lỗi cảm trc + cảm biến ánh sáng nhé thấy là đc nhé
@ngoclong1985 bác long cho xin ý kiến sửa chữa và chi phí hết bn ạ
@se trung thuong thay hết 400k nhé bh 3 tháng
E xin hỏi : e mới jb 1 con iphone5 ios 9.0.1. Sau khi jb xong e tiến hành cài sources cydia.vn thì báo lỗi" chứng nhận cho máy chủ này ko hợp lệ. Bạn có thể đang kết nối với máy chủ giả làm cydia.vn" e cài các sources khác vẫn bt. Anh có thể chỉ giúp e cách xử lý lỗi trên không ạ ? E cảm ơn
@Kiomimi bạn thử dùng mạng wifi khác sem
@ngoclong1985 Đã thử các mạng khac mà vẫn khôg đc b ah 😔
iphone 6 mới khôi phục cài đặt gốc thì không active được, báo "Sim Not Supported", làm cách nào để active vậy anh em, thanks
@tronghuynh_7it nó đang báo lỗi sv nhé thử mạng wifi khác xem
@ngoclong1985 hiện tại nhà xài viettel thì không active được, để mình nhờ wifi hàng xóm thử...
@ngoclong1985 hix vẫn không được bác ơi, giờ có cách nào active không bác, rối quá 😔
@tronghuynh_7it của bác phiên bản nước nào vậy nếu bác ở hà nội cầm qua mình thử cái sim ghép cho
PaKaTuan
ĐẠI BÀNG
8 năm
ip5s lâu lâu chạm kéo lên or xuống thì màn hình nó rung rung nhảy lên nhảy xuổng kéo ngón tay đi chổ khác thì vẫn lên xuống đc nhưng màn hình nó vẫn rung nhảy nhảy,thả ngón tay ra chạm kéo lại thì hết . vậy là có lỗi gì ko ạ. đc bảo hành k
mình dùng ip6 plus và macbook pro 2014, dạo trước dùng sync nhạc qua itune từ mac vào ip rất bt, gần đây mình cắm ip vào mac thì máy có hiện tượng rung liên tục, itunes nhận rồi nhả ip liên tục, mình đã thử cắm 2 cổng khác nhau nhưng vẫn vậy, dây sạc đảm bảo hàng hãng 100%, với lại mình dùng sạc bằng ổ điện thì điện vẫn vào bt, chỉ khi cắm vào mac thì bị như vậy (không biết có liên quan không nhưng máy mình mới lên ios 10) Giúp mình với ạ 😔
@balloon_3009 bạn úp ituner trên máy tính xem có khả năng lôi ituner thui
IPHONE 6S PLUS QUỐC TẾ SAU KHI RESTORE MÁY THÌ BIẾN THÀNH IPHONE LOCK?

Chào các Admin và mọi người!

Chuyện như tiêu đề mình nêu trên, mình và người yêu đều không am hiểu về vấn đề này lắm, mong các Admin và mọi người ai có kinh nghiệm hoặc am hiểu về vấn đề này thì khai sáng cho mình ạ!

Tầm cuối tháng 7 vừa rồi, người yêu mình có mua 1 chiếc iphone 6s plus 64gb (bản quốc tế) của ShopDunk (143 Thái Hà). Hôm nay do quên mật khẩu iphone nên cô ấy phải mang máy qua chạy lại (restore máy), lúc đó là 13h30p chiều, nhân viên ở shop nói phải đợi một lát vì nhân viên kỹ thuật vừa đi ra ngoài ăn trưa, và restore thì phải mất 30p đến 1 tiếng. Vì đang vội và có việc gấp nên cô ấy ko đợi được, cô ấy mang máy qua IOne (72 Thái Hà) để restore. Ở đây restore chỉ mất ko đến 10p, và sau khi restore thì máy của cô ấy trở thành máy Lock (trước đó thì dùng hoàn toàn bình thường, chỉ duy nhất có một lần do điện thoại bị rơi vào nước nên cô ấy mang qua ShopDunk để bảo hành máy)?
Sau khi bên IOne báo là máy là máy Lock, người yêu mình mang điện thoại quay lại ShopDunk thì nhân viên ở đây trách cô ấy sao ko restore lại ở cửa hàng mà mang qua chỗ khác, và nhân viên shop nói sẽ giữ lại máy 10 ngày để kiểm tra, ko kèm bất cứ lời giải thích nào?
Người yêu mình thì hiền và là con gái nên cũng ko hiểu lắm về mấy vấn đề này. Bản thân mình cũng vậy và cũng đang ở xa nên ko biết làm thế nào.
Theo Admin và mọi người thì tại sao điện thoại của cô ấy lại bị như vậy ạ? Và lỗi thuộc về bên nào?
Trong trường hợp này cô ấy phải làm gì ạ?
Bởi mình cũng nghĩ, nếu sản phẩm bị như vậy thì cửa hàng cũng phải chịu một phần trách nhiệm vì bán cho khách sản phẩm với chất lượng không tốt?
Mình mong Admin và mọi người cho bọn mình lời khuyên.
Mình cám ơn nhiều ạ.
@tommyact Đọc cái này xem làm được ko?
http://gsm.vn/threads/huong-dan-restore-iphone-ma-khong-mat-jailbreak-voi-semi-restore-windows.326235/
@tommyact Sorry nhầm. Nó hỗ trợ tới 612 à. DFU lên 935 còn kịp.
tcl1972
CAO CẤP
8 năm
@tommyact Thôi kệ nó vậy, bao giờ treo máy thì lên 1 thể. Tiện thể cho hỏi nếu mình vào cydia xóa hết đi thì nó có mất jb ko và khi đó mình restore dòng 2 liệu có làm sao ko nhỉ?
@tcl1972 Thử cái này xem. Xưa giờ chưa làm. Mà nguy cơ treo táo restore lên củng có nhe.
http://9mobi.vn/xoa-cydia-tren-iphone-khong-can-pc-2987n.aspx
Piezoung48
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình mới mua iPad mini 4 tại fpt đc 4 ngày. Tối qua lúc tắt màn hình đi ngủ pin còn 60%, mình đã tắt luôn wifi, sáng nay ngủ dậy thấy pin còn 55%. Có phải máy mình quá hao pin ko ạ? Ngày xưa dùng ios 9.3.2 để cả ngày cũng mới chỉ sụt 1% 😔
@Piezoung48 Sạc cứ đầy 100% đi. Không sao đâu. Vòng sạc là do ic nó tính rồi. Khỏi mất công ăn gian. Hehe.
Cái S Plus mình lên 1002 có cài Photo Google nó bị màn hình chờ thế này.

Xoá đi,xã cạn pin sạc lại 8 tiếng được như này.
Google Map trên 5S 935 bị nóng máy hao pin mìn củng xoá luôn rồi. IMG_1148.PNG
@Piezoung48 YouTube,Facebook hay phần mềm nào chạy nền web được thì chạy qua web,hạn chế sử dụng phần mềm đó đỡ nóng máy,hao pin(do chưa tương thích).
Thử thoát Facebook tắt dưới đa nhiệm luôn,đăng nhập bằng web bạn sẽ thấy khác ngay.
Piezoung48
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tommyact hehe, chắc tại mới mua nên mình cũng hơi lo quá, okay bạn nói v mình hiểu r. Máy cũng hơi ấm tí thôi chứ ko nóng lắm. Mong rằng các bản cập nhật sau app sẽ tương thích hơn với máy. Cảm ơn bạn nhiều vì đã tư vấn rất tận tình. say yeah 😁
@Piezoung48 Chia sẻ thôi. Firmware mới ra thì các phần mềm ngoài nó phải update theo để tương thích thôi.
1002 ra,các phần mềm ngoài update theo liên tục. Nên chú ý cái đó. Chúc vui vẻ. Trải nghiệm với iDevice hết mình.
ngoctuan0107
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác nào rành cho em hỏi là hiện tại shop nào ở hà nội có giá 7plus màu đen nhám giá tốt vs
Mình có con 5s lock bản LL/A. Nhà mạng t-mobile.ghép sim ok.bị lỗi cứ để thoại 2g thì nhận đc cuôc gọi. Để chế độ 3g thì k nhận đc cuộc gọi đến.cứ phải bật mạng lên mới nhận đc cuộc gọi đến.để chế độ mạng 2g thì sóng rất chập chờn.các bác chỉ e cách khắc phục với.
@Chiến kều máy lock t-mobile bạn dùng thử tôol này xem nhé https://tinhte.vn/threads/update-15-9-16-ios-9-10-wimax-mod-6-0-tool-fix-full-loi-iphone-lock-nhat-my-dung-sim-ghep.2570668/
Em muốn mua cái vòng bảo vệ cam cho ip6 , loại lắp thẳng vào cam luôn chứ không dùng keo ấy ạ (Nghe nói là của hãng coteetci ) Các bác có thể chỉ cho em chỗ mua được không ạ 😃 . Em ở HN
PaKaTuan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Phần gocs dưới màn hình camr ứng ko đc như hình vậy là bị lỗi rồi hả mn. Check dùm e cái
hung.nt91
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác cho em hỏi, em sử dụng sạc 3 chân theo máy nhưng khi sạc củ sạc rất nóng, sạc cho máy khác cũng bị, còn lấy sạc khác cắm vào máy thì củ sạc chỉ ấm ấm thôi, có bác nào bị tình trạng như em không ạ?
son trang
ĐẠI BÀNG
8 năm
3
3 chân hay 2 chân không quan trọng, bạn phải xem máy mình loại gì pin bao nhiêu wat để sạc cho phù hợp.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019