[Q & A] Các vấn đề liên quan đến iPhone

Cuong85
10/3/2009 15:33Phản hồi: 24.014
24.014 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ai làm đc k với chữ nơi ứng dụng IMG_0175.PNG IMG_0188.PNG
Dong999pro
TÍCH CỰC
7 năm
Các bạn cho mình hỏi có ai dùng iphone 6s hoặc iphone 6 mà không dán màn hình chưa? Dùng được bao lâu và có xước xát gì chưa? Mình có con 6s mà ko muốn ốp hay dán màn hình gì cả, mục đích là cho nó nhỏ gọn và màn hình đẹp. Còn mặt sau không ốp thì dùng lâu nó thế nào?
cảm ơn cả nhà! 😃
@Dong999pro mặt sau nếu không dán chắc được tầm 1 tháng là nem nhem nhé bởi màu sơn 6s khá dễ bong,còn mặt trước tùy độ bẩn của túi bởi mặt trước xước do các hạt bụi nhỏ cứa vào nhé
Dong999pro
TÍCH CỰC
7 năm
@ngoclong1985 ý bạn nói là cái vụ tróc sơn đợt hàng đầu hay là bản chất nó vậy rồi?
glasstar
ĐẠI BÀNG
7 năm
các bác cho e hỏi là sao mình biết dc máy mình là unlock từ nhà mạng hay factory unlock ạ???
Chào mọi người, mình đang dùng 6S 32G bản của thị trường Anh, mới mua 2 tuần ở Hnam, hôm nay sau khi cập nhật lên version mới nhất thì phát hiện ra không di chuyển đươc ứng dụng, nghĩa là khi minh bấm vào thì toàn bô phải hiện dấu x như mọi khi để xóa hoặc di chuyển thì đằng này lại không hiện lên dấu X ấn mạnh hơn thi đi vào 3D touch luôn, tắt máy khỏi động lại vẫn vậy, mình không muốn restore máy cho hỏi máy mình gặp hiện tượng gì, cám ơn, có phải do cập nhật không?
@sandneys Chạm giữ icon 3 giây thôi. Không dùng lực.
1. Các anh chị cho em hỏi, máy em IP 6 chạy IOS 10.1.1 đôi lúc đang dùng tự nhiên màn hình hiện lên volume tăng hoặc giảm, mà e không nhấn nút cứng tăng giảm là nó bị làm sao ạ 😔
@Kỳ Đặng Văn có khả năng máy bạn lỗi cáp volume nhé
@ngoclong1985 Cảm ơn bác nhé
Mình là người mới hoàn toàn, dùng samsung và android hơn 10 năm nay, lần đầu dùng iphone, iphone 7, mình muốn hỏi mấy cái này, mong mọi người trả lời giúp
- máy iphone giờ cài app và game lậu được ko, android thì khỏi nói rồi, trên trời dưới bể, thích gì có đó, iphone hình như vướng vụ jailbreak phải ko mọi người?
- máy iphone có chơi torrent được ko, ko hẳn là chơi mà chỉ là hit&run thôi, tải được file xuống từ các trang tor lậu như piratebay, kickass,v...v... ko?
- máy iphone có thể download mọi file về từ internet và sử dụng chúng ko, ví dụ như android thì dùng hoàn toàn có thể giống như trên pc, thích tải gì về cũng được, và tải về thì quản lý file và dùng được file đó. Ví dụ file film file nhạcv..vv.. tải từ các trang chia sẻ như fshare 4sharev..vvv

bác nào dùng máy iphone lâu năm, giải đáp newbie mấy vấn đề trên với, tiêu chí của mình là mua máy về giải trí là chủ yếu, dùng android thì mái thoải ko khác gì pc, nhưng lăn tăn mấy cái trên với iphone.

thank!
Tình hình là mình đang dùng iphone4s ios8 và mình lưu rất nhiều thông tin quan trọng trong ghi chú. Máy của mình chưa đc backup khoảng 1 tháng, 1 lần mình đã xoá tài khoản gmail trc đó của anh mình trên iphone( thực ra mình đc anh cho máy) mọi thông tin của mình trong ghi chú bị xoá sạch. Mình k bik phải làm sao?? Mình mở lại gmail nhưng k thấy thông tin quay lại. Ai giúp mình vs.Ps: Trong khoảng tgian đó iphone mình liên tục đòi pass gmail nhưng mình k nhập
@Saanaan65 Nếu nó như vầy thì đăng nhập gmail vô,lấy lại.
các bác cho em hỏi con 5s lock au của em đã jb chạy 9.3.2. Em đã làm theo các bài viết sửa lỗi nhưng e chỉ sửa được lỗi 101 chứ chưa sửa được imessage va facetime. bác nào biết thì bảo em với ạ. em xin cảm ơn!
Các bác cho em hỏi chút ạ.
iPhone 5s của em hiện tại đang 7.0.4 trước em ko nhớ icloud nên ko liều up lên. Hiện tại em đã nhớ lại và em chỉ muốn lên 8.4 có đươc ko ạ. và up bằng cách nào ạ.

Cảm ơn các bác
@Huongle1191 Ko lên được 8.4 đâu bạn, giờ mà lên chỉ có lên 10 luôn đó bạn mà lên 10 máy ko mượt lắm mà dùng 7.x thì nhiều App mới ko hỗ trợ - tiến thoái đều khó vẹn toàn :oops:
@LIENHUONG Trước em thấy có nhiều người up được mà. giờ nó khóa rồi ah bác
Mình dùng iphone 6 mà quay phim bằng camera sau không có âm thanh hoặc âm thanh cực kì nhỏ đưa sát lỗ tai vào mới nghe mà quay camera trước thì có tiếng. Gọi điện mic dùng bình thường. Quay camera sau trên messenger có tiếng luôn mà camera mặc định thì ko có. Ai biết bị lỗi gì ko, mình đang ở ios 10.1.1 ạ
Con 7+ của e khi chỉnh kích cỡ chữ văn bản to hơn nấc bình thường một nấc thì tin nhắn nó ko hiển thị hết ạ ( khi m đọc thì ngắn cũn mà ând copy thì nó còn 1 đoạn dài nữa ).chỉnh thế nào để cho nó hiển thị hết cả tin nhắn vậy ạ?
Màn hình ip5 của e bị vênh 2 góc trên dưới bên trái liệu cón phải pin bị phù k các bác ?

Sent from my iPhone using Tapatalk
@phungwd bạn cầm qua ch người ta kiểm tra cho ,có khả năng 90% pin phồng nhé
@ngoclong1985 Tks bác!

@ngoclong1985 E mang ra ch họ nói là màn hình ip phải có độ đàn hồi gì đó có đúng k bác? Hay e bị lừa?

0987081816
ĐẠI BÀNG
7 năm
iphone 5s lên ios 10 nó hiện lên cái dòng theo dõi kia,m ấn vào tiếp tục thì k đc ? Bác nào biết giải quyết giúp mình vấn đề này với ạ?
@0987081816 bạn đăng nnhậ lại tài khoản icloud nếu vẫn ko đc xoá cái icloud rồi đăng nhập lại xem
cho hỏi giờ kích hoach imessage thì tốn phí bao nhiêu?
tiểu tôm
ĐẠI BÀNG
7 năm
có cao nhân nào biết cách tắt hoặc thay đổi logo viettel cho đỡ tốn diện tích k? ( k jailbreak í nhé)
izal
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có cao nhân nào biết cách xem sms đã gửi hay đã nhận không 😁
mấy bác cho em hỏi mua ip6 lock ở Đà Nẵng thì mua ở đâu cho uy tín ạ, tiện thể có bác nào biết chổ nào bán đt xách tay ở ĐN ạ.
DarkIII
ĐẠI BÀNG
7 năm
con ip6 nó bắt sóng yếu quá thua con 5s hay 4s ở nhà nữa có cách nào sữa mà không bung máy không ạ
@DarkIII bạn thử chạy lại phần mềm xem nếu ko đc phải kiêm tra trong máy thôi
RedBull...
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cho mình hỏi. Nếu mình reêt dòng 2 " Xoá tất cả nội dung và cài đặt " thì máy mình có up lên Fw mới nhất k. Thank all
@RedBull... Không có. Active lại máy và ở firm hiện tại.
RedBull...
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tommyact Thank Bạn. Nhưng vừa làm xong vẫn ở FW hiện tại. 🆒🆒🆒
@RedBull... iPhone cứ có gì lạ lạ thì dòng 2 là ngon lành ngay.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019