[QC] Những con số 3 ấn tượng bạn chưa biết về TCL

TTKM
29/8/2016 8:46Phản hồi: 100
[QC] Những con số 3 ấn tượng bạn chưa biết về TCL
17 năm có mặt tại thị trường Việt Nam, trong những năm gần đây TCL liên tiếp góp mặt trong những chương trình giải trí đình đám, song có những bí mật liên quan đến con số 3 “thần thánh” về tập đoàn điện tử hàng đầu thế giới này mà không phải ai cũng biết.

Top 3 “đại gia” sản xuất Tivi hàng đầu thế giới

Giữ ngôi vị “Top 3 nhà sản xuất tivi hàng đầu thế giới”, TCL đã thực sự gây ấn tượng mạnh mẽ khi ngành Tivi nói riêng và ngành điện tử nói chung luôn có sự cạnh tranh gay gắt từ các nhãn hàng khác nhau. Đối với hàng triệu gia đình Việt Nam, thương hiệu điện tử TCL không còn là cái tên xa lạ, gắn liền với những cải tiến mang tính sáng tạo tiên phong.

“3 nguyên tắc vàng” là kim chỉ nam của TCL

Để có thể phát triển bền vững và luôn mang đến những sản phẩm tốt nhất cho khách hàng, TCL đã lấy “3 nguyên tắc vàng” làm kim chỉ nam trong định hướng phát triển, đó là:
Sáng tạo
TCL đã trải qua những giai đoạn phát triển “thần tốc” đánh dấu những bước tiến quan trọng của ngành điện tử, đặc biệt là Tivi. Với mong muốn không ngừng hiện thực hóa các sáng tạo của mình bằng các công nghệ đỉnh cao tích hợp vào sản phẩm, nhằm mang tới trải nghiệm tốt nhất cho người tiêu dùng, đội ngũ nghiên cứu luôn tìm tỏi, cải tiến công nghệ để cho ra những sản phẩm thông minh và xứng tầm theo từng phân khúc. Một số siêu phẩm TV của TCL còn đoạt giải Innovative Product tại CES 2014 được tổ chức tại Las Vegas (Mỹ).

Cuối năm 2015, TCL giới thiệu bộ đôi Smart Tivi Zing TCL Z1 40 và 48 inch. TV TCL Z1 là sản phẩm kết hợp giữa hai cái tên đình đám làng công nghệ: TCL – Gã khổng lồ công nghệ tiêu dùng toàn cầu và Zing – Vua nội dung số tại Việt Nam. Chính nhờ “mối nhân duyên” này đã giúp cho chiếc TV TCL Z1, chiếc TV phi truyền thống thế hệ đầu tiên này có thể tích hợp hoàn hảo cả về chất lượng phần cứng lẫn những ứng dụng bên trong.

Gần đây nhất, trong hội nghị thường niên của mình tại Việt Nam, TCL đã ra mắt dòng cityline C1 với màn hình 4K, công nghệ Pha Lê Đen với 2 lựa chọn cong và thẳng. Công nghệ hình ảnh nổi bật trên C1 là Công nghệ dải màu mở rộng, mở rộng giải màu lên tới 96% bằng cách sử dụng đèn nền trắng tinh khiết, tốt hơn so với loại đèn LED thông thường. Dải tương phản mở rộng giúp cho hình ảnh đạt đến độ tương phản ấn tượng, gần gũi với tự nhiên cùng màn hình pha lê đen có thể giảm độ phản chiếu với ánh sáng, tăng độ tương phản cho tivi.

Tận tâm
Từng sản phẩm của TCL luôn được giám sát trong từng quy trình, từ sản xuất, đóng gói cho đến khâu giao hàng. Mỗi sản phẩm đều được chăm chút tỉ mỉ trước khi được đưa ra thị trường. Chị Nguyễn Thị Thu Thảo - Nhân viên bộ phận P&L TCL chia sẻ: “Mỗi đơn hàng của quý khách là trách nhiệm của bộ phận P&L. Điều đó được thể hiện qua sự thận trọng trong khâu đóng gói và vận chuyển, nhằm đảm bảo mỗi sản phẩm đến với khách hàng đều phải hoàn hảo nhất.”
Hinh 1.jpg
Tập thể nhân viên TCL – trao tận tay bạn những tâm huyết và sự chân thành góp phần tạo nên sản phẩm

Chuyên nghiệp
Dù là một người không rành về công nghệ hay điện tử, bạn vẫn có thể xử lý triệt để mọi việc với sự hướng dẫn và giúp đỡ tận tình của một đội ngũ TCL đầy tâm huyết. Hoạt động theo phương châm “Cần là có”, đội ngũ bảo hành chuyên nghiệp của TCL sẽ đến tận nhà, nhiệt tình giúp bạn giải quyết mọi vấn đề bất ngờ xảy ra với sản phẩm.

3 năm bảo hành tại Việt Nam

Với 3 năm bảo hành, TCL đã tạo nên một kỷ lục mới khi trở thương hiệu Tivi đầu tiên tại Việt Nam, có chính sách bảo hành lên đến 3 năm cho khách hàng. Trong khi các hãng khác áp dụng thời gian bảo hành chỉ 2 năm, thì chương trình “3 NĂM BẢO HÀNH” cho tất cả các sản phẩm của TCL như khẳng định thêm một lần nữa về chất lượng sản phẩm, cũng như cam kết về sự đồng hành vững vàng của tập đoàn cùng người tiêu dùng.
Hinh 2.jpg
TCL là thương hiệu Tivi đầu tiên có chính sách bảo hành lên tới 3 năm tại Việt Nam
3 NĂM BẢO HÀNH là 3 năm TCL luôn đồng hành cùng gia đình bạn, và mỗi nhân viên chăm sóc khách hàng của TCL đều sẽ là người bạn thân thiết của gia đình.

100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lhp2006
TÍCH CỰC
8 năm
Chất lượng của "TCL" chỉ cần hiểu là "thịt chó luộc"
@lhp2006 Xảy 1 năm sọc màn hình, vài tháng xuống màu. Panasonic hay song bền, màu sắc thì samsung đẹp.... nhà kinh doanh nên có nhiu tivi so sánh với nhau. Panasonic tốt nhưng công nghệ thấy chậm quá.
Thịt chó luộc
hailua883
ĐẠI BÀNG
8 năm
@reviewdao.com =ngon
thanhpho248
ĐẠI BÀNG
8 năm
cũng mạnh tay nhỉ, các bác cho hỏi em đang định mua 1 con 4k55inch, thấy giá cũng tốt nhưng không biết chất lượng tnào? mem nào trải nghiệm rồi cho em xin chút kinh nghiệm.
apolo kenini
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thanhpho248 tcl cơ sở chính nằm ở đại luc nhé bác . e cũng như bác . lúc mua phân vân co tcl vs con LG sau khj tìm hiểu tcl , thôi thì chọn LG cho lành .
@thanhpho248 Bạn mua đi. Tớ dùng mấy con TCL chưa bao giờ thất vọng.. Chọn con màn hình cong 55inc, 4k giá 17 triệu thì tuyệt cú mèo..
nghikhongra
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thanhpho248 Từng mua 1 con TCL, công nhận rẻ và tệ, so với con Samsung thì màu sắc tối hơn hẳn, màn hình sau 1 năm thì hở sáng, nhoè ở góc, thôi kệ, rẻ mà, nằm coi đỡ cũng được
vucovu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thanhpho248 Chớ dại mà sài nhé, mình cũng sài vài con rồi và ý kiến thật, chip nó k tốt nên tốc độ bị ảnh hưởng khá nhiều, lag vô cùng tổ quốc ta ơi à.
ngocb2
TÍCH CỰC
8 năm
@thanhpho248 Đã dùng tivi TCL 40" được gần 1 năm, và thấy cực kỳ hài lòng với chiếc tivi sony.
Hàng TCL ngon không mọi người? Thấy giá rẻ hơn hẳn thương hiệu khác.
hailua883
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Nguyễn Châu BR Ngon, nhưng minh toàn sài sony
Nokia6686
TÍCH CỰC
8 năm
@Nguyễn Châu BR Rất ngon nha bạn! Mặc dù mình dùng toàn hàng Samsung...
@Nguyễn Châu BR Trên cty có 2 cái tv quảng cáo ngày mở 16h gần 5 năm rồi chưa hư. Mở nguyên năm ko nghỉ ngày nào bất kể lễ tết ( trừ 2 ngày quốc tang bác giáp)
Vẫn chạy ào ào
Còn nếu mua nó về coi thì ko nên nó chả rẻ hơn bao nhiêu mà nhìn cái chử tcl là ko thích rồi
@Nguyễn Châu BR Dạ tiền nào của đó bác. Nhà bán quán mua mấy con TCL về gắn cho rẻ ai dè... àh mà cái search trong YouTube của mấy hãng kia ko biết sao chứ TCL smart tv gõ mà ko đúng 100% thì xác cmn định ko tìm dx gì, ko một gợi ý nào lun bó tay
degiadaosi
TÍCH CỰC
8 năm
Vừa làm em tcl 40" e5900 trên lazada smart tv 4k có code giảm giá 5% còn 6t1. Thấy rẻ nên mua mà cũng lắm người chê quá. Tuần sau hàng mới về ko biết ntn 😁
@degiadaosi
Giờ bác xài tcl thấy ntn rùi? Cũng đang phân vân ko bít nên lấy e nó ko?
degiadaosi
TÍCH CỰC
8 năm
@Trịnh Cao Phi nhà mình có 1 con smart tv LG 4k nữa dùng cùng với em này. Lg để phòng khách còn TCL treo phòng ngủ thôi. Nói chung so với em TCL này thì LG hơn tương đối. TCL lên hình màu xấu hơn, nhợt nhạt hơn, độ nét cũng cảm giác kém hơn nữa, mặc dù cũng độ phân giải. Android của TCL này dùng chậm hơn web OS 3.0 của em LG. Nhưng giá thì TCL chỉ bằng 2/3 giá của LG (6t/10t), nên nếu cần giá rẻ thì TCL vẫn là 1 sự lụa chọn đáng cân nhắc, vì chất lượng tuy không bằng nhưng vẫn xem được. Còn nếu tài chính thoải mái thì bác cứ lấy loại cao cấp hơn mà dùng 😃
@degiadaosi
Bạn rành zụ này ko cho mình hỏi với:

Wifi ở quê đang dùng là VNPT tặng miễn phí router khi mình đănv ký internet. Cũng 2 năm rùi. 1 tháng khoảng 135k gì đó (chung đường dây với điện thoại bàn, nên thanh toán mỗi tháng gộp chung luôn).mình nghĩ giá này khoảng vài MB là cùng

Giờ mua smart tv về xem youtube, fpt play.v..v thì bao nhiêu MB trở lên mới load coi dc video đô phân giải FHD, chứ mạng yếu quá coi HD màn 43in thì rỗ lắm. Gặp thêm webos ko chỉnh được độ phân giải như sony nữa.

mình có cần đổi router wifi luôn ko ? Hay chỉ cần nâng cấp mạng là TV sẽ vào nhanh?
@Trịnh Cao Phi Rounter thì băng thông nó luôn lớn hơn mạng nên yên tâm không cần đổi. Cab đồng bạn đang xài có tốc độ tối đa 6Mbps. Xem Youtube không giật, nhưng với nội dung truyền hình online trên FPT play thì giật. Nếu có cab quang bạn nên đăng ký gói trên 10Mbps sẽ tốt hơn!
huonggiang81
ĐẠI BÀNG
7 năm
@degiadaosi
đang nhai một con thấy ân hận quá
Xài được ko bà con 😁
dontcry0512
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tcl ngon trong tầm giá thôi ! Tiền nào của đó ! Mình thì thấy từ thit chó luộc không hợp lắm vì món đó rất ngon ! Với em TCL =Thiếu Chất Lượng
@dontcry0512 cái câu: Thiếu Chất Lượng là chuẩn bài này 😆
@dontcry0512 bác vui tính quá
Steve Chu
TÍCH CỰC
8 năm
Thịt chó luộc phải có thêm bộ kit MT (mắm tôm) nữa mới đủ chức năng được =))
Nói chung là P/P của TCL vẫn tốt mà các bác =))
TinNghia
TÍCH CỰC
8 năm
Các bác chiên da làm hơi quá. Bây giờ để 2 cái màn hình của bất kỳ hãng nào (tất nhiên là phải cùng phân khúc) sau đó chỉ để hở phần màn hình bác chiên da nào nói đúng được thương hiệu cuả nó tôi gọi bằng thánh. Chẳng qua là chấp nhận mức nào thôi. Nhà vẫn còn con LG cùi bắp từ đời ông nội để lại vẫn còn làm kỷ niệm lâu lâu bật lên coi chơi.
Red Man
TÍCH CỰC
8 năm
Thêm chút thông tin TCL là hàng khựa (Tung Của L) đó mọi người 😁. Vậy nên mình chắc chắn ko bao giờ mua luôn :D
mình cũng ưng cái giá của TCL lắm nhưng mà lại mua Sony cho lành 😃
Police01267
ĐẠI BÀNG
8 năm
đồ điện tử thì không biết trước được ,hên xui thôi😃
badg79
ĐẠI BÀNG
8 năm
phải mà ở Top 4 thì không chừng lại được 4 năm bảo hành. hay ở Top 10 luôn thì được 10 năm bảo hành ngon nhở!!!!
mai mốt mà lên Top 1 thì tự hiểu luôn!!!!
Đồ tcl cũng ok trong tầm giá mà .h ti vi cũng thay đổi liên tục
3 nguyên tắc vàng của TCL là.😁
+ Thịt chó luộc
+Tô cháo lòng
+Thiếu chất lượng.
@yeucongnghe2012 tốt cái L** 😆))
caolin84
ĐẠI BÀNG
8 năm
nha dang dung 2 con tcl, 1 con 24in mua o dian may xanh tu cai thoi chuA tÁCH khoi tgdd.
mot con moi mua t6/2016 z1 40in.

nhận xét: làm người việt thu nhập thấp, muốn yêu nước, nhưng bác không cười với mình. đành ủng hộ anh tung xeo
đã xài TCL. Đúng là thiếu chất lượng
mmm6699
ĐẠI BÀNG
8 năm
tận tâm, chuyên nghiệp thì t không biết, nhưng nhà đang còn đứa con rơi (laptop TCL K42) hư bàn phím (xài 2, 3 năm là hư ah, mà kiếm không ra chổ bảo hành) vẫn giữ kỷ niệm
@mmm6699 Hư bàn phím dễ mà. Bạn mua bàn phím rời gắn vô, loại không dây càng tốt. Vẫn xài được!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019