[QC] Q-mobile S11: Công nghệ Android 2 sim trong tầm tay

Hư Trúc
16/6/2012 7:58Phản hồi: 476
476 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoangphuc7
ĐẠI BÀNG
12 năm
dĩ nhiên là đẹp hơn r bạn cái này màn hình HVGA à,đâu phải QVGA như galaxy y
Mình nhà không có điều kiện như các bác kia thấy con này hay quá dự tính đầu tháng 7 mua nhà mình ở Hà Nội các bác tư vấn địa chỉ và cho hỏi khi mua được KM những j và có tấm dán MH không và trong box gồm nhưng j thank trước nha
tubingo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vanlong282 Bác ở Hà Nội thì qua Viễn Thông A ở Trần Duy Hưng nhé. Máy được tặng kèm thẻ nhớ 4GB và một miếng dán màn hình (chống xước chứ k phải film bảo vệ nhé) 😁
thansaupdc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tôi mới mua qmobile s11 được hơn 1 tuần , lần đầu sài androis thấy khá ngon😃 .
Cảm nhận sau 1 tuần là s11 có màn hình khá đẹp và sắc nét ,cảm ứng mượt , chơi game chém dưa và bắn chim khá ngon, ko lag, nhưng game chém dưa chỉ cảm ứng tối đa 2 ngón tay , nếu dùng thử 3 ngón thì cũng chỉ nhận cảm ứng 2 ngón.
Nhà ko có wifi nhưng vẫn lướt wed vô tư với s11 , s11 có edge lướt cũng khá nhanh (dùng operamini chứ đừng dùng trình duyệt mặc định, operamini tải nhanh hơn nhiều), tuy ko bằng 3g nhưng với tôi thế là quá đủ với số tiền mình bỏ ra để mua nó.
Thấy nhiều người cứ bảo ko có 3g thì ko lướt wed được toàn là chém gió , chưa dùng mà nói bừa . Thậm chí s11 có thể nghe được nhạc online trên nhaccuatui.com , nhưng ban đầu phải chờ 1 chút để nó load bài ( khoảng 20s đến 40s cho 1 bài muốn nghe ) , tui đã thử vào youtube xem video cũng xem được nhé , tuy nhiên phải chờ load lâu hơn va phải pause 1 lúc để xem ko bị giật hình , có lẽ điều đó với những người giàu sài đt ngon là vớ vẩn , nhưng với người nghèo và mới trải nghiệm như tôi là khá hay rồi🆒 .
Loa ngoài nghe khá hay , âm thanh khá trung thực , còn tai nghe thì hơi kém , cảm giác ko được trong , đó là so với con sony e 205 cũ đang sài .
Pin thì dùng màn hình sáng liên tục được khoảng 3-4h ( cái này ko chính xác hoàn toàn ,vì tui ko dùng liên tục mà dùng nhiều lần trong ngày) , còn nếu chỉ để nghe gọi thì được bao lâu ko bít vì chưa hôm nào để nó nhàn rỗi từ hôm mua về:p .
Qmobile s11 chất lượng ra sao thì phải chờ 1 thời gian nữa dùng mới nói được , nhưng q nó có đại lý bảo hành hẳn hoi nên chắc cũng sẽ tốt hơn mấy cái đt nhái như H +K +Phone, cái này để dùng 1 thời gian nữa sẽ tét cho mọi người.
Nói chung hài lòng về chất lượng và giá thành của s11 . Hi vọng sản phẩm này sẽ bền , để những người đã tin tưởng vao q như tôi và 1 số bạn sẽ ko phải thất vọng.
Bác đã root em S11 chưa?
thaihuy252
ĐẠI BÀNG
12 năm
nếu nói về hàng TQ thì con Q này xài tốt hơn nhiều nhưng chẳng biết con Q-S11 này xài tn ???????????
thaihuy252
ĐẠI BÀNG
12 năm
giá thành nt thì ok rồi
:oops:
Mình mua con này hôm 7/7 tại Hoàn Long, và có clip test game cho a e chơi. Và hôm nay mình thực sự rất bức xúc với thái độ bảo hành của Hoàn Long, a e sau này có mún mua hàng công nghệ thì nên tẩy chay thằng Hoàn Long Computer này đi.

Mấy hôm này mình có post trên diễn dàn hỏi về tình trạng máy tớ bị lỗi 1, 2 đốm sáng trên màn hình, và đc mọi người bảo là bị điểm chết. Mình mới đem máy ra Hoàn Long để nó bảo hành cho mình. Nào ngờ mang lên nó bảo 1-2 điểm chết nó ko bảo hành, phải 7 điểm trở lên mới bảo hành. Mình ko hài lòng và gặp trực tiếp thằng quản lý khu vực bảo hành thì nó phán cho 1 câu: "Màn hình LCD cảm ứng mà bị điểm chết bên e ko hỗ trợ bảo hành, vs lại nó chưa tới 2tr a xài tạm đi". Nghe xong mình mún chửi nó ghê lun, nhưng ở chốn đông người mình ko mún làm to chuyện. 1-200k cũng là tiền, dù mua cái đt cùi pắp thì mình vẫn là KH, vẫn là nguồn tiền nui sống nhân viên trong đó, thế mà mình nhận lại đc gì ngoài sự ức chế. 2tr có thể ko lớn, nhưng cách nói của nó như thế với KH là mình ko chấp nhận đc. Mình quyết định tẩy chay lun cái cửa hàng này, sau này có mua gì đi nữa cũng ko bao giờ ghé vào Hoàn Long. Cho nó lun 12 tháng bảo hành. Tin tưởng nó là cửa hàng lớn, chế độ bảo hành tốt nên mình quyết định chọn mua ở Hoàn Long chứ ko phải ở Thế giới trực tuyến, nhưng rút cuộc niềm tin giờ thành nổi thất vọng với 1 cửa hàng lớn nhất nhì TP.

Sau khi ôm cục tức ra về, tớ đem ra trung tâm bảo hành Q-Mobile ở Q3. Thái độ phục vụ ở đậy tốt hơn hẳn Hoàn Long. Mặc dù 17h là tt đóng cửa, mà mình tới lúc 17h15, lúc đó tt đóng cửa rùi, ngoài trời còn mưa, tớ ghé vào hỏi ngày mai mấy giờ làm việc lại, thì a nv này mới nói máy a bị sao, đưa e kt lun cho. Mình nói tình hình thì ảnh bảo là 1-2 điểm gì bên e cũng bảo hành hết, ko đc thì thay lun cho cái màn hình mới. Và hẹn mình mai lên để thay màn hình nữa, mình thấy thái độ phục vụ nhiệt tình vậy nên cũng hết bực chuyện bên kia. Sẳn tiện mình hỏi lun về vụ root máy có bh ko, thì ảnh bảo là root mà vẫn nhận đc cáp thì vẫn bảo hành, còn mà ko nhận đc cáp thì cắt bảo hành lun :-ss. Ảnh khuyên tốt nhất là đừng nên root làm gì ^^.

Mình thấy rất hài lòng về cách phục vụ của Q. Nên có lẽ trong thời gian tới, mình sẽ típ tục ủng hộ thương hiệu này. Nhứng sẽ ko mua ở Hoàn Long nữa đâu. Các a e trên tinhte chú ý trước khi mua hàng ở HL nhé.
QuangTKHD
ĐẠI BÀNG
12 năm
Gần 2tr đồng mà bày đặt đòi này đòi nọ. Thử hỏi ở giá đó có con nào hơn đc ko???
k thic hang QQQQQQQQQQQQQQQ MOBEL
MÌnh đang sài, thấy ổn, chỉ tội pin nhanh hết thôi! chí wifi cực mạnh! loa chưa chuẩn lắm, 1.860.000vnd vậy là ok, màn hình đẹp, giao duyệt mướt!
r0pmy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ai biết chỗ mua con này ở Hà Nội chỉ mình với Mình đến 1 số cửa hàng họ toàn kêu hết hàng 😔
Ai mua rồi, xài rồi thì nhận xét, có nên mua em nó ko? ;)
dịch vụ chăm sóc, bảo hành của q-mobile ok lắm nên cứ đến thẳng đó, nhân viên ân cần chu đáo, chứ đi lung tung vào Hoàn Long làm gì Minh.Hieu mình không bao giờ đem điện thoại đến chỗ bán bảo hành.
@DecemberBoy1992 Neu trung tam bao hang trong thanh pho dang o thi nen den tan trung tam cho nhanh. qua cua hang thi lau lam! Minh chua phai vo TTBH Q-mobile , vo TTBH Samsung va FPT roi. Minh thich TTBH FPT hon vi cach sap xep la bo tri phong cho nhu phong giai tri tai gia.
tuxedo8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giờ thì mua con này mần chi nựa. S18 đi
Con này có bản đồ Offline ko? Mình cũng ko xài 3G nhiều cho lắm , quan trọng là đi chơi xa sợ ko tải bản đồ đc? Mức giá thì mình Ok rồi.
tuxedo8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
leminhkha
TÍCH CỰC
12 năm
con này vô web cực kỳ chậm, ko nên mua
Nhìn giống toy thé 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế