Quân đội Hoa Kỳ cấm binh sĩ dùng drone của DJI vì lo ngại bảo mật?

bk9sw
6/8/2017 13:42Phản hồi: 68
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tác giả xem lại: "Da-Jiang Innovations (Công ty trách nhiệm hữu hạn công nghệ và khoa học tiên tiến Tân Cương), có trụ sở tại Thâm Quyến, Quảng Đông, Trung Quốc."
  • Trad.
    dà jiǎng
    prize award

• Trad.
    dà jiàng
    a general or admiral

• dà jiàng
    master craftsman Han dynasty official title
Mình không rõ Da-Jiang trong Da-Jiang Innovations viết theo Hán tự thế nào nên không định ra được nghĩa tiếng Anh chính xác của nó.
Còn Xīnjiāng mới là Tân Cương.

Tác giả nên để nguyên phiên âm, không dịch danh từ riêng như Da-Jiang thì hơn.
@phuindia Tên của bọn tàu khựa cứ gọi na ná thôi quan trọng gì
@KhánhPL ngu lâu dốt bền khó đào tạo
@phuindia người khôn nó ko bao giờ nhận định người khác qua 1 cấu nói đâu anh bạn ạ, mình chỉ đơn giản là coi thằng tàu khựa như shit cho nên nói như vậy thôi bạn sao phải kích động thế nhờ
ai đọc kỹ trong website sẽ thấy Headquaters đây... 😔

Screen Shot 2017-08-07 at 9.20.17 AM.png
TonyWu
CAO CẤP
7 năm
DJI trụ sở chính startup ở Thâm Quyến.
Đâu ra Tân Cương, Tây Tạng vậy trời.
Haizzz. Định mua drone làm mv về cuộc đời mình. Giờ thì dẹp luôn. Mình ko thích bọn tàu biết cuộc đời mình ra sao?
thanhhungtk
ĐẠI BÀNG
7 năm
@heri-phuongnhi Bác đang xài điện thoại gì vậy 😃
thanhhungtk
ĐẠI BÀNG
7 năm
DJI chính xác là của Trung Quốc nhé, hàng của nó đéo phải cùi đâu, nó có cả trạm vũ trụ rồi còn ông Việt Nam còn đi thuê tên lửa gởi hộ cái vệ tinh lên đó mà chê đồ Tàu. Còn hàng DJI có 2 loại đều Made in China hết nhưng 1 loại dành cho thị trường Mỹ có ký hiệu USA, còn lại là China. Mấy ông mua hàng xách tay giá rẻ dùng không ổn định là đúng rồi, DJI không chỉ có Phantom hay Mavic mà nó còn cả Inspire, Ronin....
Cầm thử con Inspire 2 cam X5s của nó quay phim rồi mới thấy hàng nó chất thế nào chứ ở đó mà chê, sợ mấy ông chưa dc sờ vào đấy, full bộ tầm 120 củ.
Còn nói về hàng Trung Quốc có nhiều loại: Loại xịn có, loại rỡm có, lỗi do bọn gian thương xứ Việt mình cứ thích nhập hàng giá rẻ, hàng kém chất lượng về bán giá cao như hàng chất lượng mà thôi. Không tin ông nào lên mạng gõ hướng dẫn mua hàng Trung Quốc giá rẻ thì nó ra đầy video hướng dẫn cách làm ăn gian dối của ko ít bộ phận người Việt Nam.
Còn nói về thu thập thông tin thì xin lỗi thèn Facebook với thèn Google nó thu thập không sót 1 thứ nhé. Bác nào tự tin nói FB vs Google không thu thập thông tin của bạn đi.
kelton88
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lâu nay nhìn ông mod này rất quen mà ko nhớ ra. Nay mới nhận ra là rất giống sát nhân Nguyễn Đức Nghĩa các đồng chí ạ. ><
đôi lời đáp lại các bố bảo hết thích DJI vì Tàu này nọ =)) Không phải cứ mác Tàu là đểu mà Mĩ là xịn đâu các bố ạ =)) Những gì mà DJI nó làm được cho thị trường Drone dân dụng là đáng nể thực sự đấy, Gopro lăm le cạnh tranh thị trường mà còn bị đập bét nhè đó thôi. DJI không chỉ làm thương hiệu tốt mà sản phẩm nó cũng tốt với công nghệ vượt trội
Flycam thì DJI là best rồi 😁 Mình đang chơi con PT 3 thấy quá đủ rồi, nhiều tính năng hay mà giá phải chăng. Bác nào có ý định mua thì nên đặt qua Lzd cho rẻ mà đảm bảo nhé. Tham khảo tại đây
@tieungoc_netpro Giá thơm quá, vẫn rẻ hơn con gopro 5, chắc cuối năm làm 1 con
mrvalve
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tôi bay drone bị bộ đội dí mấy lần rồi kaka
90% drone gimbal chống rung các kiểu là của TQ hết nha đến bây giờ còn có người tưởng DJI là Âu Mỹ, bởi ta nói ko nói ra ko biết tưởng TQ là đồ dỏm chê lên xuống. Còn ko biết thì khen lấy khen để. TQ giờ nó bá chủ cmnr nó kiểm soát internet toàn cầu nó tắt cái bụp là chết mẹ khỏi vào facebook Ctrl Alt Del...... ko nó tắt rồi ku 😆
Đo đạt là đo clgt?
life_in_mono
ĐẠI BÀNG
7 năm
WTH "Mặc dù vậy hẳn nhiều anh em sẽ ngạc nhiên khi biết DJI là tên viết tắt của Da-Jiang Innovations"
Còn trên cả ngạc nhiên, sau bao bài viết về DJI của TinhTe, cứ ngỡ nó là hàng USA
Thôi từ nay TinhTe hạn chế viết bài về bọn này đi
Dân chủ, nhân quyền ở đâu khi mà có tiền cũng không được dùng đồ mình muốn dùng :mad:
@DanSanhCongNghe vào quân đội có những quy định riêng Việt Nam có chỗ còn cấm cả sử dụng điện thoại thì sao
SymBianLover
ĐẠI BÀNG
7 năm
Laowa cũng là TQ,làm lén góc rộng khá là thích.Tất cả sản phẩm dùng để quay đều là "Tàu" hết đấy
soiden410
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhìn mặt cái ông ở bài viết giống Nguyễn Đức Nghĩa quá :eek:
ngnhutnam
ĐẠI BÀNG
7 năm
hôm trc có ông bạn cho coi clip drone bay theo sau có chức năng quay phim luôn, chỉ cần đeo vòng là nó bay theo mình như pet v mà quên tên mất r. ai biết chỉ với. nhỏ gọn mini nhìn mới hay 😃
Các đồ công nghệ đều xài của TQ nhiều mà, từ xưa đến giờ chứ có phải mới đâu 😁 Tránh không khỏi đâu, ghét nó thì ghét nhưng mà đôi lúc phải chấp nhận.
meodichoi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Brandon T Nó giỏi ko có nghĩa chúng ta phải học tập nó hay bắt chước, mà là tìm cách cạnh tranh sòng phẳng và đạt vị thế cao hơn. Mỹ mới là nơi mọi người cần ngoái nhìn và học tập về sự phát triển

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019