[ REVIEW ] Đánh Giá Tai Nghe Xiaomi Piston 3.0 và Iron : Thiết Kế Đẹp , Chất Âm Vượt Trội

wildboybk
12/1/2015 6:0Phản hồi: 125
125 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mới mua em nt100 bản full nghe mấy tiếng vang thì ko nghe dc như ở quán net đeo tai nghe! như thế là bị sao nhỉ
huythanhnv
ĐẠI BÀNG
8 năm
mọi người cho mình hỏi trong tầm giá trên dưới 500k, tai nghe nào có bass như piston 2.0 không? Đang xài 2.0 và thích âm bass của nó, ngh3 nói 3.0 thì không bằng.
@huythanhnv hihihi, trước m cũng nghe nói 3.0 ko bằng bản 2.0 về âm bass nhưng khi nghe 3.0 rồi sẽ có cái nhìn khác đó bạn.
Theo mình nghe thì âm bass trên 2.0 rất mạnh và táo bạo, nghe mấy bài EDM hay tiếng trống thì rất có lực. Nhưng 1 bài hát mà toàn tiếng bass ko ko đủ phê vì m nghe nhiều thể loại nhạc.
Qua 3.0 bạn sẽ nghe được các âm cao + trung rõ hơn trên 2.0. Kiểu như thấy âm thanh nó đa dạng hơn, tiếng nhạc cụ nào ra tiếng đó chứ ko phải tiếng trống là rõ nhất như 2.0. Tiếng bass giảm lại 1 chút, nhưng âm thanh khác nó phong phú hơn nhiều. Từ nghữ diễn tả của m có hạn, nên ko bik bạn hình dung ra được ko @@
Hiện tại 2.0 giả nhiều vs giá đội cao quá @@ nên mua 3.0 cho rồi.
huythanhnv
ĐẠI BÀNG
8 năm
@digimonxxx cám ơn thông tin của bạn nha, tại tai nghe mỗi người 1 ý, rồi mỗi loại chuyên 1 dòng nhạc, rồi tai mới mua chưa burn-in đủ lâu thì nghe sẽ hơi chán nên mình muốn tham khảo thêm nhiều thông tin. Mình thấy cái xiaomi iron người ta đánh giá cũng cao mà chưa nghe cả 3.0 lẫn iron nên chưa nhận xét được
@huythanhnv vâng bạn, tốt nhất có điều kiện thi nên nghe thử rồi mua. Chứ đọc review chẳng bik mua con nào đâu. hãy mua theo gu nghe nhạc + cảm nhận riêng. Review trên mạng để bik dòng tai nghe nó mạnh về thể loại gì thôi. Trước m thích tai nghe của sony mà ko nhớ tên, dòng in ear, tiếng bass nó như thổi vù vù vào tai thích lắm @@
huymanhkd
ĐẠI BÀNG
8 năm
cầm điện thoại cấn tay, bjo đeo tai nghe cũng bị cấn. ^^
huybetn
ĐẠI BÀNG
8 năm
có bác nào so sánh hộ em pistion 3.0 với soundmagic pl11 với ạ
em nghe trên iphone 5 mà thấy có bác review chán quá. hic hic
@huybetn hi bạn, mình có dịp nghe thử pl 11 hồi tận năm 2014 lận. tại thời điểm đó tai này cũng bá đạo trong phân khúc ngon bổ rẻ. Còn cảm nhận riêng là vẫn kém hơn piston 1 bậc về bass, cũng như khả năng thể hiện đa dạng của âm thanh.
Còn độ bass nó có chất riêng khá mạnh, âm trầm nghe rung phê. Dây vs ngoại hình cũng cứng cáp sạch sẽ. Nghe nhạc EDM hay thể loại nhạc điện tử ok. Còn âm thanh phức tạp như tiếng nhạc cụ này nọ nó ko lên đủ âm.
2 tai này cũng chênh lệch về giá, bạn nên nghe thử coi tai nào nghe hợp. vì cả 2 đều ok hết !!!
@digimonxxx
Bạn có thể chỉ mình cửa hàng mua chính hãng con này được không, mình ở Hà Nội?
@Nottmhien sorry bạn, m ở HCM @@
@digimonxxx Tks b =))
zethero123
ĐẠI BÀNG
8 năm
Con piston này với cái tai nghe iphone zin con nào hơn vậy mấy bác, thời điểm hiện tại con piston 3.0 giờ còn bao nhiêu ?
@zethero123 1 cái in ear vs 1 cái earbud thì làm sao so sánh được bạn :v
iron 3 khoang 390k
BinBad
ĐẠI BÀNG
7 năm
@digimonxxx Iron là bản ra sau 3.0 phải không bác ? ở HCM mua đâu để tránh fake vậy bác ? mà dùng đc full chức năng cho LG G3 ko bác 😁
@BinBad Iron là bản ra sau 3.0 và nó hoàn thiện hơn. Âm thanh vẫn như nhau. Mua thì mua iron cho nó mới.
HCM thì mua ở Phương Xiaomi nha bạn. Tai nghe loại này hỗ trơ full chức năng cho máy chạy android nên vô tư đi.
Các bác nên mua Xiaomi Piston Iron, mình mua cũng nửa năm rồi, nghe tổng hợp các thể loại nhạc rất ok, nhạc dance, rock, EDM đánh rất hay so với giá tiền em nó.
Tai nghe đi kèm theo iphone có cần phải burn in ko mọi người?
@drnhan_bvutdn đã là rân chơi audio rồi thì burn tuốt hết nha bác =))
Còn ko làm thì lúc đầu nghe âm thanh ó hơi cứng, ko tròn tiếng. Sau vài tháng gì đó tự nhiên nghe âm thanh nó lại réo rắc hơn, mượt hơn là vậy đó. Nếu bạn ko thích kỹ lưỡng vậy thì cứ đeo nghe bình thường chả vấn đề gì.
yenmovn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Dùng đc iphone k bác
Các bác cho em hỏi, em mới mua iron piston, nhưng nhấn vào nút tăng giảm âm lượng ko có tác dụng có phải cài thêm hay setting gì ko các bác, tks
@zzzthanhhpzzz bạn gắn vô iphone phải ko ??
@digimonxxx ko, mình đang gắn vô laptop
@zzzthanhhpzzz hự, ko hỗ trợ đâu bác @@ nó tương thích vs dt, máy tính bảng hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019