Rò rỉ thông tin về CPU Haswell-E: tối đa 8 nhân, chipset X99, hỗ trợ RAM DDR4, hiệu năng tăng 55%

Duy Luân
16/6/2013 9:29Phản hồi: 110
110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mặc kệ bác in-theo, em chỉ an phận với cái máy siêu cùi i3 SB thôi.
Chả tiền đâu mà để ý. Có lẽ cái máy này còn phải trưng dụng thêm 4-5 năm nữa là ít (nếu chưa hỏng).
😔 IB vẫn còn là giấc mơ!!
quanbhvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mới sắm dàn haswell 40tr, đã thấy chuẩn bị lạc hậu rồi.
Rồi con để bàn nhà em vẫn DDRAM II mà thời đại lên đến 4 roài 😔((
tuananhdb
TÍCH CỰC
11 năm
Các bác yên tâm là ít người có khả năng mua nổi lắm nên cứ nâng từ bây h đi chứ đợi 1 năm nữa cũng lâu phết đấy 😁
chatnever
TÍCH CỰC
11 năm
Mình thấy cái hay nhất là nó có hỗ trợ DDR4, nếu thật là như vậy thì quả là tuyệt vời, trong khi CPU, GPU phát triển với tốc độ ánh sáng, thì cái RAM mãi không được lên đời.
ÔI MẸ ƠI 😆
THế không hiểu các thằng apple nó móc đâu ra quả 12 nhân cho con Mac hình quả bom ấy nhể :eek: . Hay nó dùng 2 con Xeon 6 nhân rồi nó tính là 12 nhân. 😕
[7ball]fide
ĐẠI BÀNG
11 năm
ra mắt chung với ddr4 ah :oops: mình mới up con ddr3 4gb xong
Khoái cái tính năng Non-volatile RAM, ước gì mình có được nó ngay bây h.
mấy dòng này để render 3D cho dân kiến trúc là khỏi chê luôn rồi.
hoaamnhac
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xài mấy con này rất tồn tiền mua VGA đây! Đợi lâu quá!
hoxuantu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cứ phải chờ Intel ra mắt thật sự cái đã, giờ đang nằm trên giấy thì chém hiệu năng cao thế nào chả được.
Em chờ mấy con Sandy-E hạ mà mãi chưa thấy hạ, còn Ivy-E thì chưa thấy tăm hơi đâu 😔 (ý em là hạ đến mức mua dc :p)

1 năm nữa thì giá gen 4 ổn định rồi 😁

Giá DDR3 đang tăng từng ngày, em sợ DDR4 nó ra thì đắt nữa. Còn VRAM thì lên DDR5 rồi :(
nền tảng x99 này thay thế x86 hả các bác....em ko rành...
@shady2501 X99 là tên chipset trên main bác ah, X38, x48,x58,x68 ... Là dòng cao cấp nhất cửa intel con x86, x64 bác nói là tên gọi của kiến trúc cpu.
con core i7 dòng haswell 4 lõi bình thường chạy 7x ~ 8x độ C rồi, 8 nhân không biết ẻm bao nhiu độ nữa ?? 9x độ mua về rán trứng luôn chứ ép xung cái nỗi gì.
Chip này liệu có bật được ngày đêm như kon Pen 4 của mình mua từ năm 2003 đến giờ hem nhể =))
Tăng gấp đôi số nhân và các thứ đi kèm mà hiệu năng chỉ tăng 55% thôi hả? Ko biết giá combo tăng bao nhiêu đây?
@h3141592653 Đâu có gấp đôi, nhân từ 4/6 lên 6/8. Cache thêm 5MB (tối đa). Lên được 55% chắc có sự góp sức ko nhỏ từ DDR4 rồi. Combo này em dự tăng nhiều, riêng cái ram DDR4 mà NV nếu dùng đã đắt hơn RAM h rồi (RAM DDR3 lại còn đang tăng giá nữa). Dù sao cũng ngoài tầm với của nhiều người 😔 Sandy-E đã gần 20tr main + cpu rồi :((
@Spirit Coder À, mình nhầm, tưởng nó so với dòng Core i7 cùng kiến trúc 😁
Xúc động phát khóc.
Ram3 chuẩn bị lên giá 🆒
@Edward Đỗ Lên từ tết rồi KiT 8G từ 920k lên 1620k, lãi hơn vàng
Ai bảo con này dùng cho đồ họa ...híc các bác biết dùng đồ họa cỡ bao nhiêu nhân mới vừa không 😔 Tệ lắm nếu không có 2 con card khủng nhất của nvidia để render realtime thì tổng số luồng dùng để network rendering lên đến con số trên 24 mới ổn tức là phải có 3 con này mà kết nối lan với nhau để rend cùng lúc ấy :( Một con này là đồ bỏ...con ivy nhà e + ram 16gb đang định nâng lên 32 mà còn như rùa bò. Render khung hình chỉ 1400x900 mà nó mất gần 4 tiếng đấy :(
@Kuro Keita không phải dân kiến trúc...là environment artist 😁
@darkprincexxx đồ họa về môi trường á :rolleyes:

Kuro Keita sent this from GT-N8000 :3
@Kuro Keita thì kiểu dựng môi trường cho phim hoặc game ...còn mấy thằng dựng nhân vật thì riêng nữa ạ😁
@darkprincexxx
ồ, nghe hay nhỉ @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019