ROM COOK JB 4.2.1 OFFICIAL ONLY I9000 [28/12/2012]

forever9
25/3/2012 3:3Phản hồi: 1.676
1.676 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Gnex Beta6.1 :eek:o_O update: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1776738
Nhanh quá nhanh quá, ae dùng thử xem lào😁
lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
@doichanvai Xài CM 10 đi bạn, nhiều mod hơn Gnex stock rồi đó, chỉnh được lockscreen, notification toggles và % pin ở Setting luôn.
@doichanvai Vào trang 1 bạn ơi, thích loại nào chủ topic đã up rồi còn gì!!
@hoabinhctgt e đang hỏi bản gnex beta6 bác dùng mà😔
@doichanvai 1 .

2 .

3 .

4 .

5 .

6 .

7 .

8 .

9 .

10 .

11 .

12 .

13 .
http://www.mediafire.com/?1x0b5121y2bqi
tho.pham90
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình nghĩ bác chủ sắp xếp lại topic là dc. Mở lắm ra làm gì cho loạn cả lên
tronvoht
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cap nhat lien tuc chang biet ban nao on dinh nhat ma xai.dung gnex b5 toan bi loi google play am nhac.chang nghe duoc nhac gi ca.
Xin loi vi e dung dt

Sent from my GT-I9000 using Tinhte.vn
teok4
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác nào dùng i900 mà ram trống hơn 200m ko
@teok4 Rom gốc trống tới hơn 200Mb =))
gút bai rồi
bán máy rồi còn đâu chán thế
Mọi người sang topic bên để vọc vạch típ http://www.tinhte.vn/threads/1407043/
CÓ TOPIC TIÊU ĐỀ MỚI KHO LƯU TRỮ ROM JB
CẬP NHẬT BẢN ROM 6.1 RAM FREE TRÊN 200MB CHẠY NHANH
teok4
ĐẠI BÀNG
12 năm
@forever9 good by?😃
THANKS
tt97it
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn forever9 sang http://www.tinhte.vn/threads/1407043 hoạt động lại cùng anh em đi 😃
vipcan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tt97it Cùng nhau nhé 😁
@tt97it RẤT KG HÀI LÒNG KHI CHÚ E NHƯ........CHÚ E ĐÃ TẠO TOP RỒI CÒN PHÁ NỮA LÀM GÌ...MÌNH ĐÃ ĐỔI TIÊU ĐỀ ĐỂ TRÁNH CHÚ E MẦY CHỈ TRÍNH ...CHỈ ĐƠN GIẢN THEO DÕI NHỮNG BẢN ROM ĐÃ FLASH THỬ THÔI ...CHÚ E ĐỪNG ĐÒI HỎI NHIỀU NỮA NHÉ ...MÌNH ĐÃ TRÁNH CHÚ E RỒI KG MUỐN TIẾP XÚC VỚI CHÚ E NỮA NÊN ĐÃ ĐỔI ...CHÚ E DẦY QUÁ
@forever9 Bác mắt xanh có ý làm hòa mà bác forever9, bác forever9 cố gắng bỏ qua và hoạt động lại cùng topic đi 😃
killer031
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác forever ơi bác đã test thử mấy rom mới AOKP vs RemICS chưa, trước ở ICS mấy rom này khá ngon, không bít sang JB có ngon không nhỉ 😁
@killer031 ĐANG TÌM CON NOT ĐỊNH CHIA TAY I9000 NHƯNG CHƯA ĐƯỢC ĐANG CHỜ ĐỢI TIẾP...BẢN AOKP ĐÃ TEST RỒI VẪN CÒN LỖI NẶNG KG NHỚ VÌ BỎ QUA ...BẢN REMICS THÌ CHƯA TEST NHƯNG KG THÍCH LẮM VÌ THẤY GIAO DIỆN TW HAO PIN MAU CHÁN ..8 BẢN RỒI MÀ CHỈ CÓ 1 BẢN GOOD NHẤT
teok4
ĐẠI BÀNG
12 năm
killer031
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác dùng thấy bản nào tốt nhất thế, mình dùng thấy Gnex mượt nhưng khá tốn pin, thấy nhiều comment khá tốt về bản CM10, k bít là bản số 1 hay số 3, bác đã test thử chưa 😕
@killer031 BẢN GNEX LÀ BẢN CHÍNH THỨC RỒI ..CÒN NHỮNG BẢN ROM CÒN LẠI CHƯA CHÍNH THỨC VÀ DĨ NHIÊN BẢN CHÍNH THỨC BAO GIỜ VẪN HOÀN CHỈNH VÀ TỐT HƠN ...VẤN ĐỀ PIN BẠN TẮT MỘT SỐ LIVEWALL PAPER LÀ PIN TỐT LIÊN VÌ NÓ CHẠY NHANH HƠN KG LOAD PIN NHIỀU ..(ĐÃ FLASH THỬ HẾT TRỪ BẢN SLIM VÌ KG THÍCH BẢN ROM NÀY )..MỖI BẢN ROM ĐỀU CÒN MỘT SỐ LỖI NHẤT ĐỊNH TRỪ BẢN SỐ 4 ĐƯỢC ĐIỄM CAO NHẤT
tho.pham90
ĐẠI BÀNG
12 năm
@forever9 Tẳt livewall paper thế nào vậy bạn
lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
@forever9 Bác nói sai rồi 😁

Bản Gnex là chính thức cho Gnex thôi, còn cho i9000 dù sao vẫn là bản port. Các bản rom khác build từ source nên hợp với i9000 hơn :D

Còn về live wallpapers thì theo quan sát của mình. Nếu không chọn làm wallpaper thì nó không chạy nền. Cũng có thể tại mình xoá hết những cái không dùng chỉ để lại 1 số cái của S3 nên thấy vậy.
@lonelydra OK '''TUY LÀ CHÍNH THỨC CHO GNEX NHƯNG KHI PORT LẠI VẪN ĐƯỢC THỪA HƯỞNG NHỮNG ƯU ĐIỄM CỦA BẢN CHÍNH THỨC
lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
@forever9 Ưu điểm là gì? trong khi máy GNex và I9k khác xa về phần cứng. Nếu chỉ nói về phần mềm thì cá nhân mình thấy google đã public full source rồi mà 😁 Nếu bản port từ Nexus S thì có lẽ sẽ có ưu điểm nào đó.
Ban vao trinh quan ly ung dung mac dinh cua rom kg thich cai nao thi tick vao tat no thoi neu muon van co the mo tro lai duoc....sr online bang dt
crazyboy_t2
ĐẠI BÀNG
12 năm
mấy cái bản mod của rom #4 cho bản Beta 4 có dùng đc cho bản beta 6 không hở mấy bác. mà sao mình cài bản beta 6 vào k wipe mà lại bị mất hết cả như wipe nhỉ :-s
lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
@crazyboy_t2 Có lẽ trong script install có cái dòng wipe.

Theo lý thuyết thì mấy cái mod đó không dùng tốt được vì thay đổi cấu trúc framework-res.apk và systemui.apk.
Tuy nhiên không phải rom nào cũng thay đổi (Rom hay thay đổi nhất là CM 10, AOKP, Slim), còn Gnex này thì không rõ lắm.
ĐÃ FLASH BETA 7 chay nhanh nhu vu bao
spkt02cdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@forever9 bác cho mình hỏi. đang dùng B6.1 gnex, khi úp lên b7 thì bị lỗi bootloop liên tục, mình tháo pin rồi up lại thì vẫn tiếp tục dính lỗi này. giờ làm sao đây bác? có phải do lúc up mình để pin quá thấp không? (25% pin)??
@spkt02cdt À BẢN BETA 7 NÀY RẤT KHÓ TÍNH NHÉ BẠN ..BẠN LÊN TỪ STOCK MỚI ĐƯỢC ..KG PHẢI LÝ DO PIN THẤP ĐÂU NHÉ
@forever9 Híc bác không nói sớm em cũng từ 6.1 qua bị dính lỗi này phải flash lại . mà bác ơi về stock có cần up thêm CM9 nữa không hay chơi thẳng từ 2.3.6 lên beta 7 luôn vậy .
@DriveAngry PHẦN NÀY KG RÕ NHƯNG THEO MÌNH DÙNG CM9 LÊN ỔN ĐỊNH HƠN...NHƯNG BẠN HOABINH NÓI UP TỪ 2.3.6 LÊN CŨNG ĐƯỢC..BẠN THỬ XEM
crazyboy_t2
ĐẠI BÀNG
12 năm
có bác nào sài đc viber trên JB chưa ợ :-s
@crazyboy_t2 VIBER CÓ LẼ CHƯA DÙNG ĐƯỢC CHỜ CẬP NHẬT ỨNG DỤNG PHIÊN BẢN MỚI
có bác nào dùng bản # 8 chưa.có thấy tốn pin ko.tôi mới dùng đc có nửa ngày đã báo pin yếu rồi.hjx
crazyboy_t2
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác dùng rom #4 có thỉnh thoảng xảy ra tình trạng tự dưng mất sóng (hoặc có sóng nhưng người gọi đến k đc)rồi có tin nhắn MCA báo có cuộc gọi nhỡ ngay lúc đấy k ợ :-s:eek::eek:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019