ROM COOK JB 4.2.1 OFFICIAL ONLY I9000 [28/12/2012]

forever9
25/3/2012 3:3Phản hồi: 1.676
1.676 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

TÌNH HÌNH CÓ BẠN NÀO CÀI ĐƯỢC BẢN ROM SỐ 7 PARA KG ..MÌNH CÀI BẢN 1.9.2 VÀ 1.9.5 ĐỀU BỊ BOOTLOOP KG CÁCH NÀO CÀI ĐƯỢC
killer031
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lonelydra Mình cũng bít là tuỳ vào app mà mức ram sử dụng sẽ khác nhau, nhưng vấn đề mình muốn hỏi ở đây khác. Mình thấy dù là rom GB, ICS hay rom JB thì used Ram cũng chỉ khoảng 370mb, phần này đã bao gồm cả sys cũng như data.
Ram của i9000 là 512, vậy hơn 100mb ram nữa bị mất ah 😔 ????

P/s: mình nghe nói dùng phần mềm link2sd sẽ giúp free ram hơn được mấy chục mb, nhưng không bít sử dụng ntn???
lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
@killer031 Mình cũng đã nói đó thôi. Còn tuỳ thuộc vào cách dùng hệ số để biểu diễn số Ram.

Nhà sx thường lấy hệ số Bits để biểu diễn.
Còn khi đã trong hệ điều hành thì nó lại biểu diễn bằng bytes.

1 byte = 8 bits.

Thế nên khi nhà sx nói đó là 512 MB (512 Mega-bits) thì khi vào máy chỉ hiển thị khoảng 370 MB (Mega-bytes).

Dĩ nhiên đó là 1 lý do, nhưng chưa đầy đủ.. thực ra nó vẫn còn 1 số ít Ram chia sẻ cho hệ thống nữa. Vì vậy bạn thấy ở 1 số kernel lấy lại 1 ít dung lượng ram này (khoảng 10MB) nhưng bù lại sẽ bị lỗi nào đó (không xem hoặc quay được phim HD).

Và theo mình biết thì Link2SD không có tính năng tăng Ram, hoặc chí ít với lần mình sử dụng nó. Mà phần mềm đó chỉ có tác dụng tăng dung lượng trống trong phần data (bộ nhớ cài đặt app-games)... Mà ở i9k thì phần này đã là 2GB, không cần thiết phải sử dụng app này.
killer031
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lonelydra Mình đang sử dụng Rom Gnex 8 datadata (kernel devil), thấy trong đó cài sẵn phần mềm devil kernel config, trong đó có tùy chỉnh ram used từ 370 lên 400Mb, không bít chỉnh cái đấy có gây hại gì cho máy không nhỉ??? sao nó không auto chỉnh cho mình 😕
lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
@killer031 Chỉnh lên 400MB sẽ không quay được phim HD (720p) nữa. Còn chỉnh 380 thì đã có patch fix cài sẵn (lúc đầu bị lỗi không xem được phim HD). Thế nên tùy bạn muốn mà tự chỉnh sao cho phù hợp nhu cầu của bạn.
ai co game nao hay ko up cho minh cai link voi
GNEX BETA 8
Ai biết cách cân chỉnh màn hình của rom jb này ko.mình cài đua xe mà sao toàn lệch về 1 bên là sao.ko đua dc.ko biết về stock có cân chỉnh màn hình dc ko hả các bác
spkt02cdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
tình hình là xài rom remics jb, pin 2 ngày nha.
tronvoht
ĐẠI BÀNG
12 năm
@spkt02cdt Dung tan 2 ngay co ak. Hay qua nhi? Sr e dung dt

Sent from my GT-I9000 using Tinhte.vn
tho.pham90
ĐẠI BÀNG
12 năm
@spkt02cdt bác có sài gì ko, chứ để chờ thì nói làm gì, vào mạng chạy 3G tẹt thì bao lâu hết 100%
vipcan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rom 4.1 không có tính năng mở khoá bằng giọng nói nhỷ =]
Hay ai có ứng dụng ý không share mình :|
Y tuong cua ban cung kha hay nhung minh nghi no kg duoc bao mat cao lam nen chua nghe noi den tinh nang nay....sorry online bang dien thoai
lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
@forever9 Galaxy S3 có tính năng mở khóa bằng giọng nói đó.
spkt02cdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
bản rom số 2 pin khá bền 2ngay. nhưng hình như bị lỗi tự bật loa ngoài khi gọi hoặc nhận cuộc gọi, và không nhân USB nữa.
thehoan_it
ĐẠI BÀNG
12 năm
galaxy s m110s có up đc rom này ko bác ???
@thehoan_it ROM NÀY CỦA I9000...MÌNH KG RÕ BAN KG NÊN UP...TÌM ROM ĐÚNG DÒNG MÁY CHO CHẮC ĂN
tình hình đang tìm con NOT bạn nào biết chỉ dùm thanks all
lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
NOT? Chuyển sang dùng NOTE à? Cái máy đó to lắm, không cầm vừa =))
@lonelydra Chu yeu Tim dum ban cua minh ...neu thay ok minh cung lam luon.ket cai man hinh to de nhin....sr cap mang dang sua online bang dt
lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
@forever9 Thử tìm bên Rao vặt xem, tìm bên tinh tế này ít nhiều cũng yên tâm hơn mấy trang khác (mặc dù vẫn có tình trạng lừa đảo).

Không thì phải kiếm hàng chính hãng 2nd ở mấy cửa hàng lớn thôi.
crazyboy_t2
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình đang dùng rom Gnex beta 4 đang vào game tự dưng treo tắt phụt, k bật lên đc, kể cả tháo pin bật lại, tưởng bị sập nguồn hết pin luôn cắm sạc vào thì lại bật đc, mở lên pin vẫn 73%. bệnh j đây hở các bác
lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
@crazyboy_t2 Rất nhiều nguyên nhân:
1. Hên thì là tại Rom không tốt.
2. Xui hơn 1 chút thì tại kernel hoặc bản chỉnh thông số kernel không phù hợp.
3. Xui hơn nữa thì có thể do tiếp xúc của pin với nguồn máy không tốt.
4. Xui nhất là bạn sắp bị hỏng nguồn 😃
crazyboy_t2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lonelydra hix trc cũng bị nhiều lần tự tắt rồi nhưng tháo pin ra lắp lại là lại bật đc, mới bị thế kia 1 lần chưa thấy bị lại hi vọng k fải 4 😃)
cho xin link bản BRASIL B30 với
@quangsy149 giờ này mà bạn cài rom đó làm chi nữa jelly bean tha hồ bạn lựa cài
@forever9 vậy giờ cài bản nào ngon nhất bác nhỉ
vipcan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quangsy149 àh bản SAMSUNG GALAXY S CHẠY ANDROID 4.1 Gnex beta9 FIÊN BẢN AN JAPAN là ngon nhất bạn ạk =]]
lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
Mỗi người sẽ thấy hợp với 1 Rom nào đó. Bạn nên tự trải nghiệm, về tính năng thì gần như Rom nào cũng giống rom nào thôi, chỉ có đôi chút sự khác biệt.

ANJAPAN là cái gì thế =))
spkt02cdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
cần mua con galaxy s cap, khong biet mua ở đâu
nhờ anh em tư vấn giúp
@lonelydra ĐÚNG RỒI H CẢNH GIÁC CHO CHẮC ĂN
spkt02cdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lonelydra mình vào hnam và phongcachmobile thì Cap đã hết hàng rồi.
nếu có bán con i9000 còn ngon giá dưới 5chai cũng tốt
spkt02cdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lonelydra em đi xăm mình cái đã...
bachcom
ĐẠI BÀNG
12 năm
@spkt02cdt Cap ko nhiều rom bằng i9000. i9000 quốc tế sài cho lành. ko sợ brick. Nếu có nhu cầu pm mình nhé, đang muốn bán để đổi máy, mình sai i9000 cũng đc thời gian rồi
spkt02cdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
test rom helly bean xài được 1 ngày. còn rom Tajb thì pin cầm đến 3 ngày, mỗi tội lúc chạy ứng dụng thì máy hơi nóng.
vừa làm được con not cho bạn ôiiiiiiiiiiiii nó khủng long quá
spkt02cdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@forever9 chúc mừng!
mrdat1982
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác nào cho hỏi cái sao mình chạy con i9000 lên ma khi lắp sim ko có cột sóng nhỉ làm sao để lên dc. chạy room nào cũng vậy. chay cả room Stock I9000XXJVU 2.3.6 - LXB có 4 file cũng bị
lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
@mrdat1982 Bạn lắp sim vào máy khác có bị hiện tượng thế không? Máy bạn có để chế độ khoá sim không (Mã PIN ấy). Dùng sim mạng khác có bị hiện tượng đó không?
@lonelydra BẠN LONELYDRA CHO MÌNH THAM KHẢO ,THEO BẠN CON GALAXYS2 I9100-T989-I777 ...THÌ CON NÀO SỮ DỤNG TỐT ??? THANKS
mrdat1982
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lonelydra Lắp sim vào máy # dùng bt ko khóa sim, sim nào cũng ko có sóng mobi, vina, viettel... giơ thì bostay..

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
bachcom
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mrdat1982 Máy bạn có lẽ bị mất thông tin máy rồi, bạn xem lại xem trong thông tin về điện thoại có IME, địa chỉ wifi, bluetooth không. Nếu đúng thì bạn tìm trong bộ nhớ máy (ko phải rom nhé) có thư mục "backup/efs" không,nếu có thì có khả năng fix được
mrdat1982
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bachcom Bực mình quá mình cái máy đó mình cho thằng em rồi hôm nào gặp nó bảo nó kiểm tra xem. Bưc quá:mad:

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
JELLY BEAN CHO I9000 GIỜ NHIỀU QUÁ CÀI PHÁT NGÁN LUÔN----ĐIỄM VELLAMO JB CAO HƠN CẢ CON S2 CHẠY 2.3.3 LUÔN
killer031
ĐẠI BÀNG
12 năm
giờ ngại test rom mới lắm rùi, cứ Gnex or CM10 mà fang, chắc là ngon nhất rùi :p
@killer031 BẢN HELLY BEAN THEO MÌNH LÀ HOÀN CHỈNH NHẤT HƠN CẢ BẢN GNEX TRONG NHÓM ROM JB ...BẢN GNEX LỖI KG CÓ OR LỖI GTALK VÀ RAM BẢN H_B FREE NHIỀU HƠN LUÔN
vipcan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@forever9 Bản này tận 300 mb lận mà chắc fải hoàn chỉnh hơn r để mình test thử 😁
Mỗi lần test r0m lại là 1 lần vui 😆 mặc dù lại fải cài lại apps từ đầu =]]
Enjoy!!!!!!!!
@vipcan BẠN DÙNG TITANIUM BACK UP HOẶC APP BACKUP AND RESTORE ĐỂ BACKUP ỨNG DỤNG LẸ HƠN ...CÁI APP KG B..UP DATA CÒN TITA B..UP DATA LUÔN,,,À BẢN H-B UPDATE MỚI INSTAL AROMA NÊN DỮ LIỆU NHIỀU

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019