[ROM ICS 4.0.3 Galaxy Note] Tổng hợp - Cách Up và cảm nhận 18/2/2012

trihuynhth2
18/2/2012 2:21Phản hồi: 686
686 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn 1 cái hình vậy sao mà ý kiến đc chứ bác?
@vuidoi hì mình thực sự ko để ý đến vấn đề này nên ko biết phải đưa thêm hình gì nữa, bác hướng dẫn thêm cho mình với ;)
@ArchTuanlia Bác ấn vào Onscreen xem thời gian bao lâu, bấm vào mấy cái trên ý, xem facebook thời gian bao lâu,,bác tải thêm 3 cái hình lên đây, Óncreen, ứng dụng bác dùng nhiều nhất Của bác là Voice call ,Facebook
@vuidoi Hì hì, thanks bác. Để hnay mình test xem thế nào rùi sẽ báo cáo lại

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
nóng hổi,bản stunner 1.4.26 update hôm nay bác nào test thử cho cả nhà ý kiên cái nhỉ ?
😃
namfat
CAO CẤP
12 năm
@phamhuy89 Gớm nhề! He he!
@phamhuy89 1.4.26.1 chạy rất mượt
@phamhuy89 Chạy cũng mượt như những ics khác thôi bạn a. Mình chưa thấy có gì đột phá so với v5.0. Hôm nay phải vật lộn mãi, lần đầu up 1.4.26 không có cwm, không dùng được titanium, update thêm 1.4.26.1 chạy được tita nhưng không dùng được hết chức năng của tita pro. Hơi cáu định retore lại team 1.0 nhưng nghĩ thấy tiếc công nên giữ lại test tiếp.

Gửi từ GT-N7000 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
đã lên team 1.0 cảm nhận mới là thấy mượt, chạy nhanh, pin thì chưa biết, để test rồi cảm nhận tiếp
@namfat Cách đây 12 năm. Tập tành chụp ảnh với con Nikon F90x, cùng cái ống kính nikon 28_200.2,8 Được bố tặng. Nhưng cái gì cũng fải có sở thích mới chơi được. Máy ảnh mình có điều kiện,nhưng lại ko có khiếu nên chơi đc 2 năm là chán
XXXIP
TÍCH CỰC
12 năm
@namfat mình up rom này thấy hơi bị ngon nè,nhất là về khoảng pin hihi,đang tiếp tục test,nhưng bác biết cách khắc phục cái vụ web không dùng được flash trên mấy bản ICS không??
@XXXIP Dùng mx video là xem đc flash trên web mà bác. Ics mấy bản m dùng toàn thế.

Send from 8700
XXXIP
TÍCH CỰC
12 năm
@qdc4690 Nhưng trên web nó đâu có hiện link xem đâu,chỉ báo bạn cần cài flash player để xem???

các pro cho mình hỏi rom này có up được cho note xách tay từ pháp về không nhở.
Bv N7000BUKK1
KV N7000XXKKA-CL7266566
Nếu up đươc thì có phải cài lại Cw không a?
@ptminh80 Ngon bạn ạ, có root, nhưng không cwm, mình phải cài lại, máy mượt, pin tốt.

@chinhvuong Cho mình hỏi máy mình CWM-based Recovery v.5.0.2.7 có úp được bản
AlBa ZCLP6 Full ICS Repack v3 (24.04.2012)
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1579301
Cách up như thế nào bạn hưỡng dẫn mình với. mình gà lám. Hôm nọ lấy con note xách tay từ hàn quốc về up nhầm nên phải đổi sang con xách tay từ pháp. Nên giờ hơi ghê răng làm sai lại phải vác máy đi bảo hành thì nhục.
Cảm ơn pro nhiều
XXXIP
TÍCH CỰC
12 năm
@ptminh80 CMW nào cũng up như nhau nhé bác
theo như mình cảm nhận thì pin của team 1.0 không bằng LP5, nhưng mượt thì team 1.0 ăn đứt
namfat
CAO CẤP
12 năm
@chuong sat thu Pin công nhận là gớm...mình dùng pin xịn thì ukies, pin for thì tệ hại.
Thi thoảng lại bị sụt nguồn, mất sóng...haizzzz.
Trc dùng mấy bản ICS cũng thấy bị, nhưng ít bị hơn.
@namfat bác cho em hỏi có cách nào chỉnh la bàn lại không bản team 1.0 la bàn bị lệch khoảng 90 độ, cảm ơn, rom lp5 thì xài tốt
namfat
CAO CẤP
12 năm
@chuong sat thu La bàn à, mình ko để ý. Để mình thử lại xem sao.
Bản TMT này có cái lạ là MyBackup Pro mình đã setup time schedule backup là 12h12 a.m rõ ràng. Thế mà 12h12 p.m nó mới backup, ko hiểu sao.
namfat
CAO CẤP
12 năm
He he, hoá ra toàn bác pro máy ảnh trong đây.
Có phần mềm điều khiển DSLR đấy các bác, cắm cáp USB nối vào máy ảnh nhé. Hay phết. 😁
https://play.google.com/store/search?q=dslr+controller&c=apps
@namfat Để tối về tôi sẽ test thử cái này. Thanks bác
@namfat Em thì đang chơi camera phone N7000 hehe!

AlBa ZCLP6 Full ICS Repack v2. Pin như thế này có dc ko các bác?

@ArchTuanlia UV not kernel

√ Gửi từ Galaxy Note™
@ArchTuanlia Xóa app không quan trọng bằng bạn dùng app gì. Mình để hơn 3 trang fần mềm nhưng pin vẫn tốt đấy.
Đừng dùng cái gì theo dõi pin, free ram...cái này mặc định có hết rồi
Nếu ko cần thiết thì đừng cài facebook,bác có thể vào facebook= trình duyệt,muốn nhanh thì add cái bookmark fb ra màn hình home, đọc báo thì nên dùng fần mềm đọc báo chứ đừng dùng trình duyệt,vừa lắm quảng cáo,vừa fải xem nhiều tin ko thích. Mình dùng tin6s,của 1 bác trong tinhte,tin tức đủ,ko quảng cáo...
Để ít widget thôi. Mình có cái đồng hồ,thời tiết,và temp+cpu v2,dùng để xem free ram,nhiệt độ pin....thích cái này ở chỗ khi nào cần bấm vào thì nó chạy,ko cần bấm vào nó tắt ko chạy nữa.....
Đó là ví dụ như thế,vì smartphone dùng theo nhu cầu mỗi người,bạn cứ làm sao cho bạn thích là ổn rồi,chứ dùng mà fải tiết kiệm thì chán lắm. Mình có 3 cục pin
@vuidoi Cám ơn bác đã nhiệt tình chia sẻ kinh nghiệm của mình. Vấn đề về pin đúng là do cách dùng của mỗi người là chính, từ trước đến giờ mình không để ý vấn đề này lắm mà chỉ quan tâm đến sự ổn định, độ mượt của mỗi bản rom, gần đây do công việc nên mới thực sự quan tâm đến nó. Điều đầu tiên học bác là đi mua thêm pin ;)
@ArchTuanlia Tí review cho bác cai stuner 1.4.26.1
Chắc phải gấp đôi khoản oncsreen.

TheMidtem ra 1.1 full rôi

√ Gửi từ Galaxy Note™
Bác vuidoi, namfat cho em hỏi chút, em muốn up bản Leak để xoá tam giác vàng và reset bộ đếm nhưng mà up xong k tài nào khởi động được máy, mặc dù đã wide. Thanks 2 bác
@dongkysot_hn Bạn up bản leak fải khởi động lần thứ 2 nó mới bình thường. Lần đầu nó đen thui,cõ mỗi cái statusbar thôi. Không cần fải wipe gì cả.
Từ rom ginggerbreak 2.3 full root,flash rom leak qua mobiodin nhé,sau khi xong nó về recovery,khởi động lại máy. Khi vào tới màn hình đen thui. Giữ fím nguồn khởi động lần nữa. Xong
@vuidoi Ái chà, thảo nào em cứ thấy nó treo ở cái màn hình logo SAMSUNG mãi.
Ơ nhưng mà bây h em đang ở Alba 6 v3 mất rồi, chắc vẫn flash bằng mobiodin như bình thường bác nhỉ
bác nào có link full Midteam1.1 ko? thằng Gdocs host bị down rồi. đang xài AlBa ZCLP6 Full ICS Repack v3 thấy cũng nuột nhưng bị lỗi dialer - bị đơ khi bấm phím thứ hai (hình như nó gọi là lỗi 2-2 ). cho mình hỏi Note có native SIP call ko nhỉ?
namfat
CAO CẤP
12 năm
@hnyuk49 Để mình tìm và download về cho. He he. 😁
amkien
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác cứ bấm vào lâu rồi nó khắc ra lin gdocs. hôm nọ êm đi xin mãi hóa ra fải kiên nhẫn một chút. nhưng mờ theo em bác lên stuner hay hơn.
namfat
CAO CẤP
12 năm
Cứ từ từ các bác nhé. He he.
Lỗi như ở dưới nhé.

Ây dà, ngày nghỉ có bác nào ở HN thì đi coffee tý không nhỉ? 😁
namfat
CAO CẤP
12 năm
@dongkysot_hn He he, lát mình phải đi kiếm cục pin xịn nữa cho Note mới được.
Pin for dùng cho ICS không ổn. Đã thử nhiều bản ICS mà hầu hết bản nào cũng bị sụt nguồn và mất sóng.
Các bản ASOP ít bị còn các bản base SS thì bị liên tục à. He he.
Flash các loại kernel cũng chịu. :D
@namfat mình dùng Alba V3 ổn, không sụt nguồn mất sóng, pin chạy từ 6h sáng tới 9h tối còn khoảng 30% (wifi on) nghe gọi tương đối, có nghịch tí. qua mới tải được Midteam1.1 về, đang test, thấy mọi thứ ổn, nuột hơn cả Alba, giao diện gapps black-out đỡ hao pin & đẹp.
chà, tưởng bác rảnh thì coffee chém về ROM và máy ảnh 😁
review stunner 1.4.26.1 trước khi up Criskelo theo bác namfat:

namfat
CAO CẤP
12 năm
@chinhvuong Pin ko nóng bằng TheMidTeam, cũng đc lâu hơn 1 chút.
Còn so với Imilka và Stunner chắc ko bằng. He he. 😁
@namfat Đã up xong, test tiếp xem có đúng như lời bác Nam không.hehe
@chinhvuong Review chi tiết bác nhé. Thấy các bác lên rom mới mà nóng cả người 😆
E vẫn đang ở Stunner v5, hì.

Send from 8700
tmn
TÍCH CỰC
12 năm
@namfat Bác thử test rom này với game gangstar rio xem có mượt ko? Thử game này trên CM9 v2 hơi lag tý:

http://www.tinhte.vn/threads/1183727/
He he tối qua đã lao vào Criskelo v2 theo các bác, đang ngồi cf nghịch đã xem dư lào rồi report sau 😁

amkien
ĐẠI BÀNG
12 năm
em 2 viên pin 1 dock nên chả quan trọng pin. mà nói,chung chả bản nào em xài đc đến 5pm cả. máy lúc nào cũng on hand ấy thì pin nào chịu nổi.
crisisko ít các cài đặt quá, ít ra fải có jkay còn ko có cái ephoitea gì đó tha hồ chỉnh chọt. nói chung cũng tùy ng dùng, cú fải thử hết cho biết. khi nào có muiu chắc khoái.
@XXXIP Mình thử dùng 2 ngày xem thế nào, cũng mới dùng Criskelo v2 xong, nhưng thấy nó cứ thế nào ấy,nên ko dùng nữa, bạn dùng rom đó thử cài kerrnel này xem sao, nó cho Setcpu với undervolt đấy
DAFUQ_N7000_04242012.tar - [Click for QR Code] (6.13 MB, 198 views)
DAFUQ_N7000_04242012.zip - [Click for QR Code] (9.19 MB, 237 views)
DAFUQ_N7000_04262012.zip - [Click for QR Code] (9.19 MB, 154 views)

Còn bạn muốn rom Stunner thì link tải đây: KHÔNG CẦN ĐĂNG NHẬP GÌ CẢ
Dùng rom này coi như cái bút ném đi đấy 😃. Chỉ được cái pin rất ngon,có tiếng Việt
XXXIP
TÍCH CỰC
12 năm
@vuidoi Tks bạn nhiều nhé,mình đang down về,
Rom criskelo V2 sao La sao vay ban,con ve khoan pin tren rom nay ban thay the nao

@vuidoi Mấy cái này có dùng cho midteam hay criskelo không hả bác vui đời, giở em muốn dùng mấy rom này, nhưng pin không tốt và hơi nóng,được cái mọi chức năng đều ok
Dễ thấy nhất là cái camera và xem video,mấy rom imika,stun,cm9 giật tung chảo.hi! Em muốn tìm kernel thích hợp. Bác vuidoi giúp em nhé!

Sent from my GT-N7000 using Tapatalk 2 Beta-5
XXXIP
TÍCH CỰC
12 năm
@XXXIP Tối hôm qua mình up rom này,vừa up xong thấy nó sao sao í,vọc chưa được 15 phút là quay lại criskelo v2

Cảm nhận ban đầu là giống bản Midteam,không có nhiều sự khác biệt cả vêg giao diện lẫn tốc độ. À có bác nào biết cách chỉnh giao diện trông call không,bản này để giao diện dạng nhìn xuyên nên khó nhìn quá!
có bac nao dùng room 1.4.26 bị mát ko nhận usb và external sd khong dúp e với e cám ơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019