Sạc điện thoại: 3 mức độ tiện dụng

cuhiep
21/11/2012 14:10Phản hồi: 618
618 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thích nhẩy, em yêu cầu các cụ sáng tạo thiết bị ăn cắp điện không dây
them 1 thao tác là rút dây thôi de nghe dt thôi,dau co gi wan trong
mình thấy quan trọng ở chỗ pin cho smartphone lam sao xài đc 1thang hay xài 6 tháng ko hết chứ còn sạc dây hay ko dây mình ko wan tâm . Các bác khoa học nên tập trung nghiên cứu pin vĩnh cửu hay smartphone sạc bằng năng lượng mặt trời á
Các bác nên vào dantri ngày hôm nay để đọc bài: Những "cú ngã ngựa" mất mặt của AP trong năm 2012.
YoMaster92
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sạc không dây bất tiện ... ví dụ như đang gọi thì hết pin bất tử ... roy làm sao vừa sạc vừa gọi được ... hoặc pin hết ... nhưng vẫn muốn chơi game , vậy làm sao vừa sạc vừa chơi được ..."Trừ khi khoảng cách sạc tăng lên thì mình ủng hộ sạc không dây "
thjnkbk
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thjnkbk "Pin Li-ion có tuổi thọ tiêu chuẩn trong khoảng 2-3 năm, tương ứng với 300-500 chu kỳ sạc-xả"
Bác có đọc kỹ ko thế ợ@@ vậy có nghĩa là mh sạc chưa đầy mh rút ra xong mh gắn lại đc tính là lần sạc mới. Ok?😃
thjnkbk
ĐẠI BÀNG
11 năm
@rosario6591 300-500 chu kì sạc chứ k phải 300-500 lần sạc
"Nên thường xuyên sạc ngắn (short charge) trong quá trình sử dụng thiết bị. Có nghĩa, pin Li-ion khuyến khích việc sạc thiết bị trong những khoảng thời gian ngắn mà không cần đợi đến khi nó cạn hẳn, và cũng không cần thiết phải sạc cho đến khi thật đầy. Như vậy, bất cứ lúc nào bạn thấy pin ở trạng thái "non nửa" (30% - 70%) thì cứ thoải mái tự nhiên đem sạc nó trong khoảng thoài gian 10 - 30 phút"
thachnc07
ĐẠI BÀNG
11 năm
haha di ma lay Q3 so sanh, lay 1 con ra dc 3-4 thang so sanh 1 con ra 1 nam truoc, 1 con moi ra 1 thang 😃 thu so sanh Q2 di 😃) cai nao ngon thi noi chu cuong j . may con Galaxy cac loai .... 1 dong' thi thi fan` fai hon.
ho
@thachnc07 thằng nào dẫn đầu thì làm vua . ok men , đừng nói mốc thời gian ở đây , nếu thế thì 2002 Nokia là vua đấy , 2005 thì RIM blackberry là vua đấy , so sánh là so sánh hiện tại chứ ko ai so sánh quá khứ bạn trẻ ạ , đuối lí rồi thì thôi , Done ! no cmt nữa ;)
thachnc07
ĐẠI BÀNG
11 năm
@madeinvn2011 So Sanh thi nen so nhung cai ngang voi nhau, de xem Q4 nhu the nao roi noi tiep , so sanh thi fai so sanh voi 2 san fam cung ra 1 thoi diem .
Bác chủ nen sửa lại tiêu đề: So sánh sự tiện lợi khi sử dụng 3 loại sạc: usb-lightning-sạc không dây trên khiá cạnh sạc đơn thuần. Việc này sẽ là cho các trường phái khỏi cãi nhau. Đừng ai ném đá vì mình không là tín đồ của hãng nào: Note2, NOX1, IP4 đang sử dụng quan trọng như nhau trên mọi khía cạnh ( đen_bóng). Và mọi tín đồ nên dừng lại, hãy tôn trọng sự lựa chọn của ng khác. em hiểu ít nghe hẹp nên có ý kiến vậy, bác chủ cho ý kiến.
sạc cổng lightning mới sx đc khoảng 2 tháng(cùng ngày iphone5 ra mắt).Trước đó loài người còn đang loay hoay tìm chiều cắm của chân sạc usb và như vậy là họ đã tuyệt chủng rồi đâu còn ai sống sót để sáng chế ra sạc lightning cho cuhiep xài?!
watamela
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ôi tiếng việt chúng ta nhiều nghĩa quá , theo mình thì thế này nhé bác cu hiệp có nói sạc nào tiện nhất mà chữ " tiện" ở đây là nhanh hơn ít thao tác hơn vậy thi
1 sạc ko dây đặt lên bàn sạc là ok ko cần nghĩ
2 sạc của táo thối cố chọc chọc vào cái lỗ be bé đó
3 sạc usb thì cố chọc vào lỗ bé nhưng phải lựa chiều
Còn sạc tròn của nô h có sờ mát phôn nào dùng đâu mà cho vào mà có cho vào cũng chỉ tương đương với sạc táo thôi ko so với sạc ko dây được vì ít ta chọc vào cái lỗ nhỏ khó hơn ném cái dt lên bàn sạc to đùng hehe
Thế đó các bác ah các bác cứ cãi nhau hoài chê nọ kia nên nhớ là công nghệ đi lên nha ko thụt lùi

Sent from my F-10D using Tinhte.vn
@watamela Ẹc. Sạc tròn theo bạn không dùng cho SMP nào???????
watamela
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mrhduong_note2 Theo bạn có bao nhieu loại dùng sạc tròn và cũng như mình nói về mức độ tiện cũng ngang táo thôi, mấy bác fan cứ thích dìm hàng nhau vậy mình thì chẳng đứng về phía nào cả ưu tiên công nghệ thôi

Sent from my F-10D using Tinhte.vn
Sạc không dây như thế này cũng chả có ý nghĩa nào đáng kể
Nó có cái tiện là chỉ cần đặt vào thay vì phải cắm dây
Thế nhưng nó cũng bất tiện: Khi có điện thoại đến, khi cần nhắn tin, khi cần xem thông tin nào đó thì lại phải cầm điện thoại lên (giống như là đang sạc thì lại rút ra cắm vào liên tục vậy).
Hoặc vừa muốn lướt web, chơi game vừa sạc thì cái này sạc không dây thua đứt sạc có dây rồi...
bao giờ mà sạc ko dây = năng lg mặt trời đc nhỉ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019