Samsung Galaxy Note FE: liệu bạn sẽ bỏ ra 16tr để mua Note7?

Didu
8/7/2017 4:10Phản hồi: 341
Samsung Galaxy Note FE: liệu bạn sẽ bỏ ra 16tr để mua Note7?
Từ tên gọi cho tới cách thể hiện biểu tượng trái tim trên hộp đựng máy, rõ ràng Samsung muốn dành chiếc máy này cho những fan cuồng của họ hơn là khách hàng bình thường. Với giá bán tại thị trường Hàn Quốc khoảng 610 USD và tại Việt Nam hiện tại khoảng 16 triệu đồng thì rõ ràng đây cũng là cái giá dành cho những fan của thương hiệu này. Bởi với một khách hàng thông thường, thật khó để bỏ ra chừng đó tiền cho một chiếc máy của năm ngoái trong khi có rất nhiều lựa chọn hấp dẫn hơn, ngay cả từ chính Samsung.

* Mức giá 16 triệu đồng trong bài viết là giá tham khảo được lấy từ hàng xách tay và có thể giảm theo thị trường.

Video mở hộp Samsung Galaxy Note Fan Edition
Galaxy Note Fan Edition (FE) được giới thiệu trong thời điểm vẫn có khá nhiều người còn vương vấn về Note7 năm ngoái, một chiếc điện thoại đẹp nhưng đoản mệnh. Nhiều người thậm chí chấp nhận rủi ro để được mua và được dùng Note7, hoặc làm nhiều cách để tiếp tục sử dụng nó, bất chấp cảnh báo từ hãng. Mình nghĩ đó là một phần lý do mà Samsung đặt tên cho chiếc máy này là Fan Edition (tạm dịch: phiên bản dành cho người hâm mộ) và để một trái tim trên vỏ hộp máy. Dĩ nhiên còn nhiều nguyên nhân dẫn tới việc Samsung bán ra chiếc máy này, đó là lượng hàng Note7 tồn kho còn rất nhiều. Họ phải đối mặt với việc phải xử lý số linh kiện đó nếu không bán ra.

Những chiếc Galaxy Note FE được bán ra thị trường đều là những máy Note7 mới, chưa tới tay người dùng, chúng chỉ được Samsung tinh chỉnh lại, cụ thể dung lượng pin 3500mAh bị giảm xuống còn 3200mAh để tránh những hiện tượng cháy nổ như với Note7 của năm ngoái. Do đó, những gì mà fan Samsung nhận được khi mua là một chiếc máy mới tinh, cấu hình của Note7 và với những tinh hoa của dòng Note. Trong hộp máy có các phụ kiện cơ bản như năm ngoái, bao gồm sạc, cáp, tai nghe, USB-C OTG, adapter micro-USB ra USB-C. Ngoài ra, nhà sản xuất còn tặng kèm người mua một flipcover đồng màu với máy, phụ kiện này dành riêng cho Galaxy Note FE và được sản xuất tại Việt Nam.

Cấu hình của máy không có thay đổi so với Note7, bao gồm màn hình 5"7 Quad-HD, RAM 4GB, CPU Exynos 8890 8 nhân, camera 12MP, Android 7. Ngoài một cấu hình mạnh và vẫn còn phù hợp với thời điểm hiện tại, người dùng có thêm chiếc bút stylus trứ danh dòng Note mà người dùng S8 hay S8+ không có được. Tuy nhiên, những gì mà Galaxy Note FE lạc hậu so với hiện tại bao gồm viền màn hình dày, nút Home vẫn là nút cứng thông thường và camera.

Với cái giá 16 triệu ở thị trường xách tay (có thể giảm trong tương lai) thì thật khó để một ai đó quyết định mua nó bởi một điều đơn giản rằng, họ còn vô vàn những lựa chọn sáng giá hơn. Tuy nhiên với fan thì lại là một chuyên khác, họ chấp nhận bỏ tiền ra để mua một thứ gì đó mà đem lại niềm vui và hạnh phúc cho họ. Với bạn, những người mà mình chưa biết là fan hay không, thì bạn nghĩ gì về mức giá này, và liệu Samsung có bán ra nó quá trễ không? Note7 khi mới bán ra vào tháng 8 năm ngoái có giá 19 triệu đồng. Chưa có động thái nào cho thấy Samsung Việt Nam sẽ bán ra Galaxy Note FE.

Cảm ơn cửa hàng Best Mobile đã cho mình mượn chiếc máy này.

galaxy_note_fan_edition_tinhte-3.jpg galaxy_note_fan_edition_tinhte-4.jpg galaxy_note_fan_edition_tinhte-5.jpg galaxy_note_fan_edition_tinhte-6.jpg galaxy_note_fan_edition_tinhte-8.jpg galaxy_note_fan_edition_tinhte-9.jpg galaxy_note_fan_edition_tinhte-10.jpg galaxy_note_fan_edition_tinhte-11.jpg galaxy_note_fan_edition_tinhte-13.jpg galaxy_note_fan_edition_tinhte-14.jpg galaxy_note_fan_edition_tinhte-15.jpg galaxy_note_fan_edition_tinhte-16.jpg galaxy_note_fan_edition_tinhte-17.jpg galaxy_note_fan_edition_tinhte-18.jpg
galaxy_note_fan_edition_tinhte-1.jpg galaxy_note_fan_edition_tinhte-2.jpg
341 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tongjet
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có nhiều cân nhắc với cái giá này cho dù yêu note.

Sent from my Sam device!
Trời đu .!
Tưởng 12-13 lọ thì quất chứ.. 16 lọ chắc ế chổng ... ấy ra 😆 Chưa kể note 8 sắp đến ngày vỡ chum rồi.
16 lọ k nuốt trôi!
Kennyrobyn
TÍCH CỰC
7 năm
@tuansiro Đợt mới ra cũng có 18tr thôi mà =))) chs nghĩ gì bán đc 16tr
@tuansiro Vẫn cố bán cho bằng hết chỗ hàng đấy mà =))))))))))))))))) lần thứ n rồi đấy.
hiepps
TÍCH CỰC
7 năm
Giá này ko bán dc ở VN nhé. Chắc chỉ dám bán ở hàn Quốc thôi+ kêu gọi lòng yêu nước mà ;)
@Khoidang khong-the-tin-noi-that-tuyet-voi1.jpg
Nghiệp Mai
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hiepps Klq nhưng Bphone 2 sắp ra mắt. Các thành phần ăn lương và thanh niên yêu nước đang bắt đầu hoạt động mạnh dần như năm ngoái r.
@hiepps Cái này là bản Fan edition chứ ko phải Love water Edition
Đã bảo là cho fan thôi mà, đã là fan thì giá nào người ta cũng mua, chứ không phải fan thì dù có là 10tr người ta cũng cân nhắc chứ đừng nói là 16.
Thằng Hâm
ĐẠI BÀNG
7 năm
@alakazam1994 Bác kêu gọi sam fan xem ai mua ko 😁
@alakazam1994 Với tôi thì chỉ riêng cách đặt tên đã thấy có vấn đề. Có ai làm fan của 1 chiếc điện thoại? Nó là vật để phục vụ mình mà 😁
@smartphone261 Với bác thì việc làm fan 1 cái điện thoại nghe có vẻ phù phiếm, nhưng cứ suy nghĩ đơn giản: 1 chiếc điện thoại tốt làm mình cảm thấy vô cùng hài lonf, và từ đó về sau mình chỉ trung thành với dòng điện thoại đó goặc hãng điện thoại đó, và chỉ dùng điện thoại của hãng đó,vậy là thành fan rồi, hoặc gọi là tín đồ cũng được. Theo như mình nghĩ là fan của 1 dòng đt là 1 chuyện hết sức bình thường nhưng là anti fan mới là 1 cái gì đấy hết sức vớ vẩn.
@alakazam1994 Bạn nhầm lẫn rồi. Việc bạn thích 1 hãng sản xuất smartphone không đồng nghĩa với việc bạn là fan của 1 chiếc smartphone mà hãng đó sản xuất. Yêu thích sản phẩm của sự sáng tạo và công nghệ thì không có vấn đề gì nhưng đến mức tôn thờ và trở thành fan cho nó thì là triệu chứng lệch lạc về tâm lý mất rồi. Nó chỉ là đồ vật và đồ vật sinh ra chỉ để phục vụ chúng ta chứ không phải là chúng ta phục vụ chúng.
@smartphone261 Cái này là bạn nhầm lẫn về khái niệm fan rồi. Fan không có nghĩ là phải tôn thờ thì mới gọi là fan. Giữa 1 rừng sản phẩm bạn ưu tiên chọn sản phẩm của hãng A hơn các hãng, mặc dù ở cùng mức giá đấy có những sp được đánh giá cao hơn, nhưng bạn vẫn chọn sản phẩm của hãnh A, thì bạn là fan hãng A. Cũng như ca sỹ, giữa rất nhiều ca sĩ bạn lại chỉ thích 1 vài người, trong bxh bạn lướt có thể ca khúc ca sỹ đó không đứng top bạn vẫn chọn nghe và download bài hát của ca sỹ đó, thì bạn là fan, đơn giản vậy thôi. Còn cái vụ đặt lên bàn thờ hay tôn thờ thì nó là fan cuồng rồi. Và mình cảm thấy việc là fan của 1 dòng đt là chuyện hết sức bình thường (nói đâu xa fan iphone đấy, không biết gọi những người thích dùng iphone là gì, gọi là fan thấy là chuẩn nhất), còn mình chỉ vớ vẩn anti fan hay fan cuồng thôi.
Chắc giá này mấy thương gia VN xách tay về đẩy giá lên, chứ giá đó c heo mua chứ chưa nói đến Sfan
Cái nút home của s7e dùng dc mấy tháng đã xước rồi...kính trước còn dễ trầy hơn kính sau...dc cái rơi bung bét mà vẫn chưa làm sao
flanker
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyenchien45.3 Quái nút home mình dùng cả năm thì chả sước, nhưng kính màn hình thì bị tách lớp thấy gớm
@nguyenchien45.3 S7e của mình thì dùng hơn 1 năm nít home chẳng làm sao cả. Nhưng rơi 1 cái nứt kính luôn. May mà lúc rơi còn bảo hiểm vàng.
Không phải fan Note. Tặng cũng không nhận. Hix.
@vnstockguru Ghê vậy, chắc mình nghèo tặng nhận luôn, bán lại chờ IP 8 😃
@vnstockguru Xạo LOL
ducminh08
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vnstockguru Ông cứ nói phét! Giờ mà tặng ông xem!!!
Ai nói j nói, 10tr thì mua. Giá này chờ note 8
Không bao giờ
P/s: có vẻ em đến hơi sớm 😁
Thằng sam nó bán cái này chủ yếu muốn bán cái này thực chất là để xóa cái dâú note 7 nổ là cái thứ 1, thứ 2 là nó muốn tự nhận mình có fan dù hàng cũ 16 triệu thì vẫn có fan sắn lòng mua. Thật chất nó éo quan tâm bán được mấy cái đâu 😁
Ralph
TÍCH CỰC
7 năm
@Hồ Đăng Khoa Hàng tồn kho bán đc cái nào hay cái đó. Có khi bán xong không thèm cập nhật vào database. Just 4 fun😆
16tr thì bye sớm cho khỏe.
gdyoon
TÍCH CỰC
7 năm
16tr thì câu trả lời rất đơn giản : Không...mặc dù năm ngoái đã rất muốn đưa e nó về
MoVo
TÍCH CỰC
7 năm
Anh Sam ảo tưởng sức mạnh vcd
Con SE phiên bản 64G lúc mới ra bán VN bao nhiêu anh em nhỉ =)))
Này giá xách tay chân mới từ HQ về lại xoắn giá rồi nói fan cuồng mới mua =)) Giá ổn sau này ổn chắc tầm 11-12 chai =))
GATO vcc rồi :v
kyn_krai
TÍCH CỰC
7 năm
@hsdhnh Giá bên Hàn là hơn 13 củ, có cái %$*#%& mà 11-12 =)) Ko fan rồ mới mua lúc này thì là gì =)) Khác %^#(% j nhau à?
khoi087
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Cupertino Ng xài iPhone ko ai là sheeple cả . Có mình chú e tự nhận là sheeple. Bọn mua Oppo cũng xem là sheeple. Đừng hiểu lầm nhé . Kể từ giơ đổi nick thành sheeple đi.
@khoi087 Èo tinh tế mà có cho đổi nick em cũng đổi 😁...chả sao cả, ai muốn gọi em là gì cũng được, miễn em được trải nghiệm những thứ ngon lành nhất từ apple hằng ngày là em vui rồi, chứ mấy ng nói em chắc gì đã đc bằng hoặc hơn em đâu =))...
khoi087
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Cupertino Ko còn nghĩ ngờ gì sheeple thường hay ảo tưởng kkkk
so với s7edge thì nên. nhưng so vì nó là hàng xtay thì chỉ nên khi nó 10-12t sẽ là lựa chọn hoàn hảo.
ps- nhớ e nó.
NatvPa
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyenmanh287 Giá gốc ở hàn là 610$, bán 10-12tr thì có mà lỗ hả bạn. Cơ mà với 1 cái máy dính nhiều phốt thế này thì giá này quá "Fan edition"
@NatvPa bên họ bán máy theo hợp đồng. ví dụ như s7edge giá bán thẳng bên đó cũng trên 14-15t. mà sao hàng xtay lại có giá chỉ 7-8t.
U Minh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mod đang dùng BB nên mở khoá màn hình theo thói quen cũng trượt màn hình lên haha
@U Minh 😁 soi kỹ qúa
nonliving
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Didu Mod ơi cho em hỏi, máy 1 sim phải không ah?

nếu vậy thì hơi bị...
NatvPa
TÍCH CỰC
7 năm
Giá này hợp lý mà, s7e giờ cúng 15tr5. Với lại bán cho fan nữa
@NatvPa s7edge là hàng đuợc bảo hành chính hãng. theo mình 10-12t là hợp lý hơn
Minhvu7911
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyenmanh287 Cùng chung quan điểm với bạn

Xu hướng

Bài mới