Samsung Gear Fit2: vòng đeo tay sức khỏe màn hình 1,5", có thể chạy độc lập, pin 3-4 ngày, 179$

Duy Luân
2/6/2016 22:56Phản hồi: 59
Samsung Gear Fit2: vòng đeo tay sức khỏe màn hình 1,5", có thể chạy độc lập, pin 3-4 ngày, 179$
Gear Fit2 là một chiếc vòng đeo tay theo dõi sức khỏe mới với màn hình AMOLED 1,5" nên sở hữu cả những tính năng của smartwatch. Cụ thể, chiếc vòng này sẽ nhận thông báo từ điện thoại và hiện lên cho bạn xem, hỗ trợ trả lời tin nhắn trực tiếp, nó cũng có thể chạy độc lập mà không cần kết nối với điện thoại. Gear Fit 2 được tích hợp GPS, có thể tự nhận biết hoạt động thể thao mà bạn đang tập luyện cũng như theo dõi thông số bước đi, khoảng cách, nhịp tim, giấc ngủ. Ngay trên vòng có sẵn giao diện theo dạng timeline để bạn xem lại việc tập luyện của mình ra sao, nếu cần còn có thể hiện cả một bản đồ lộ trình chạy / đạp xe khi bạn hoàn tất bài tập.

Samsung có hợp tác với Spotify để làm app nghe nhạc riêng cho Gear Fit2, ngoài việc stream online thì bạn cũng có thể lưu nhạc về lưu vào bộ nhớ trong 4GB của sản phẩm. Thời lượng pin của Gear Fit2 là 3-4 ngày ở mức sử dụng thông thường và 5 ngày ở chế độ "tiêu chuẩn", khá tốt so với một thiết bị có màn hình lớn và GPS. Thiết bị có chống nước theo chuẩn IP68, chạy Tizen và bên trong có CPU hai nhân 1GHz.

Giá bán của Gear Fit2 là 179$ và sẽ bắt đầu bán ra trước cuối năm nay. Con số này rẻ hơn 20$ so với giá của chiếc Gear Fit thế hệ đầu ra mắt năm 2014 và ngang ngửa với Microsoft Band 2. Nó cũng rẻ hơn nhiều so với Fitbit Surge, cũng là vòng đeo tay tích hợp GPS. Tuy nhiên, sản phẩm của Samsung chỉ chạy với điện thoại Android, trong khi vòng tay của Fitbit, Microsoft hay Garmin thì có thể chạy nhiều hệ điều hành khác nhau.

Samsung_Gear_Fit_2_2.jpg Samsung_Gear_Fit_2_4.jpg Samsung_Gear_Fit_2_1.jpg

Nguồn: Wired
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mua cái này ở đâu các bác nhỉ?
asimo7777
TÍCH CỰC
8 năm
@Nguonhang.net Mua ở nguonhang.net 😁
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
Vãi cả chip 2 nhân 1ghz
@kungfu9 Tại sao lại phải vãi ra hả thím
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
@khonggianbonchieu_dh LÁO quá chú sao....toàn chiêu trò bán hàng
@kungfu9 Nếu cho là láo thì thím nói sự thật nó như thế nào ra xem?
vietrich09
TÍCH CỰC
8 năm
@kungfu9 Cậu có biết là máy tính của một số cơ quan ở Mỹ còn dùng đĩa mềm ko?
Cuối năm mới ra mà bạn
samsung đa số là android nên chỉ kết nối với android. trong khi mấy cái add nói...toàn là bên thứ 3 😃
[Guest]
TÍCH CỰC
8 năm
trông ko đc đẹp lắm nhể
Cảm giác con đời đầu nhìn đẹp mà sang hơn. Con này trông cứ na ná con của Mic thế nào ấy
Em này so với em miband 2 mới ra mắt có vẻ hay, đợi review xem sao 😃
@smile_nice90 Miband chỉ báo là có tin nhắn hay cuộc goi, không cho đọc tin nhắn hay trả lời tin nhắn đâu bạn. Các tính năng liên quan sức khỏe thì chắc giống. Cơ mà pin con miband 2 quảng cáo lên đến 22 ngày...
Vãi...
@tttuyentinh miband 1 nó quảng cáo 30 ngày mấy bác bên hội cả em nữa toàn trên 30 có bác ít dùng bluetooth thường xuyên lên đến 45 ngày
Đẹp nhưng pin nản quá.
@bud's pin mình nghĩ thế là ok...thực ra đối với mình smartwatch, smartphone chỉ cần làm việc được tròn 1 ngày là OK, không cần hơn và cũng ko quan tâm đến sạc nhanh hay chậm, vì tối nào cũng thế, đi làm về là mình vứt điện thoại, đồng hồ lên dock sạc không dây, cắm sạc 1 loạt....sáng hôm sau xách đi !
buihai
CAO CẤP
8 năm
@bud's Chắc chưa dùng dòng này bao giờ phải ko ? Riêng Samsung pin rất khá nhé, ko trâu bò như bọn Mi thôi chứ trong lũ sw nó chỉ kém pebble.

Trước dùng con fit pin 3 ngày vô tư, sau này tweak thêm chút pin 4-5 ngày
Đổi sang dùng con gear 2 neo pin 5 ngày có dư, dùng ít có khi đc cả tuần (tối phải tắt đi).

Nói chung là quá hài lòng, Tizen os hiện tại của Samsung là os nhiều chức năng nhất cho Sw (nghe gọi được luôn) mà pin tốt. Chứ Android Wear chỉ được cái màu mè thực chất ra thua xa Tizen về pin (mấy con Android wear giỏi lắm đc 2 ngày là xịt)
faraway93
TÍCH CỰC
8 năm
@HDD18HAMLONG 1 ngày thực ra là hẻo đó bạn. Giờ bét cũng phải 2 ngày. Bạn k nghĩ đến lúc có việc đột suất hay bận đi đây đó mà quên mang theo dock sạc.
xài dc với iphone thì hay
cái gear fit 1 hay thế mà xài với iphone trật zuột chán luôn
Laclisushi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Mr KOP vậy bạn kết nối với ip như thế nào vậy?
@Laclisushi kết nối bluetooth á, mà giờ mình dùng miband2 rồi
Cung ngon. Ma mua vong đeo tay xiaomi ngon hơn, giá rẻ, pin ổn
zhongjun
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Timkelvin Xiaomi hình như không nhận được thông báo cuộc gọi hay tin nhắn từ điện thoại đó bạn, cái này bạn nào xài rồi sẽ thấy ghiền luôn vì nó hiệu quả lắm, đi ngoài đường hay đang họp hành không bị lỡ cuộc gọi quan trọng 😃
1431988
ĐẠI BÀNG
8 năm
@zhongjun Có báo rung thôi bác còn hiện tên người gọi, đọc tin nhắn thì chịu.
hieppm121
ĐẠI BÀNG
8 năm
@zhongjun Từ bản Mi Band 2 sẽ có màn hình Oled nhận thông báo từ điện thoại bạn nhé mà giá lại rẻ hơn rất nhiều. Pin thì tầm 20 ngày mà tính năng người dùng thì chỉ cần như Mi band là đủ.
zhongjun
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hieppm121 Nếu bạn đã từng xài nhiều dòng vòng đeo sức khỏe sẽ thấy cũng là đo bước đi nhưng thuật toán hay cảm biến của dòng nào cho kết quả chính xác hơn thì người dùng sẽ chọn, do đó không phải cứ có đo bước đi là mình sẽ mua mà còn tùy vào sự chính xác của sản phẩm nữa. Còn việc nhận thông báo từ điện thoại của XB2 thì mình không thấy đề cập trong phần tính năng của sản phẩm nên nếu có được thì đúng là giá phải chăng mà lại đầy đủ tính năng 😃
zhongjun
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mấy em smartwatch và vòng đeo sức khỏe của Samsung dạo này cứ dùng hệ điều hành Tizen chắc do hệ điều hành này nhẹ nhàng hơn Adroid wear, mình thích dùng vòng đeo tay fitbit vì sự đơn giản mà hiệu quả, mong là em Gear Fit 2 này cũng sẽ được như vậy. Chờ bài trên tay của Tinhte nếu hay thì cuối năm rước em về vậy 😃
@zhongjun thật lòng mà nói smartwatch nên chạy Tizen vì sự đơn giản nhẹ nhàng dễ dùng,ko đòi hỏi phần cứng cao của nó
mimosa1805
TÍCH CỰC
8 năm
@zhongjun Hệ điều hành Tizen trên mấy con smartwacth của Samsung sài ngon bạn àh. Pin trâu hơn hẳn so với Android Wear, app cũng khá nhiều, mượt mà, giao diện đẹp
bằng giá time2 luôn, cũng phải đợi tới cuối năm cơ... 😔

mua con lào bây giờ?
đang sở hữu gear fit 1 muốn nâng cấp quá 😔( nhất định làm 1 em
p/s: cho em hỏi gear fit 2 có trả lời cuộc gọi trực tiếp chưa hay vẫn chỉ là biết thông báo có ng gọi mà k thể trả lời
thời lượng pin với 1 cái đồng hồ có GPS như vậy là rất rốt rồi, chưa thiết bị nào bé có GPS mà pin cao hơn nó đâu.
So với miband 2 thì giá rõ ràng đắt hơn nhiều nhưng đổi lại được màn hình oled to đẹp, có gps, có 4Gb bộ nhớ, xem được tin nhắn, thông báo. Kết nối bluetooth trực tiếp tới tai nghe để nghe được.
Nói chung là cần phải cân nhắc kỹ nhu cầu và túi tiền 😁
Mấy cái vòng này đeo đi chạy bộ thì đc chứ đeo bình thường nhìn ko hợp lý tí nào cả.
Ngoài topic
Anh rm cho mình hỏi có cách nào tắt ad (qc) trong youtube trên smart tivi sam sung ko
xuanquynhbk
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ad Duy Luân ơi, cái này có hiển thị cuộc gọi, tin nhắn từ điện thoại được ko ?
vinhbao1989
ĐẠI BÀNG
8 năm
giá có trả lời trực tiếp cuộc gọi thì ngon
review kiểu gì mà chi tiết màn hình cong không được nhắc tới nhỉ, làm cho có hay sao á.
Mình không rõ là có thằng nào khác làm với màn hình cong hay chưa mà không đáng để nhắc tới.

ioiokkkk
ĐẠI BÀNG
8 năm
@luanth Cái này được tính không bạn 😁, đang dùng một cái :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019