Sharp giới thiệu Pantone 5 107SH có khả năng phát hiện phóng xạ

Didu
29/5/2012 3:49Phản hồi: 63
Sharp giới thiệu Pantone 5 107SH có khả năng phát hiện phóng xạ

Điện thoại của người Nhật luôn làm chúng ta cảm thấy bất ngờ và hấp dẫn về những tính năng của nó, lần này Sharp đã cho cả thế giới thấy mẫu điện thoại có khả năng phát hiện phóng xạ của họ mang tên Pantone 5 107SH. Điện thoại mới nằm trong bộ sưu tập mùa hè 2012 của nhà mạng SoftBank với 8 màu sắc khác nhau như hồng, xanh dương, tím, da cam, trắng, đen... Pantone 5 107SH sẽ có khả năng nhận biết mức độ phóng xạ trong không khí với một ứng dụng riêng. Nút bấm ở phía dưới cùng bên phải trên 107SH sẽ cho phép người dùng truy cập nhanh vào ứng dụng đo phóng xạ và sẽ cho ra kết quả sau khoảng 10 giây tính toán. Dẫu vậy, mức độ chính xác của nó chỉ vào khoảng 20% mà thôi. Ngoài khả năng đo phóng xạ, 107SH của Sharp còn thể chống nước và chống bụi. SoftBank cho biết sẽ bắt đầu bán ra Pantone 5 107SH từ giữa tháng 7 tới tại Nhật Bản.

Cấu hình chi tiết Sharp Pantone 5 107SH:
  • Màn hình 3"7 độ phân giải 854 x 480 điểm ảnh
  • Cài sẵn Android 4.0
  • CPU 1.4Ghz
  • Camera 4MP
  • Camera trước
  • Mỏng 12mm
  • TV Tuner
  • 8 màu sắc
Nguồn: Engadget, The Verge
63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phần dưới nhô ra thừa nhiều quá. Thiết kế tạm được
@smartphone0G tại còn chứa công nghệ phát hiện phóng xạ nữa chi bạn
Tại sao Japan không làm phone quốc tế nhỉ, họ mà cho phone "ra nước ngoài" thì quá tuyệt cho họ rồi.
@Thanh Vo Nhật mới dính vụ sập lò hạt nhân vừa rồi chứ có nước nào dính nữa đâu mà cho ra nước ngoài?
@Thanh Vo Họ không cầu tiền, họ cầu cuộc sống tốt nhất cho nhân dân họ.
@Thanh Vo bọn nó sxuất cho ng bản địa thui,pit thương hiệu của nó ko cạh trah đc các hãng khác,điển hình LG hay sao đóa bác,nhưg đúng 20% thì hơi kém
@Thanh Vo thấy vậy chứ ra rồi cũng khó sống lắm bạn ak,chết iểu theo thời gian thôi
@Thanh Vo đã và đang làm đấy bạn !!!! hiện h các công ty điện tử Nhật đang chạy ầm ầm sang mấy nước mới nổi đấy , cuôi năm nay , đặc biệt là đầu năm sau bác sẽ thấy JMP đổ bộ vào VN như nấm h đấy
HuyChuu
TÍCH CỰC
12 năm
bọn Nhật trùm mền wa'
never_back
ĐẠI BÀNG
12 năm
xảy ra thảm họa hạt nhân lên thiết kế luôn em này.:rolleyes:
@never_back xảy ra thảm hoạ hạt nhân lên thiết kế nuôn em lày,chứ bác:p
đọc cm của bác mấy lần mới hiểu đấy;)
never_back
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ptp49 không hiểu ý bác ???:rolleyes:
@never_back bác viết chữ nên thành chữ lên ->đọc mấy lần e mới hiểu ý bác đó
Điện thoại giờ làm được nhiều thứ nhỉ, tiếc là chưa có nhà sản xuất nào nghĩ đến việc phát triển ứng dụng trên điện thoại đoán biết xem khả năng cưa đổ được em x, y, z là bao nhiêu %?😁
never_back
ĐẠI BÀNG
12 năm
@autotechno thiết bị ấy có từ lâu rồi mà bác.... cái Ví Tiền của bác.:rolleyes:
@autotechno :rolleyes: cơ sở là gì hả bác. E mà làm thì sẽ thiết kế cái đt giá >50 chai thì nếu ai mua đt đó % cưa đổ các e x,y,z lúc nào cũng >80% :D
anhdetinh
TÍCH CỰC
12 năm
@zeus8410 Mua mấy cái Vetu ấy cưa đổ liền :D
@never_back Và nó có độ mỏng mà chưa chiếc điện thoại nào có được : Credit Card 😁
Việt Nam sắp xây nhà máy điện hạt nhân, với trình độ lùn về hạt nhân như nước ta thì có cái điện thoại này là cực quan trọng trong tương lai đấy. Trong phạm vi 40km kể từ tâm nhà máy lên sắm cái này để biết trước mà " té ".
Đợi khi chính phủ nêu tên chắc là đang truyền hoá chất trong viện Ca rồi ^^.
dinhduoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Canon100is bác này nói làm em hãi quá, chắc kiểu này phải xem ai thân quen bển Japan ko làm cái phòng cho chắc ăn quá
@Canon100is bác này hoang tưởng quá
@nndinhnc_bg Bạn cứ ở gần đấy khoảng trên dưới 70km xem. Có mà mua mỗi người 1 cái ngày nào cũng dò khắp nhà ra ngoài vườn ấy chứ !
cái này dùng ở Nhật là chuẩn rồi, phát hiện phóng xạ cơ mà hihi
Không bík bao giờ mới cóa con smartphone mỏng như lá chuối @@
Cái này sẽ có ích trong 1 số lĩnh vực nè.
Camera 4mp à? Nghe lạ ghê 😁
QDND
TÍCH CỰC
12 năm
Ngày nào mà nhà máy điện hạt nhân ở Ninh Thuận xây dựng xong thì mình cũng "phòng thủ" một chiếc cho chăc ăn.😁
chắc là camera 14mp
uh, m cũng thấy camera sao lại là 4mp, chắc nhấm lẫn gì ùi
Tính năng này rất thiết thực đây!
iLeo
CAO CẤP
12 năm
người Nhật đúng là hay thiệt, trong cái khó ló cái khôn
kenkyoko
TÍCH CỰC
12 năm
Tương lai chiến tranh hạt nhân thì sẽ ra những máy đo phóng xạ mini mỗi người 1 cái. Ôi cái ngày trong Film không còn xa nữa rồi....
Add.tuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kenkyoko đầu óc bác phong phú thật ! 😁
Điện thoại japan vs với iphone con nào sách dép cho con nào các bác nhỉ?
4mp là sao nhỉ các bác?
quocviet84x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìn mặt trước giống iphone ế
@quocviet84x anti apple nằm vùng ah,phán như khiếm thị:mad:
quocviet84x
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ptp49 M nhìn kỹ lại cái mặt trước đi, đừng có lôi anti ra mà kêu, mù thì cũng phải nhìn thấy mờ mờ chứ
@quocviet84x ngu vãi,mù mà còn nhìn thấy mờ mờ
thế mà phán giống iphone thì hết ý kiến

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019