Smartphone cao cấp Trung Quốc đang thú vị và nỗ lực hơn bao giờ hết

Duy Luân
21/6/2018 1:50Phản hồi: 266
266 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thật sự khó có thể bài bác hàng Tàu khi nó có chất lượng cao và giá cả phù hợp hơn. Đồ công nghệ của xiaomi chẳng hạn( ko nói đến điện thoại) quy chuẩn chất lượng của các hãng Tàu cũng rất cao, chỉ là mình có tiền mà mua hàng cao cấp ( giá vẫn rẻ hơn nhiều hàng của Nhật, hàn,mỹ, châu âu...) , Vì giá nhân công bên họ rẻ và họ đi sau và chắt lọc công nghệ cực nhanh và hiệu quả. Xu thế chung của sự phát triển, kẻ thức thời là trang tuấn kiệt. Mình ghét 2 tiếng Trung quốc ,nhưng hàng hoá của nc họ làm ra thì sánh ngang thế giới về chất lượng. Giá như Việt Nam có các công ty ,tập đoàn như họ thì thật tuyệt
vannhu1995
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vậy cảm biến ánh sáng tìm cận và nhiều cảm biến khác.như chụp hình thì oppo Find x sẽ tự động trước lên.vậy khi nghe cuộc gọi thông thường có trước lên không hay là có cảm biến ánh sáng dưới màn hình.mà năm nay thấy oppo con này phá cách nhìn quá thík chỉ. Thík thôi còn mua hay không là một chuyện khác
NoSheeple
TÍCH CỰC
6 năm
vui vẻ là sao vậy?
Không có hàng Tàu thì để bọn SS,Sony cả Apple nó hét giá trên trời cho mấy điện thoại cùi bắp,lúc đó lăn ra khóc!
@batuocbongdemht88 Nghĩ ngươc lại coi nêos ko có bọn Apple Sony, liệu chính phủ Tàu, doanh nghiệp Tàu, Việt có chịu làm ko, hay lại sáng cắp ô đi chiều cắp ô về ?
@duclinh79. Ngược lại cái gì,cái xu thế pt là cái chung!Như thời cái xe dream,ko có dream Tàu thì dân VN ít ai đc đi lắm,nhờ có nó mà kéo đc giá nhiều thằng xuống!
bendn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@batuocbongdemht88 Giờ xe hơi TQ làm lại thử xem đc như xe máy ko?, Giờ ở tp tìm mỏi mắt mới thấy chiếc xe máy TQ đi chở rau, những xe nhật cùng thời còn chạy đầy ở tp.
@bendn Liên quan?Tôi đang bảo nhờ hàng Tàu bọn kia mới bớt ảo tưởng giá,kéo về giá trị đích thực hơn,cái đó thì phải cảm ơn!
Đồng cảm với DuyLuan. Đất nước TQ đang nỗ lực hết mình để rũ bỏ đi cái quá khứ là chuyên copy và ăn cắp. Họ dám thử những cái mới, dám làm và dám nghĩ. Chất lượng của các sản phẩm TQ hiện nay cũng đang được nâng cao rất nhiều. Tôi hoàn toàn cảm thấy có thể đặt niềm tin vào các sản phẩm của họ
@hoangtungxda Hi vọng bán tốt, chứ mình thấy mấy con này bán có vẻ không ngon lắm đâu, khó á. Bài này chỉ nói về sản phẩm, còn kinh doanh là một phần quan trọng nữa
@Duy Luân Quan trọng là dám thử cái mới. Đâu có ai mới làm cái đã thành công ngay dc đâu. Phần cứng có thể các hãng TQ đang làm rất tốt nhưng phần mềm vẫn là điểm yếu chí mạng. Sự phân mảnh của Android là yếu điểm ko thể nào chối cãi. Thành bởi Android, bại cũng bởi Android 😁
Nước ấy đem hàng qua đây bán chạy ào ào moi biết bao nhiêu tiền của dân bên này, còn các thế hệ trẻ bên này lớp mua ủng hộ, lớp auto chê như 1 lũ nhao nhao ko biết vì sao nó đứng TOp mà cứ đổ thừa so Sơn Tường + Quảng Cáo
@ThietKeWebChuyen-Com Bán chạy là do nó chiết khấu cho nhân viên bán cực cao, hồi mới nổi vô tgdd bác kêu muốn mua đt tầm 5-10tr xem nó auto tư vấn oppo nhé
Toàn đi copy các hãng khác.
vkat_nguyên
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đọc com men các bác mà chẳng biết nói sao.tớ đang làm,sống ở trên đất tq nè.nói về sp công nghệ cao bọn tàu không thua ai đâu,chất lượng đâu có kém,,, m đi nhiều mua nhiều giờ toàn dùng đồ tq... Nếu để ý thì rất ít có các mặt hàng của nước khác bày bán ở đây...muốn mua đt ssung,ip... Cũng phải lặn lội không kém... Ngoài đặt trên mạng online.
hello anh em
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các hảng điện thoại trung quốc được chính phủ trợ giá đễ dành thị phần dù chấp nhận thua lổ...chơi chiêu ghê thật
TonyWu
CAO CẤP
6 năm
@hello anh em Thế bạn có số liệu CP TQ trợ giá bao nhiêu tiền trên 1 sp ko?
Có CP nước nào ko hỗ trợ doanh nghiệp phát triển trong nước ko?
chú mèo
TÍCH CỰC
6 năm
Thấy cũng bình thường; muốn đc lòng ntd thì phải khác so với số còn lại. Nhưng, chơi dao có ngày đứt tay. Trung quốc bao đờ vẫn thâm và hiễm. Khó lòng!
oxechip
TÍCH CỰC
6 năm
Với mình thì mua oppo vì camera, di nhiên là cùng hình đem lên máy tính để so thì hình của oppo và iphone , là có thể dùng được.
Tuy nhiên , f7 mới ra lại thua kém f5 về khoản chụp hình, f7 với ai nâng sáng và chỉnh tự động khiến mình không hài lòng. Nên đành phải mua f5
Dung1856
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tẩy chai TQ
@Dung1856 Tẩy *chay
saigonday
TÍCH CỰC
6 năm
Tẩy chay đồ tàu vì nó cài phần mềm gián điệp để lấy thông tin người dùng
Đừng ham rẻ mà chết nghe mấy thèng ..., à mà thội kệ cmn chúng bay
Việt nam ở đâu trên bản đồ công nghệ của châu lục? Cái gì nói và định cũng hay cũng giỏi cả. Nhưng thật tế thì. ..?😃
david_tong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mod ah, chắc bạn đã sài điện thoại TQ rồi nhưng bạn đã dùng nó như cái điện thoại chính chưa ? Hay chỉ là cái điện thoại phụ cho iphone, ss... thôi? Bạn có sợ bị đánh cắp thông tin ko 😆
@david_tong Không mình không sợ bị đánh cắp thông tin, và mình vẫn xài iPhone X làm máy chính
elgaucho
TÍCH CỰC
6 năm
@david_tong Tay nào mà kêu chẳng sợ bị đánh cắp thông tin giống như tự tát vào mặt rồi kêu không đau thôi.
Giống iphone trừ khi mua mẹ apple .. nhìn chất lắm
Nói thật chứ.bọn tàu k nên làm những máy ntn.thứ. nhất chả có sáng tạo cái j ở đây cả.màn cong và thiết kế gần như sam vs apple.hợp tác vs mấy mấy hãng lớn để lấy thương hiệu.còn con ốp pô xe máy thì trượt lên trượt xuống 3 bữa là mòn hỏng.đơn giản như ipx or note thôi là ok
Titanium.77
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thành thật mà nói thì các hãng TQ đều có sự sáng tạo đó chứ
Nhưng theo mình thì hầu hết là sáng tạo nửa mùa. Tính ứng dụng và trải nghiệm k cao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019