So sánh các gói Internet 3G mới của mỗi nhà mạng

TDNC
16/10/2013 8:55Phản hồi: 1.498
1.498 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang xài gói MAX của Vina, hạn còn tới 23 nhưng cũng đã cắt 3G từ hôm qua 😆
Chắc mấy ông nhà mạng nghĩ khi tăng giá 3G thì chúng ta không dùng nữa. Hệ lụy là chúng ta sẽ phải sử dụng tin nhắn và gọi của nhà mạng nhiều hơn. HEHE. Nhưng mà now đi đâu cũng có wifi. Tẩy chay 3d9eeeeeeeeeeeeeeee.
Tốc do bi bop xuống qua thap nhu mang 2g luon , vai ca lọ
Anh em Gặp bon nha mang thi troll chet me chúng nó đi
các pác nào dùng vina cho em info chính xác là vina phone bóp băng thông về bao nhiêu thế 32kb/s hay là 32KB/s ~ 4kb/s thế @@
@hakiri pác nào xác minh em phát @@
daikimgia
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang xài MIU cuối của Mobi (đăng ký tháng trước) .Mấy hôm nay luôn báo 3G mà hôm nay chỉ còn chữ G thôi, ko lẽ bị tèo nhanh vậy?

Vote cho anh em Tinh tế tẩy chay 3G luôn. Cạnh tranh ko lại là tìm mọi cách phá, chặn, ... coi khách hàng như sh*t, mà chả có ai đứng ra bảo vệ người tiêu dùng cả, chỉ có bảo vệ cho bọn nhà giàu.
@daikimgia xài gprs là đủ rồi, xài chi 3G hao pin
xichdethien
ĐẠI BÀNG
11 năm
3 nhà mạng không còn cạnh tranh lành mạnh, giờ cùng nhau thao túng thị trường.
leejonghun
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác nhà mạng nên vào đây xem và suy nghĩ lại...
bỏ 3g, bỏ 3g, bỏ 3g... yeah...
lucky1193
ĐẠI BÀNG
11 năm
bóp chết 3g Việt Nam
ok dùng hết tháng này cũng phải bỏ 3g. mặc dù rất yêu tốc độ nhưng quá max không theo được.

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn mobile app
Thế các bác cho e hỏi? Giờ e muốn lắp Wifi cho điện thoại dc khôg? Vì em ko có Pc. Ai biết thì quote em phát. E cám ơn nhiều. Sợ 3g lắm rồi
@latlaikiuc hỏi gì lạ thế, k trả lời nổi đâu
million.vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@latlaikiuc Bạn lắp đặt internet adsl 160k/tháng, có modem phát wifi mà. Bạn lắp internet ở Thái Nguyên thì alo mình nha: 0975111292
bb ko có bis thì thành cục gạch, khó xử quá
3G ơi, hết tháng này anh em mình chia tay nhau đi. Đòi hỏi của em hơi cao và gia đình anh không đáp ứng được. Nói chung là chúng ta không hợp nhau.
@ghost_shadow2008 chia tay sớm, bớt đau khổ 😁
narus
TÍCH CỰC
11 năm
sao e dùng Vinaphone mà không thấy tin nhắn báo tăng giá của nhà mạng các bác nhỉ
Đây gói MIU Mobifone còn trong dung lượng 600MB mà tốc độ thế này thì có chán ko chứ image.jpg image.jpg
@khoado93 thật ra thì không cần test cũng biết speed cùi rồi;
7.2Mbps (còn trong cái đám 600MB) nhưng so với ADSL gói cước cùi nhất thì rõ, 3G là vực ADSL là trời; wifi (adsl cùi nhất) vẫn youtube/hdviet ầm ầm; 3g tạch, lag hơn chơi thuốc (mobile nó hiện chữ H luôn chứ đùng nói là chữ 3G);
bọn nhà mạng này hiểm lắm:
1. tăng giá
2. nhiều người chịu không nổi sẽ bỏ (và đúng là như vậy)
3. nhiều người bỏ nên tốc độ tự nhiên sẽ lên, mà không cần đầu tư cái vẹo gì hết.
4. tiền lời thì cũng như cũ, thậm chí tăng thêm

ngồi chơi mà ăn thiệt là đây!!!

ở ta, "cạnh tranh" là 1 cái gì đó rất trừu tượng, mơ hồ, ảo tung chảo...
Bao giờ viet nam.moi co mang 4G nhi
dùng thì lởm khởm..mimax vịt teo dc gần chục ngày là hết dung lượng..trả hiểu tính toán kiểu j luôn..bh còn tăng giá..70k mà 3g ngon cũng ko tiếc..đây lởm khởm còn tăng giá...hủy luôn!
Thì ý e là câu wifi cho điện thoại ấy. Vì em ko có máy tính. Híc
@latlaikiuc thế có adsl k?
@latlaikiuc ở nhà, thì đăng ký adsl, mua cái access point lắp vào là xong. access point khoảng 250-350k/con là dùng tốt chán rồi.
@latlaikiuc ít nhất e phải có adsl, nếu lắm mới có thể modem đã có wifi, nó phát ra wifi thì dt bắt wifi đó mà dùng, mà anh khuyên e nên tập trung học hành, k nên chat chit vai bơ hay zalo gì hết, hihi
@latlaikiuc Được, kêu thợ kéo mạng, lắp luôn wifi.
SPL
TÍCH CỰC
11 năm
Em dùng SIM chỉ 3G tức Broadband của Vina và VT, không có nghe gọi thì cước thế nào vậy mấy bác?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019