So sánh camera: iPhone Xs Max, HTC U12+, Galaxy Note9 và Huawei P20 Pro

cuhiep
29/9/2018 3:59Phản hồi: 516
516 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lần trước đoán đúng được 2 chiếc 😁 HTC U12+ và Iphone Xs Max :D
Không ngờ Huawei P20 Pro lại có góc rộng đến như vậy!? :D
@Nhạc Phụ Đại Nhân chứng tỏ chẳng biết gì về camera của huawei và tiêu cự của samsung :D
Note9 dùng hệ thống camera với tiêu tự như của IPhone :D nên góc nhìn phải giống nhau chứ.
empty_83
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuhiep Tôi cũng chả biết gì về mấy cái đó. Ban đầu cứ tưởng 4 là SS vì nghe nói Ss ảnh rực, nịnh mắt, không thật
thanhnn188
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Nhạc Phụ Đại Nhân P20 camera phụ là 3x nên zoom vào là lộ ngay 😃
gaucon3503
TÍCH CỰC
6 năm
@empty_83 Năm nay thua xa rồi
Thao990
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vẫn rất thích cách htc xử lý ảnh, dù một vài tình huống hơi đuối nhưng chung lại thì thấy rất ổn
Con max vẫn chi tiết tốt nhất. Note chụp đẹp đấy chứ. HTC cũng dc, chắc trung thực quá.
Tín Nguon
TÍCH CỰC
6 năm
kỳ này iphone chụp ánh sáng tốt r, ko cách biệt mấy vs note 9 khi đủ sáng
chinhlevn
ĐẠI BÀNG
6 năm
XS ảnh có vẻ thật nhất, nhưng nhìn Note9 đã mắt hơn.
xt30
TÍCH CỰC
6 năm
@chinhlevn Xmax chụp đẹp, nhưng thật mình ko thích nước da trên ảnh xmax, nó cứ vàng vàng thế nào ấy, có tấm còn thấy mẫu ngăm ngăm, còn về phong cảnh và hậu kỳ đẹp
empty_83
ĐẠI BÀNG
6 năm
@xt30 Màu da như vậy mà có người lại bảo thật thì đến chịu. Ban đầu cứ tưởng máy 4 là của SS cơ 😁
@chinhlevn Mình thì lại thấy u12+ thật nhất 😃
@chinhlevn Xs Max là con sai màu kinh hoàng nhất chứ thật gì bạn 😆)
x.dung
TÍCH CỰC
6 năm
@c0902765115 Chuẩn bạn ạ. Có trường hợp mình nó 01 màu. 03 con kia auto sai màu
metronome
TÍCH CỰC
6 năm
xs max màu sắc chân thật ko nịnh như note 9
@metronome Xs max lẻn màu rực rỡ nhất chứ chân thực j bác.
empty_83
ĐẠI BÀNG
6 năm
@metronome Ảnh 4 là xs max đó cha nội, đừng nhầm sang ảnh khác nhé :v
lechautu
ĐẠI BÀNG
6 năm
😆 nhục chưa

0BD494E4-DBAE-44A2-BA3A-E0592B1E9464.jpeg View attachment 3968421
@lechautu Haha
@lechautu @luanth 😃
@lechautu có 1 số hình bị p20 pro bị tráo giữa 3 và 4 như tấm chụp bờ hồ đó bác ạ,ông thớt chắc cuồng ip r
12minhduc.
TÍCH CỰC
6 năm
Dìm hàng android quá. Nhưng công nhận hình của Xs max màu sắc chân thật, chuẩn hơn nhiều.
@12minhduc. Chụp mẫu da vàng như viêm gian giai đoạn cuối mà bác bảo chân thực em cũng quỳ với bác
tuhmu0915
ĐẠI BÀNG
6 năm
@12minhduc. Màu ám vàng mà
12minhduc.
TÍCH CỰC
6 năm
@chetdichoroi Em đi khám mắt cái đã.
kuraj
TÍCH CỰC
6 năm
Theo ý mình: chân dung Note9, Phong cảnh Iphone XS Max
Vậy là từ nay đừng ai nói ip chụp chân thật nhất nữa nhá! Vị trí đó hiện tại đã thuộc về htc rồi 😁
@Hero of Newage Khổ cái thực vậy thì bị chê nhiều quá bác ạ. HTC cái gì cũng tốt, nhưng không gặp thời. Do thời con M8, M9 fail quá mà xuống luôn.
tuhmu0915
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hero of Newage Nhưng thời nay chụp thật thì bị chê màu nhạt xấu 😆
Hac Long
TÍCH CỰC
6 năm
Chị em thích chụp hình của nót 9 hơn, và ae cũng dễ bị lừa tình hơn
Dải nhạy sáng & chống rung camera trước của xs quá bá. Xem camera test bên nước ngoài thì thấy khoản cam năm nay XS max ăn đứt note9 vs pixel 2
4433980_So_sanh_camera_iphone_xs_max_note_9_htc_u12_p20_pro_panorama.jpg
beobu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Điện thoại vẫn là điện thoại thôi, vui vẻ thì thoải mãi, nên cũng đừng nặng nề quá làm giè. Chưa kể giờ đa số hãng dựa vào AI, mỗi hãng thuật toán một kiểu, mà mỗi tình huống bố cục chi tiết thì mỗi AI lại quan tâm xử lý khác nhau. Xem qua series các bạn sẽ thấy, chất ảnh không hề ổn định, iPhone giờ cũng vậy, ko vàng điện ảnh như trước nữa mà có tông lạnh, có nóng bừng,... hehe.
Sau cùng, âm thanh - hình ảnh là theo gu tai và mắt, nên ưng cái gì thì nhậu cái đó thoai, đừng lăn tăn nhiều.
w810i
CAO CẤP
6 năm
@beobu Không được đâu bác ạ, chụp đẹp chụp xấu đã đành, cả năm không chụp được tấm ảnh cũng đã đành, nhưng đã mất công nấp sau bàn phím, đăng nhập vào đây, phải ăn thua đủ cho sướng tay cái đã, chứ xem xong vỗ tay ai về nhà nấy thì còn gì là tinh với chả tế?
😁
@beobu Chuẩn quá bạn, nhưng nếu vậy thì diễn đàn này hiu quạnh lắm.
beobu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@c0902765115 Có nhiều góc khác để khai thác lắm bạn à, ví dụ như lập hội của 4 em này, rồi all cùng chụp và share ảnh đẹp lên cho nhau xem, chúng ta sẽ thấy được nhiều bức ảnh thể hiện cuộc sống ngoài kia tươi vui hơn nhiều cảm nhận của những người chỉ ngồi sau bàn phím.
Đông hay vắng không là vấn đề, vấn đề là có tốt không thôi. Chứ giờ 10 bài thì 8 bài fan hai bên chửi nhau, xem chán lắm. Sự đông đúc thì có nhưng tinh tế thì cũng mất lâu rồi.
Hình như iOS12 đẩy màu hơi sáng, rực thì phải. Mình vẫn chụp bằng máy ấy, quần áo ấy trong không gian như vậy nhưng hôm nay chụp thấy sáng hẳn, màu rực hơn.
. p20 pro => xmas => Htc => sam
kingking7
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đúng như mình dự đoán ảnh 4 chính là ip xs vì con ip x trước đó camera của nó có khả năng cân bằng giữa vùng sáng và tối rất tốt,nhìn như kiểu tấm nào cũng có hdr hỗ trợ màu rất đẹp,kể cả quay video cũng vậy
Vậy xMax có cơ rùi
hieunhi
TÍCH CỰC
6 năm
Vẫn thấy P20 Pro cho màu sáng và tự nhiên nhất trong phần lớn hình chụp, nhất là chụp cô mẫu... 😃 U12+ xấu nhất...
hut2012
TÍCH CỰC
6 năm
Thích ảnh của P20 Pro nhất 😃
K đem pixel ra đọ nhể. Sợ thua à 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119