So sanh Fz150i va Pulsar200NS

N.H.Tuấn
20/5/2016 11:29Phản hồi: 45
So sanh Fz150i va Pulsar200NS
nhuw tiêu đề em định mua mot con xe tay côn chơi . Nhưng phân vân giữa hai em này . Ai view rồi cho em cái lời khuyên ạ 😆 thanks moi nguoi !
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

toitoi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Quan trọng là kinh tế của bạn thôi,200 thì phải hơn 150 rồi.

Gửi từ 1100i bằng wifi nhà hàng xóm.
Cả 2 xe đầu ngon, mỗi tội 200NS thì hiếm phụ tùng, hỏng thì phải đặt rồi chờ và giá thì cũng ko dễ chịu như FZ150i. Ăn chắc mặc bền thì vote FZ150i
Newbieee
ĐẠI BÀNG
8 năm
@meodihia_cool trc thấy có link đăng bán chỉ 78tr ra giấy tờ , nếu thiệt thì ai mà mua fz nữa
còn vụ phụ tùng thì chịu
@Newbieee Ko biet bề ngoài con nao đep hon nhi :v
BKC_SG
ĐẠI BÀNG
8 năm
@N.H.Tuấn Có gì khó khăn đâu, đạn không thiếu, ra chạy thử. Con 200NS thì ko biết sao vì chưa bao jo tìm hiểu còn Fz thì cho trải nghiệm thử đó. Thấy được thì tậu luôn, nhanh gọn.
Fz150i đi bác. Thág 6 e cũng múc 1 con. Nhìn ngoài đẹp lắm
Upppppp
mitttuot
ĐẠI BÀNG
8 năm
@N.H.Tuấn Đẹp hay không thì tùy con mắt mỗi người. Ví như cá nhân mình thấy Fz150 đẹp hơn, mạnh mẽ hơn còn ko biết bạn nghĩ sao?
Fz150i được nhiều người chọn hơn đó bạn. Kiểu con này bên ngoài cũng đẹp hơn nữa.
Cũng dữ dằn nhỉ, lựa chọn toàn con xe chiến. Hai em này đều ngon lắm, cơ mà thấy họ chuộng FZ150i hơn
lemann
ĐẠI BÀNG
8 năm
200NS thấy ít được thịnh hành nhỉ, không biết phải do phụ tùng hiếm hoi không hay còn lý do nào khác nữa.
huuanhh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Fz150 đang khuyến mãi tặng mũ với áo khoác nhìn chất vãi kia bác. Nhanh tay quất luôn còn đợi chờ gì nữa.
@huuanhh Haizzz coi chung Yamha khuyến mãi vậy để bán nết FZ rồi nhập khẩu chinh hang M-Slaz về đấyy :v
ranabaaa
ĐẠI BÀNG
8 năm
@N.H.Tuấn Đẩy bán nhanh hay không ko quan trọng. Miễn sao máy móc Fz nó ngon, chất là được rồi
1 chiếc là thương hiệu nổi tiếng, phụ tùng sẵn có
1 chiếc là dòng xe bình dân bên Ấn được tư nhân nhập khẩu bị đội giá gấp hơn 2 lần giá trị thực bên Ấn, phụ tùng hiếm
Cá nhân mình thì chưa đc chạy Pulsar 200NS chỉ mới được nhìn và sờ thôi thì cảm nhận là dàn áo, nước sơn có cảm giác hơi lô lô chứ k có sắc sảo như Fz đc 😁
angelsun
TÍCH CỰC
8 năm
@Đặng Trọng Hoàng Nước sơn Fz cũng ko khá khẩm gì đâu bạn. Trong Gr Fz SG có bác đi 1 thời gian tróc sơn, dáng băng keo vô giựt cái bay nguyên mảnh sơn
svsg2013
ĐẠI BÀNG
8 năm
Pulsar 200NS kết cấu với máy giống hệt duke nên thay thế sửa chữa cũng dễ, chỉ khó cái ở bằng lái A2
@svsg2013 V cho hỏi nên mua em nào vậy :v. Rõ ràng pulsar đep hon hẳn , nhung ko biet may moc the nao
Gold1111
ĐẠI BÀNG
8 năm
@N.H.Tuấn Máy móc thì hai con này con nào cũng ngon hết. Khỏi lăn tăn nhưng mua con nào thấy tiện cho mình hơn thì múc thôi. Nói thiệt nếu sẵn đạn thì tậu fz ề xong độ lên vài thứ nữa thì bao chất.
seochunni
ĐẠI BÀNG
8 năm
@svsg2013 Cái kết cấu thì dễ gì nó hỏng được bác ơi, mấy thứ phụ tùng lặt vặt kìa. Đến khi phải đụng đến ngồi chờ mòn mắt đồ chưa ề.
A2 bây giờ có nhiều chỗ bao làm rồi, nộp 3tr rồi đi thi lái (ko cần thi lý thuyết) xong về nhà ngồi chờ 2 tuần là có bằng.
200NS máy móc như KTM nhưng cục máy có bao giờ hỏng đâu nếu chăm bảo dưỡng, cái hay hỏng ở đây là dàn áo, là phụ tùng bên ngoài như đèn, gác chân...kìa, chả may xòe cái vỡ đèn, nát nhựa thì ngồi đợi đồ về mốc người 😕
@meodihia_cool BẠN CHO HỎI MÌNH LÊN LỐP 130 với 100 thì mình có cần mua loại lốp giống như lốp zin ko hay là mua hãng khác cũng được với 2 cái đó khoảng bao nh
@tuandoan1997 tất nhiên là phải lắp hãng khác chứ zin làm gì có lốp giống vậy, lại còn đắt. Giá cả mình ko nắm rõ nhg ae chạy fzi hay chơi michelin rẻ mà đảm bảo. Bạn vào thegioidaunhot xem giá lốp nhé.
@meodihia_cool lốp michelin 130/80 mà sao fz150i lốp zin có 120/70 thì làm sao mà thay vào được bạn 80 với 70 phải thay vành à cái lốp đó 1tr1 luôn mắc quá
@tuandoan1997 70, 80 là chiều cao lốp chứ ko phải chiều rộng, và lắp thoải mái ko phải thay gì cả. Bạn vào nhóm Yamaha FZi Hà Nội (>5000 thành viên) để tìm hiểu nhiều hơn nhé.
Newbieee
ĐẠI BÀNG
8 năm
nếu ko ngại thì mua xe cũ , trc trên mạng thấy có 1 bác nào đó ở bán 1 con fz dọn lên cũng keng lắm , phuộc USD, đĩa trc đôi..... mà có 6x tr
dôdoka
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Newbieee Mình nghĩ chắc thớt này đang phân vân 2 con đó thì dư ngân sách để tậu xe mới, ko có nhu cầu mua xe cũ đâu bạn.
Theo mình thì bạn nên chọn FZ150. Thực tế thì 2 con này máy móc đều ngon, tuy nhien FZ nó tiện hơn, phụ tùng dễ thay thế, dễ kiếm hơn.
Em vote fz150i
Ngoài lề cho em hỏi tí,em chạy côn tay cũng dạng mới biết chạy thôi,chạy còn phải nhìn số nhiều lắm,nếu chuyển qua fz150i ko có đèn báo số thì phải tập luyện như thế nào ạ,khi dừng tắt máy nó tự chuyển về N ko,độ đèn báo số thì ổn ko
@Chú Chim Nhỏ lắp báo số là giải quyết được vấn đề
@mhbp1610 Cái này cần phải chuyên môn cao ko bác,hay tiệm nào cũng triển đc ạ
@Chú Chim Nhỏ google ra hết em à, lắp đơn giản mà
@mhbp1610 Em google ra mỗi 1 tút bán thứ này
http://phukienxemay.com.vn/san-pham/combo-bao-so-fz150i/
78tr bao a2 chưa giấy tờ bên thưởng moto nhé bạn mà nói phiến diện quá néu 78tr ra giấy tờ còn bao bằng a2 thì mình cũng chả dám đụng đến con pulsa nhé hàng ấn độ đâu ngon bằng indo với lại mấy bác trên cũng bảo phụ tùng khó kiếm ko điên cầm tiền vào mấy con như vậy trừ mấy người mạnh về tiền thì ko nói chứ con pulsa nó bớt hơn nữa cũng chưa chắc là được mua nhiều
pulsar 200 đặc trưng máy xào xào rất khó chịu. Nếu em thích êm ái, fz150i phù hợp hơn.
Phụ tùng thay thế ko lo thiếu.
pulsar nhìn xấu lắm bình xăng nó ko được đẹp bình xăng của nó lẽ ra là sport chứ bình xăng thấp mà dài thế naked ko đẹp đâu bình xăng phải tròn và nhô như fz150i mới đẹp với pulsa ko có cái mỏ cầy đẹp như fz mà 2 chiếc thì chiếc nào cũng ok mà pulsa chưa chắc ngon hơn fz đâu
Theo tất cả thông thu thập được thì tầm tháng 9-10 M-Slaz sẽ về nên Yamaha đang khuyến mãi để đẩy Fz150i.
Fz150i chính hãng giá rẻ hơn Pulsar nhưng về diện mạo thì mình thấy hơi nhỏ (phụ tùng alo cái là có liền)
Pulsar 200Ns to bự giá 78tr ra giấy tờ. (Máy tốt, phụ tùng thì chỉ có lọc gió, nhông xên dĩa thôi, mấy cái này đặt là có hết, nên bạn phải chăm sóc xe kỹ hơn và coi có món nào sắp thay chưa)

Máy Pulsar mạnh đi phượt vô tư.

Tùy túi tiền, dáng người, và sở thích của bạn mà chọn xe thôi. Cứ ra xem 2 xe rồi đánh giá theo tiêu chí mình đừng nghe ai nói gì hết.
@deviland05 ở đâu bán cho bạn pulsa 78 ra giấy tờ thế còn ban đó muốn tư vấn thì mọi người tư vấn cho bạn ấy sao bạn lại bảo đừng nghe ai nói hết vậy thì bạn ấy cũng đếch thềm nghe bạn nói đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019