So sánh hiệu năng thực tế giữa iPhone 8 Plus với Galaxy Note 8: lịch sử có lặp lại?

zyzy1908
21/10/2017 3:1Phản hồi: 337
337 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác thử test phần mềm Dophin Emulator giả lập máy Wii giửa Iphone với máy này xem máy nào chạy nhanh hơn.
kutamitsu
TÍCH CỰC
7 năm
Nên so kiểu 20 app thường dùng, chỉ khoảng 2 game, và sau khi mở lần đầu thì tắt màn hình đi 30 phút sau mới mở lại xem thằng nào load hay ko mới chuẩn, test nó phải đúng với thói quen sử dụng của hầu hết người dùng.
ĐỀ NGHỊ CÁC MOD TT ĐỪNG SPEEDTEST LÀM GÌ NỮA, BÊN NÀO THẮNG-THUA THÌ FAN CỦA 2 BÊN CŨNG CỨ BAY VÔ MÀ CMT ẦM ẦM, ĐỌC CMT RIẾT NẢN, CÓ CÁI ĐT THÔI MÀ TÔN THỜ NHƯ CHA NHƯ MẸ, ĐẶT LÊN ĐẦU RỒI BAY VÔ BÊNH-CHÊ NÀY NỌ, TAO XÀI CÁI SAMSUNG GALAXY J1 CÙI BẮP ĐỂ NGHE GỌI CÓ SAO ĐÂU, CHỤP ẢNH THÌ DÙNG a6000 RỒI EDIT LẠI BẰNG CS5 ĐỂ PHÊ LÒI, BOKEH ĂN ĐỨT MẤY CON 8 CỦA CHÚNG FAN MỊA RỒI, GAME HẢ, CORE I7, VGA GTX1080TI NÈ, NGON THÌ TEST GAME VS ANH, ANH CHẤP 10 CON NOTE 8 HAY IPHONE 8, ANH CÂN, TÔN ĐT LÊN BÀN THỜ....
Cá nhân mình thì khoái note 8 hơn.
baquơ
ĐẠI BÀNG
7 năm
samsung bớt cái loa cãi lại, Test chip, camera, bền..... người ta làm nhiều năm rồi. Thua kém thì nhận đi, cãi người ta cười cho.
nghia_hxn
ĐẠI BÀNG
7 năm
ý bác ấy chắc là chạm hàng nghìn lần vào màn hình để mở ứng dụng, có thể 1 ứng dụng mở hàng chục lần chẳng hạn. hàng nghìn thì có thể nói quá, nhưng người ta nói ý dụng nó thế, các bác trên cứ câu chữ làm gì. 😃
Mọi lần test hieu năng mod thường tắt nguồn r bật lên test, lần này lạ cái nữa là có dụng cụ hành nghề 😃
Endee88
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hỏi các pro phát, con chip A chạy đc andr ko nhỷ nó chạy andr mà vẫn bá hơn mới nể, đọ thì phải cùng 1 hệ qui chiếu chứ nhỷ
@Endee88 Hệ quy chiếu ở đây là "cái Smartphone". Và đây là bài so sánh giữa 2 cái smartphone đỉnh nhất trong năm. Không phải nó mang smartphone so với cái xe bò.
@Endee88 Hệ quy chiếu là cùng chạy một app đó. Kg phải cùng chung là cách xài hằng ngày sao? Tại sao phải so cùng hdh làm chi?
Endee88
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thongphan1989 À ko, ý mình đang hỏi về con chip, tại thấy bên ifan họ nói chip A bá lắm, nên muốn hỏi thôi
@Endee88 Thì một con chip cũng giải được nhiêu phép tính một giây thôi, và những phần mềm chấm điểm nó cũng dựa vào năng lực tính toán xử lý của con chip để cho ra điểm thôi. Nói điểm geekbench hay antutu để tham khảo chứ nếu kg mạnh sao nó đạt được điểm đó? Hdh cũng là một phần nhưng nếu năng lực xử lý của nó kg đảm đương nổi thì chỉ cần update 1-2 lần là tèo luôn cái máy chứ kg phải update tới 4-5 năm như hiện nay.
Cái hình tinh tế chụp đẹp quá
phamtiep2511
ĐẠI BÀNG
7 năm
Android chậm hơn ios nhưng hay hơn rất nhiều lần bởi tùy biến và đa nhiệm. Isheep hãy cứ thỏa mãn với những gì đang có đi 😆
Sao em mod không khóa xoay màn hình iPhone lại nhỉ? Mỗi lần load ứng dụng xong lại phải nhấc cái đt lên 😔 vất vả quá.
rất nhiều lý do để iphone hơn @@ nhưng thật sự cùng mức giá 999 dolar và 😆 7xx dolar thì éo thể yêu thương note 8 dc 😃)
haohaovcl
ĐẠI BÀNG
7 năm
So sánh xàm vãi. Đến các ứng dụng giống nhau viết cho 2 hdh khác nhau khi khởi động ban đầu nó cũng khác nhau 1 chút thì so sánh sao đc.
KuTom1
CAO CẤP
7 năm
Về Game thì đừng bao giờ so sánh IOS với Android vì IOS luôn thắng. Thừa. Hãy so lướt Web và xem Youtube, vào Facebook đi. Đang dùng iphone SE thấy Game vào nhanh kinh khủng nhưng load Web bình thường, thậm chí một số trang nước ngoài còn thua cả chiếc xperia Z1 compact đời cổ.
romantic2503
ĐẠI BÀNG
7 năm
Iphone chạy ngầm ưng dụng trước??
quangvuhee
TÍCH CỰC
7 năm
Mình thích hdh iOS nhưng quả thực S8 và Note8 quá đẹp không thể cưỡng lại được.
Cũng giống như nhìn vào một cô gái mà thôi 😆))
Hôm qua thấy em cave render video 4k bằng iphone 8 mà mình gen tị ghê luôn. Tại sao dt mình lại yếu thế chứ 😁
Các bác xe ôm còn đồn ầm lên cái gì mà ar với vr ý. Ngẫm ra mình lạc hậu quá, chẳng chơi game chỉ biết lướt web với con smart phone. :D

À hôm nay đi cafe thấy 1 bạn đầu trọc cầm ipad kèm bàn phím xong hỏi chủ quán có cổng lan ko? Xong bạn ấy cắm dây lan kèm adapter vào ipad mà mình thực sự shock ... hết sức thần kỳ luôn. Mình phải dấu vội con laptop đi keo bạn ấy nhìn thấy :D đến bao giờ laptop mình mới dùng đc cái phụ kiện đắt tiền như thế :D
Micron B
TÍCH CỰC
7 năm
@DoremonSSJ3 Dân thường dùng vậy là được rồi. Còn thông minh cộng thêm 1 dãy phòng trọ tiệm điện ô tô thu nhập 60 củ/tháng thì nên dùng Mi Max thần thánh và nuốt nước miếng thèm thuồng Mi Mix. Cuồng tàu Apple Hater nhỉ! Cái kiểu bịa chuyện nói láo vẫn không thay đổi nhỉ, con mày mà biết có ông bố nói dối như trảo chớp chỉ để bênh mấy cái điện thoại tàu khựa thế này không biết nó nghĩ gì ta!
@Micron B Ờ bên mỹ có thằng dùng s3 còn bốc phét làm tổng thống làm tỉ phú cơ, tao dùng mi max bốc phét thế ăn thua gì 😁
Micron B
TÍCH CỰC
7 năm
@DoremonSSJ3 Ù Uầy, giờ còn tự so sánh với tổng thống Mỹ, hahaahaaaaahaaaaaa. Làm được tài sản như của ổng đi rồi hãy so với ổng, chứ giờ mày lấy cái gì để so hử thằng đần. Ôi giời ơi mắc cười quá haahaaahaaahaaa, bất tài vô dụng mà tự so với tỷ phú được công nhận, lãnh đạo cường quốc hàng đầu thế giới, ôi giời ơi hahahaahaaa, ổng có vài tỷ đó con trai ạ, phét mà như vậy thì tao vẫn phục sát đất. Ổng có tỷ đô dùng S3, không có nghĩa là cứ dùng S3 (hoặc cùi bắp hoặc Mi Max) là có nhiều tiền (chưa cần là tỷ đô như ổng) con trai ạ. Tao nhớ mày từng nói gì nhỉ "người có ngàn tỷ cũng đắn đo khi mua điện thoại và dùng Xiaomi", trươc thì so với người có ngàn tỷ giờ thì cảm thấy ngang ngang tỷ phú đô la, trong khi lười biếng bất tài, hahahaaahaaaa, mà mày có thấy ai có ngàn tỷ mà dùng Xiaomi chỉ tao mới cho tao mở rộng tầm mắt với, hâhhahaahaaaaaaa. Mắc cười chết thôi hahahaaahaaaa, ôi trời ơi ông tổng thống tỷ phú dùng S3 nên thằng cùi bắp bất tài nó tự hào vì mình cũng dùng ngang ổng, ôi trời ơi há há há. Tao chưa gặp ổng nhưng tao nghĩ ổng không "thèm chảy nước miếng" 1 cái điện thoại tàu giá hơn 500 đô la đâu, nên tao chắc mày oé có gì để so với ổng cả, mầy so sánh mà tao cười chảy nước mắt. Sao mày không so người giàu nhất thế giới dùng Android mày cũng dùng Android nên mày ngang ngửa ổng luôn. Ôi trời đất mẹ ơi, cười té mẹ nó cả ghế!
@DoremonSSJ3 lo mà đi nâng bi tiếp những cái đt có chữ MI đi, càng ngày càng cmt nhảm shit vãi ra
ohzzzz
ĐẠI BÀNG
7 năm
Test fps trong game thì android ko cửa, nhiều game note 8 còn thua 5s nữa là
Mình xài con S6 gần 3 năm rồi vẫn mượt, xài hằng ngày chẳng có vấn đề hay lag giật gì, vô game hay app cũng chẳng lâu. Nên mấy cái so sánh hiệu năng kiểu này chỉ câu view và làm mất thời gian thôi. Thực tế chẳng ai chơi hết game này tới game khác hoặc chẳng ai trong vài phút bật hết 1 đống app và game lên hết.
Note năm nay tiến bộ vượt bậc, mọi năm chỉ dám so với con 1-2 năm tuổi của apple, nAm nay vươn lên ngang hàng cùng năm với apple luôn, tuy thua sml nhưng đó là 1 sự cố gắng lỗ lực phi thường rồi, ae hãy động viên e ý nhé... sam cố lên nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019