So sánh màn hình Xperia Arc với Galaxy S và iPhone 4

vuhai6
17/1/2011 4:2Phản hồi: 192
Điều đầu tiên phải nói là mình thực sự bất ngờ với màn hình của Sony Ericsson Xperia Arc, lúc đầu nghe nói nó sử dụng màn hình Super LCD được bổ xung thêm BRAVIA engine thì cũng chưa thể hình dung ra được màn hình này sẽ như thế nào. Tuy nhiên khi cầm trên tay thì thực sự ấn tượng, màn hình hiển thị rất đẹp ngay cả khi ở ngoài trời, không chói mắt và sáng rõ. Ngay cả đối với 1 người dùng blackberry lâu năm khi coi cũng phải nhận xét "nó đẹp hơn cả màn hình con BB9800 mình đang dùng".

Video dưới đây được thực hiện bởi gsmarena.com so sánh màn hình của Xperia Arc, iPhone 4Samsung Galaxy S. Như bạn có thể thấy, màn hình của Arc có độ tương phải khá tốt và góc nhìn rộng hơn hai chiếc máy còn lại. Từ trước đến nay việc so sánh màn hình của ai đẹp hơn luôn là vấn đề gây nhiều tranh cãi, nếu bạn quan tâm có thể theo dõi các đề tài đã được đề cập từ trước đến nay trong tinhte.vn. Các bài viết có thể tham khảo thêm:

Nguồn: Youtube
192 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác đc cầm trên tay rồi cơ à :|
Video dưới đây được thực hiện bởi gsmarena.com so sánh màn hình của Xperia Arc, iPhone 4Samsung Galaxy S. 😃
nói chung là vẫn thích super amoled hơn
Super amoled có nhược điểm là màn hình rỗ như cái rổ. Nhìn lấm tấm không được mịn. Còn lại là ok !
Jolly Joker
ĐẠI BÀNG
13 năm
Xem cái video thì thấy rõ ràng Galaxy S hiển thị ngon nhất dù thay đổi góc thế nào chăng nữa
có nhìn lằm không đấy bác, ở giữa đâu phải galaxy, nhìn gà hóa cuốc rồi @@
colinjsit
TÍCH CỰC
13 năm
Vì màn hình của mấy thằng Samsung độ hiển thị màu quá mạnh, có thể nói là màu mè và không có độ trung thực, ngoài đời thực làm gì có sự vật nào màu sắc sặc sỡ như cái Galaxy S đó chiếu. Ghét nhất Samsung vì màn hình nó quá màu mè lòe loẹt...

@ chủ thớt: BB 9800 màn hình đẹp lắm hả, sao mình thấy nó cũng màu mè y như Samsung vậy đó.
chiase83
ĐẠI BÀNG
13 năm
Phán bậy! Chỉ được cái tinh tướng. Hehe...
mắt bác có vấn đề chăng 😁
Chuẩn, các bác để ý con Sony xem, khi nghiêng xuống, tối dần, đến một mức tối hơn samsung, xong rồi nghiêng tiếp thì lại sáng lên:cold::cold::cold::cold::cold:Samsung màn hình vẫn ngon.
Màn hình của arc ấn tượng thật, tuy không rực rỡ như SGS nhưng lại cho góc nhìn tốt hơn hẳn.
huy6106230
ĐẠI BÀNG
13 năm
uh SPAMOLED vẫn rất tốt,ko bít thằng samsung nó làm kiểu gì mà các hãng khác ko vượt qua đc nhỉ,năm nay còn có màn hình dẻo siêu bền chịu đc nhiệt độ tới 500 độ.
Đúng là quá đỉnh, Sony cho cả công nghệ Bravia vào thì khỏi phải lăn tăn về màn hình rồi ^^
toitenvu
ĐẠI BÀNG
13 năm
đoạn video tối thui sao các bác biết cái nào là cái nào hay thế nhỉ?:banghead:
tuananhcpls
ĐẠI BÀNG
13 năm
trong đoạn video có cái dòng thuyết minh ở dưới còn gì. Từ trái qua phải là IP4, Xperia, và Galaxy.
cái Xperia ấn tượng nhưng cũng không phải hoàn toàn xuất sắc nhất.
Lúc video bắt đầu nó có đễ thứ tự iPhone,SE và cái SS cùi bắp đó bác 😁
Cùi nhưng chắc bắp bạn ạ. Bắp của SE hay SS k như cái bắp bác hay vừa gặm vừa chê đâu vì dân tộc n cũng có mà:D
tusydo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Trả lời có thế thôi mà bác cũng chém Samsung được, nể bác thật đấy. Ngày xưa thèn SS chắc làm bác một vố đau lắm nhỉ ;)
Cá nhân mình thấy màn hình Galaxy S vẫn đẹp hơn 2 em kia.
ở giữa là ARC mà.em thấy nó hiển thị tốt nhất đấy thôi.có phải galaxy s đâu.
kakashibg
ĐẠI BÀNG
13 năm
dựa vào kích cỡ màn hình bác à, cái đầu là ip4, thứ 2 là ARC, thữ 3 là GS, em đoán thế ko bít đúng ko.he
quockhanh06
ĐẠI BÀNG
13 năm
ý kiến cá nhân galaxy S nhìn màu đẹp,Sony bị nhạt khi kéo góc,còn khi nhìn thẳng thì khó phân biệt
Nói thật khi cầm thực tế thằng SS em chưa bao giờ kêu màu của nó là đẹp,chỉ 1 từ đễ nói về màu của nó là "giả tạo"
TUM LUM
TÍCH CỰC
13 năm
Cùng ý kiến với bạn, khi nhìn vào SS , ở trang mà hình nền màu trắng sáng nó cứ ố một màu xanh, còn vào hình màu thì tui thấy nó quá sặc sỡ, nhưng lạ thật , rất nhiều bạn vẫn cho nó là đẹp
082398770
ĐẠI BÀNG
13 năm
Giả tảo mà thế giới lại đánh giá cao? Muốn hay không thì nó vẫn được thừa nhận. Không nên cực đoan quá.
quá chuẩn ....................😆
kekenano
TÍCH CỰC
13 năm
Trên video đã có chú thích rồi mà mấy bro. Ngại nhất của sony bây giờ chỉ là khoản đem con bỏ chợ thôi, về thiết kế và giao diện thì đẹp từ xưa rồi
ip thua sam sung h thua lun sony --> sony hiện h nhất rùi
duydoan89
ĐẠI BÀNG
13 năm
cầm dc trên tay à, ở đâu mà cầm thế 😕
hlinh85
TÍCH CỰC
13 năm
Xem tiếp mấy đoạn review sau của thằng này thì màn hình Sony lúc để ngang ra màu bị nhạt đi. Nhưng nói chung vẫn ấn tượng với em Sony này. Hi vọng ra sớm sớm tí còn mua. 😁
em thấy màn hình thằng sony này cũng ngon ghê nhỉ, nhưng mà sony nổi tiếng update chậm hơn các hãng khàc, nên ai yêu công nghệ thì mua dt sony là 1 điều đáng cân nhắc
Linh79
TÍCH CỰC
13 năm
Sao ko thêm cái Clear Black Display của nokia nữa cho đủ bộ? Nokia đâu đáng bị lãng quên vậy chứ?
23minutes
ĐẠI BÀNG
13 năm
xoay đi xoay lại cũng chỉ có 1 góc,sao ko xoay 4 góc cho mọi người xem nhỉ.Đánh giá chưa được khách quan lắm
SE thì thích các style of nó và công nghệ but ghét cái kiểu đem con bỏ chợ of SE

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019