[So sánh] Oppo F1 bản Oppo Việt Nam phân phối và Oppo F1 bản FPT phân phối, cập nhật: video

sonlazio
20/4/2016 7:48Phản hồi: 215
[So sánh] Oppo F1 bản Oppo Việt Nam phân phối và Oppo F1 bản FPT phân phối, cập nhật: video
Vài ngày nay thì chúng ta có rất nhiều thông tin về chiếc Oppo F1 do FPT Trading phân phối với giá rẻ hơn khoảng 1 triệu đồng cho Oppo F1 do Oppo Việt Nam phân phối. FPT Trading cho biết điện thoại của họ là nhập khẩu từ Singapore còn Oppo Việt Nam nói máy có nguồn gốc từ Đài Loan, từ phiên bản dành cho nhà mạng nên có giá rất rẻ so với máy bán lẻ. Vậy sự thật là sao?

Bọn mình có mượn một chiếc Oppo F1 phiên bản FPT phân phối và một chiếc F1 bản Oppo Việt Nam để so sánh, có tường thuật trực tiếp.

Mời các bạn xem vào lúc 15h giờ 5 phút😁

Oppo_F1_FPT_Vietnam_tinhte.vn.jpg Hộp của F1 FPT bên trái và F1 Oppo VN bên phải Oppo_F1_FPT_Vietnam_Tinhte.vn.jpg Tem ICT, chứng tỏ là đã được các cơ quan thẩm quyền cấp phép
Oppo_F1_FPT_Vietnam_tinhte.vn-2.jpg Chi tiết hơn Oppo F1 bản FPT, các bạn để ý dưới cùng có chữ OppoMobile.tw là máy cho thị trường Đài, phần khoanh màu cam là phần đăng kiểm của chính quyền Đài Loan, giống tem ICT Việt Nam Oppo_F1_FPT_Vietnam_tinhte.vn-3.jpg Bản Việt Nam, ghi là Oppomobile.vn, nhìn kỹ phần mạng sẽ thấy không có băng tần LTE không hỗ trợ 4G Oppo_F1_FPT_Vietnam_tinhte.vn-4.jpg Còn bản FPT có 4G, có LTE, cả FDD-LTE và TD-LTE Oppo_F1_FPT_Vietnam_tinhte.vn-5.jpg Khi mở máy bạn sẽ thấy Build Number khác, bản Đài là F1fTW (TW là Đài Loan), còn VN là F1wEX. EX là tên mã của Oppo cho các nước mà không kết hợp với nhà mạng, ngoài thị trường TQ. Cái này mình mới hỏi được:D. Các nước như Singapore hay Úc sẽ có đuôi AU hoặc SG... Oppo_F1_FPT_Vietnam_tinhte.vn-6.jpg Tờ giấy thông tin bảo hành của sản phẩm, tờ này rất quan trọng vì nó cho biết xuất xứ máy Oppo_F1_FPT_Vietnam_tinhte.vn-7.jpg Trong tờ giấy VN ghi là Oppomobile.vn và tờ FPT ghi oppomobile.tw Oppo_F1_FPT_Vietnam_tinhte.vn-8.jpg Tiếng Việt và tiếng Hoa cho bản FPT
215 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

RIM
CAO CẤP
8 năm
Em vote cho FPT Trading vì giá mềm hơn và cấu hình ngon hơn chút (hỗ trợ 4G) mặc dù chả có ý định mua Oppo :p
aphu1080
TÍCH CỰC
8 năm
@RIM Đúng ý :rolleyes::rolleyes:
Đời gian ác thật đó. Nên sống mà không tỉnh là cả đời nằm nơi chín suối trong mát. Vụ lùm xùm vừa qua cũng chỉ là chiêu trò quảng cáo mà thôi! Người dùng thật là khốn nạn,luôn bị họ xỏ mũi diễn trò mà vẫn ngẩn ngơ không sáng não ra sao?
Mimian
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mafiatiensinh Nghiện táo thì nói luôn đi
Mimian
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mafiatiensinh Tao là đàn ông nha mày.
oppo bị ảo tưởng giá từ xưa đến nay, 😃
Ageha.Kicho
ĐẠI BÀNG
8 năm
@caocaolatre199x Năm đầu vào VN (2013) nó khác đó bạn. Oppo Find 5/Find Way/Piano ngày xưa giá tốt như kiểu Xiaomi bây giờ đó.
Oppo họ có chiến lược riêng của họ, đừng vội kết luận cái gì. Họ "ảo tưởng" nhưng mà thị phần thứ 2 Việt Nam...
@Ageha.Kicho đúng vậy, mình ko phủ nhận vì họ làm khâu marketing quá tốt, từ những tiệm nhỏ đến những mv ca nhạc, đâu đâu cũng thấy oppo. thị phần của họ cũng là nhờ marketing, chủ yếu qua fpt và tgdd, những người không biết nhiều về công nghệ thì thường ra đó mua và đều đc tư vấn oppo. bạn cứ nhìn top những sản phẩm bán chạy của tgdd, fpt, hoanghamobile, cellphones mà xem 😃fpt và tgdd bao h cũng giống nhau, đều có oppo đứng top. nhưng hoangha, cellphones thì không bao h. những người biết 1 chút về công nghệ thường ra những cửa hàng nhỏ hơn fpt hoặc tgdd và không bao h chọn oppo vì mức cân bằng giữa giá/hiệu năng/ giá trị sử dụng của oppo không cao.
@caocaolatre199x Trình độ quay gà... À nhầm marketing của oppo đã đạt đến mức mod tinhte còn bị thôi miên nữa là những người không rành công nghệ😁
RedBee8888
ĐẠI BÀNG
8 năm
dù bt có thể ngon nhưng kg có nỗi cảm tình
jeetkunedo
TÍCH CỰC
8 năm
ko mua ộp pô vì giá đó mua được nhiều máy ngon hơn haha
vip_47
TÍCH CỰC
8 năm
3h 5 phút là khuya mà
shakaro
TÍCH CỰC
8 năm
Chưa bao giờ có ý định mua Oppo, nhưng con F1 plus cũng hay hay.
Ko liên quan nhưng 😁 Vừa mua đc em mipad 2 3 củ chín, nói chung là hài lòng. Nhôm sờ mát lạnh, chả thua kém cái thiết bị 8 củ là mấy.
tambkhn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@DoremonSSJ3 bản 64Gb hay 16Gb đấy b?
@tambkhn 16Gb bạn ạ, mình ko thích win 10.
@DoremonSSJ3 Sướng nhẩy chắc cả đời mới mua dc con, ai pát. Lên sướng quá khoe cả trên này nữa ,nhảm cmm nhí
@langtu_haohoa_binhduong
Mua đc 3 em ipad rồi nhưng mipad thì đúng cả đời mới đc 1 em :D
Achiles
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cuối cùng là cả nước biết đến OPPO F1, thành công rồi, cám ơn báo chí và các độc giả

Oppo quảng cáo nhiều chém đắt kinh
Chiêu trò PR chăng, OPPO lại còn cho 2 thằng VN đá nhau sao?
P/s: Không quan tâm ai chết, mình không xài, còn đấu đá thật người dùng lợi 😃
@smile_nice90 Mình ko nghĩ là PR vì mẫu do Oppo VN phân phối có giá đắt hơn đến gần 2 triệu so với mẫu của FPT mà tính năng 4G còn bị cắt giảm. Nếu như thế thì người dùng VN thừa hiểu rằng OppoVN đang bán giá cao hơn rất nhiều so với giá của chính sản phẩm đó nhưng được phân phối ở thị trường khác và rõ ràng là như thế không chỉ có mẫu F1 mà tất cả các điện thoại Oppo đều ăn dầy, rất dầy là khác. Cái mình lạ là ít thất báo đài nào nói rằng sự chênh lệch giá này cho thấy người tiêu dunbf VN đang bị móc túi kinh hoàng ntn
@gauto988 Bạn vẫn còn lòng tin vào sự đấu tranh cái xấu của báo chí??? VTV gặp nhau cuối năm còn quảng cáo cho nó nữa là. Ngậm máu ăn tiền hết rồi, thẳng oppo này nó rải tiền thằng Samsung còn tắt tiếng nữa là :p:p:p
khoaguitar
ĐẠI BÀNG
8 năm
@smile_nice90 uhm, nghe mùi chiêu trò PR, nhưng thấy hay mà, ka ka. F1 giờ bao nổi
Thằng Oppo là thằng ảo tưởng về giá nhất. Đt china cấu hình thấp mà giá cao hơn cả các hãng nổi tiếng thế giới như ss,apple,lg,sony...
Nghĩ sao cái Oppo R7 plus chip 615 cùi nó bán 11t5 .
Mị dân ko rành công nghệ là chính, mướn quảng cáo ca sĩ với phim ảnh quảng cáo cho nó nên mấy chị ko rành thì cứ nghĩ Oppo nó như Ss, lg ,sony...
Đt china mà mún ngon thì chơi Zte nubia như Z9 ,Z7 sắp tới là Z11. Hay huawei, Vivo,meizu ... và phải biết xem cấu hình chút để chọn giá đúng với nó .
@nguyenfenice Nhưng nó đúng cấu hình và giá vẫn rẻ hơn mấy hãng nổi tiếng khác. Huawei và Zte là hãng viễn thông lớn và đt cao cấp nó làm ra có con còn ngon hơn hãng lớn khác như con Zte nubia Z9 classic rất ngon, gần hoàn hảo mọi thứ.
@nguyenfenice Hãng nào cũng vậy thôi không riêng TQ đâu bạn à! Bạn chú ý các hãng khi chưa có thương hiệu đủ nổi tiếng hoặc sản phẩm họ ra mắt đó ko có công nghệ xịn đủ để thu hút người dùng thì đều sẽ bán sản phẩm của mình với giá rẻ hơn so với các hãng nổi tiếng hơn, sau khi có thương hiệu rồi thì nâng giá lên. Ví dụ: bạn có thể tìm và so sánh giá của điện thoại Samsung lúc trước so với các điện thoại nổi tiếng hơn cùng thời đó. ^^
@hotboy115 bác kể thiếu mì xào rồi,mà ai rành về công nghệ xíu thôi cũng đủ biết là thằng oppo bán đc đt nhờ đến 80% là vào marketing,quảng cáo + với thiết kế giống ip6 đến 90%,như samsung quảng cáo mạnh mà điện thoại vẫn có chất và tương xứng với giá tiền+thương hiệu
@hotboy115 Thì mấy chị đó lúc kẹt tiền bán lại là vỡ mồm liền ấy mà
Nghĩ sao con r7s k có vân tay mà bán ngang bằng con a5
oke tiếng ổn rồi
nhthang_dvkh
ĐẠI BÀNG
8 năm
TIẾNG OK RỒI
Hàng Tàu đấu đá nên cũng kệ 😁
presariocq40
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình đang đợi e Meizu M3 Note về, không biết giá chênh cao không 😁
PR hay ko kệ người ta, miễn họ ko phạm luật là ok thôi, mấy bác la ó chi cho mệt.
Tui ko có hứng thú với dt Oppo nên cũng chả sao, xem giải trí cũng chả chết ai 😁
theviyoung
TÍCH CỰC
8 năm
@shinkt mình cũng xem giải trí giống bác nhưng tánh nóng
ussh999
TÍCH CỰC
8 năm
@shinkt Đã bao giờ bạn hiểu 2 từ "chơi đẹp" và "lách luật" chưa. Mình chúa ghét thằng Ộp oạp.
Ha_TM68
TÍCH CỰC
8 năm
FPT cũng lắm trò lắm . . .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019