So sánh thông số kỹ thuật: Canon EOS M50, Fuji X-A5, và Sony Alpha a6300

Đậu Hoa
10/5/2018 0:44Phản hồi: 150
150 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cactus
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có so kiểu gì đi nữa thì cái cuối cùng vẫn là người chụp thôi.
anhthaind91
ĐẠI BÀNG
6 năm
Trong tinh tế nhiều bác fan cuồng Sony quá, em thì hãng nào em chiến dc hết, mỗi hãng có 1 điểm mạnh điểm yếu riêng, cần gì phải nói nặng lời với nhau quá vậy. mà em để ý là mấy bác phan cuồng thường ko hiểu hết và sử dụng tối đa thiết bị của mình, còn các Pro người ta thường chon im lặng và lướt đọc commen (* fan + muốn trải nghiệm tất cả các hãng.) hết
huynhlegia
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đến nay vẫn chưa một lần mua máy ảnh. Khá thích chụp hình nhưng chưa mua
Chứ ký bếp công nghiệp : http://www.google.de/url?q=http://bepinox.vn
Hóng ff canon và lens mirrorless 35f2, éo thấy hãng nào ra dc đủ cái mình cần, xài bọn này lens máy mỗi hãng chấp vá vô chán vãi
Nói chung là quá thất vọng về canon
lion5893
ĐẠI BÀNG
6 năm
quay video đồ chơi, đất nặn thì mua canon eos m50 hay sony a6000 vậy mọi người??
@lion5893 Nào cũng dc, canon thì màu lên đẹp sẵn, sony phải chỉnh xíu 😁
carot246
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cho mình hỏi XA-5 lấy nét có nhanh ko? So tốc độ lấy nét giữa XA-5 với Canon M6 thì như thế nào? Đang phân vân 2 em này mà thích fuji hơn. Mình thường hay chụp trẻ con 1-2 tuổi nên ngại cái khoảng lấy nét chậm, ai đó cho mình chút nhận xét, thanks
carot246
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ViTieuBao86 Sony đắt quá bác ơi, con A6000 rẻ nhất thì lại ko có màn hình cảm ứng.
@carot246 Mấy con Canon với Fuji mà có màn hình cảm ứng chắc rẻ hả bạn? Con nào thế?
@ViTieuBao86 M10 - 5 tr !!!!
@fr3nzjpl4nt Và hệ lens của EOS-M thì sao đây? Ko xài đc lens EF, EFs (phải xài qua ngàm, mà qua ngàm thì đừng tin là ngon như native) cũng ko xài đc lens ngàm R. Khả năng là bị Canon đem con bỏ chợ, ko còn phát triển hệ lens ngàm EOS-M. Quá nhọ cho ai xài ngàm M này.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019