Sony Ericsson Arc mới mua được 3 ngày hay bị ko nhận Sim

Azuri
11/8/2011 14:15Phản hồi: 5
Mấy bro ơi cho hỏi sao SE Arc của mình mới mua được 3 ngày mà lâu lâu bị "ngoài vùng phục vụ" ko gọi hoặc nhận cuộc gọi gì được.Dzô danh bạ thì nó báo ko nhận thẻ sim,tắt máy khởi động lại thì bình thường,nhưng sài được mấy tiếng sau thì bị lại.Ngày nào cũng bị khoảng 2 lần hixhix.Mình đã tháo sim ra vệ sinh rùi gắn lại nhưng vẫn ko hết.Ko biết có ai bị giống mình ko?Mấy bro chỉ giáo dùm mình.Thanks.....😁
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

le_manhpro
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hi bạn bạn chay lại fw xem thế nào update từ SEUS or PC companion, xem tinh trạng nó thế nào, thực ra máy mình cũng đôi lúc xuất hiện tam giác vàng có dấu thăng, rồi có lại, và thường xuyên xuất hiện chứ không như bạn là 1-2 lần, mình có xem ARC của nước ngoài qua video clip và cũng có như mình nói ở trên, và không thấy nó nghiêm trọng cho lắm, check lại nhe :eek:
dminhquy
TÍCH CỰC
13 năm
Tam giác vàng có dấu chấm than ở trong là báo kết nối giữ liệu sẽ ko kết nối được vì đang roaming. Nếu bạn chọn mạng là manually và chọn mạng là nhà mạng bạn đang dùng thì sẽ ko bị thế nữa. Trước kia thỉnh thoảng mình cũng bị báo thế mãi sau mới phát hiện ra lúc đó là do máy mình đang dùng mạng khác. Ví dụ bạn là mobifone nhưng có lúc sóng yếu nó sẽ tự dò vinaphone chẳng hạn. Sóng điện thoại lúc đó vẫn ok nhưng nó sẽ báo tam giác vàng và dấu chấm than như thế.
Nếu đã làm các bước của các bạn trên rồi mà vẫn không được thì mời bạn đi làm cái sim mới đi! Nhiều khi sim cũ quá máy nhận gì nổi?
knnhubi
TÍCH CỰC
13 năm
Làm sim mới cũng chưa chắc hết, lỗi này là do kiểu chân tiếp xúc của sim ( loại sim với của viettel hay bi nhất )
máy mình cũng bị tương tự vậy có bạn nào hướng dẫn sửa dùm mình không, cứ tháo sim ra lắp vào để 2hay 3 tiếng gọi 2 hay5 cuộc thì không gọi được. thanks các bạn nhiều.... Helpppppp meee

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019