Sony giới thiệu hàng loạt máy ảnh CyberShot mới

sonlazio
7/1/2010 7:12Phản hồi: 24
Sony giới thiệu hàng loạt máy ảnh CyberShot mới
Trước CES 2010 vài ngày, Sony đã giới thiệu một phiên bản của dòng máy ảnh cao cấp DSLR là Sony Alpha 450. Giờ đây họ lại tiếp tục đưa ra các máy chụp hình kỹ thuật số thuộc dòng ngắm và chụp mới. Có vẻ như Sony muốn tổng tấn công các hãng khác khi họ có tới 7 sản phẩm trong đợt này.

2 chiếc máy đáng được chú ý nhất trong đợt này là HX5V và TX7, vốn là hậu huệ của HX1 và TX1 nổi tiếng của năm 2009. Chúng có thiết kế khá nhỏ gọn, đặc biệt là HX5 nhắm thẳng vào Canon G11 khi có thiết kế gọn hơn chứ không còn "hầm hố" như HX1 nữa. Hơn thế nữa, 2 chiếc máy này đều có khả năng quay video FullHD (1920 x 1080) định dạng AVCHD, bổ sung chế độ Backlight Correction High Dynamic Range nhằm chụp ngược sáng tốt hơn. HX5 và TX7 cũng có la bàn kỹ thuật số và khả năng định vị toàn cầu GPS, chống rung kép trong cả ống kính cảm biến ảnh.

Tuy vậy, điểm khác biệt nhất của 2 máy này so với các hãng khác là công nghệ truyền dẫn không dây Transfer Jet. Được biết Transfer Jet cho phép bạn truyền tải dữ liệu không giây giữa các thiết bị hỗ trợ với tốc độ 500Mbps nếu chúng đặt cách nhau trong khoảng cách 3cm. Được biết các thẻ Memory Stick của Sony và dòng Vaio F mới cũng sẽ được tích hợp công nghệ này.

Đối với các mẫu thấp hơn, Sony cũng đưa ra các bản W370 và W350 với camera 14MP còn W330, W310, S2000 sẽ có dải zoom rộng và dài hơn so với các phiên bản trước đó. Tất nhiên tính năng chụp cảnh góc rộng Sweep Panorama cũng sẽ được tích hợp. Sony cho biết W370 và W350 có thể chụp được một góc rộng 243 và 268 độ chỉ bằng cách nhấn nút và lia máy ra xung quanh. Không chỉ có vậy, những ai không ưa định dạng thẻ độc quyền MS của Sony sẽ thích thú với loạt sản phẩm này vì nó hỗ trợ cả SD và MS.

Giá và ngày ra đời của những sản phẩm này:

• DSC-HX5V màu đen có mặt vào tháng 3 với giá 350$
  • DSC-TX7 trắng tháng 2, giá 400$
  • DSC-W370 (màu bạc, đen, xanh và đỏ) vào tháng 3 với giá 230$.
  • DSC-W350 (bạc, đen, hồng và xanh) bán ngay trong tháng này với giá 200$.
  • DSC-W330 (bạc, đen, đỏ và xanh) tháng sau với 170$
  • DSC-W310 (bạc, đen và hồng) tháng 3 với giá 150$
  • DSC-S2100 (bạc, đen và cam) tháng 2 với giá 120$

Thông tin chi tiết về HX5, TX7 và W380:

Cyber-shot HX5: Cảm biến Exmor R CMOS, ống kính cao cấp G góc rộng 25mm, zoom quang 10x, Intelligent Sweep Panorama; quay phim AVCHD 1080i Full HD, GPS và la bàn, chống rung kép Optical SteadyShot Active Mode và Auto HDR.

Cyber-shot W380: Độ phân giải 14.1 MP, ống kinh G cao cấp góc rộng 24mm, khẩu độ f/2.4 và zoom quang 5x, chế độ Sweep Panorama và quay phim HD.

Cyber-shot TX7:Thiết kế siêu mỏng 8,9mm với cảm biến Exmor R CMOS, ống kính góc rộng 25mm, màn hình cảm ứng có công nghệ TruBlack cho phép thể hiện màu đen thực hơn, chế độ chụp Intelligent Sweep Panorama, quay phim AVCHD 1080i Full HD, chống rung kép Optical SteadyShot Active Mode và Auto HDR

Một số hình ảnh khác về HX5 và TX7, 2 chiếc điện thoại máy ảnh đáng chú ý nhất:

Quảng cáo

Nguồn: Sony
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hix,h này em vẫn còn đang xài sony w7 ra mắt hùi tháng 7 năm 2005

muốn lên đời quá:laugh8kb:
Thật là tuyệt. Sony là nhất. Đang định mua một cái, nhất định chờ. Xin lỗi các hãng khác nhé, mình là Fan của Sony.
Mặc dù hàng điện tử của Sony luôn có chất lượng rất tốt, nhưng riêng về khoản máy ảnh và máy quay phim thì có lẽ cần phải đầu tư hơn về "chất" ^^
máy ảnh thì có thể, nhưng Camcoder của Sony luôn được đánh giá cao hơn hẳn các dòng khác.
Tớ ko biết nhưng nghe nói là mấy cái máy quay FULL HD ở đài truyền hình là của thằng Sony đó..
Tớ nghĩ bạn nên tìm hiểu đã kẻo bị quang tạ 😁
Đợt này Sony ra nhiều máy với công nghệ mới, ống kính cao cấp. Đỡ hơn hãng khác ra vài cái lẹt đẹt chỉ bỏ tính năng cao cấp vô máy phổ thông, chưa có gì mới hơn cả... Cũng có thể các vị ghìm hàng tới PMA 2010 hihihi
asimor
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ảnh hưởng quá nhiều bởi điện thoại rùi. Sửa lại đi kìa bác.
Máy ảnh và máy quay Sony thua mấy hãng khác ở cái gì vậy bạn?
Hic, mình ẩu quá, thành thật cảm ơn bạn.
SONY : màn hình to thể hiện ảnh rất đẹp; Zoom xa 5x; Thiết kế sang trọng và khỏe.
Chất lượng ảnh thì vẫn chỉ hơn Samsung một chút, khoản bắt nét lâu kinh khủng - Về mặt thực tế vẫn phải theo sau Canon.
trứoc tới giờ mình sờ mấy máy compact thì thấy canon nhỉn hơn sony chút,sony> samsung còn DSLR thì chưa dám nói😁
khoadtvn
TÍCH CỰC
14 năm
bác có cần thiết phải khoe sự thiếu hiểu biết của mình ko =))
sony chụp hình là khỏi chê rồi
unknown08
ĐẠI BÀNG
14 năm
Máy quay phim Sony là vô đối
riêng ở mảng máy quay hay máy chụp ảnh cho đại đa số thì SONY là vô đối thiết kế đẹp chất lượng tuyệt đỉnh

tuy nhiên ở dòng chuyên nghiệp thì canon vẫn là nhất ^^!
galamco
TÍCH CỰC
14 năm
em là fan của sony
về khoàn máy quay máy ảnh cá nhân thì sony good lắm
Theo mình nghĩ thì Nikon>Canon>Sony.Nhưng mình từng dùng Sony thấy chụp good lắm.
Em không biết. Em là fan của CANON. hihi 😆
Jindo86
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sony chụp và quay phim cũng tốt lắm đó bạn, ko tệ như bạn nghĩ đâu, bạn nên tìm hiểu kỹ hơn 1 chút về Sony đi ha, hjhj
Đúng là về khoàng màn hình, máy ảnh thì SONY ko hề thua kém đối thủ nào
mrq1991
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sony đời xách dép cho Canon...nhất là chụp buổi tối 😆 mạc dù vẫn đang dùng sony😃)
Nói tới nói lui, cho tới nay mới thấy dân Canon chuyển qua Sony chứ chưa thấy ai đang xài Sony chuyển qua Canon cả haha

vậy thì xài thử tx7 đi, xem ai xách dép ai
SOny à, còn phải nói, thật ra máy ảnh thì Sony chỉ đứng thứ 2 sau Canon
Còn máy quay, thì sao, Canon nhất vào ban ngày, còn cú đêm chính là Sony đó các bạn
Nhưng tổng thế sony vẫn hơn, vì họ còn nhiều sp khác nữa, đâu pải các sp quang học như Canon đâu
Có đem so sánh thì lấy Panasonic mà chọi với Sony thôi, còn Samsung thì thôi miễn đi
ducbang197
ĐẠI BÀNG
14 năm
đây là những gì em cần cho chiếc máy ảnh sắp mua. Tầm 5,5 triệu đổ xuống thôi. em nhằm sony cybershot w370

Kích thước gọn nhẹ để có thể bỏ túi

Zoom trung bình là đc rồi

Chất lượng hình ảnh phải đẹp,tươi,sáng nhưng ko cần khủng khiếp quá.

Thời gian chờ giữa 2 phát bấm chụp (ghi vào thẻ/ nạp flash):cái này là cái canh nét phải ko ạh? ko bận tâm lắm,nhưng cũng đừng lâu quá.

Chụp con người đứng giữa thiên nhiên =))

Không in lớn,nhưng ảnh đẹp có thể in thành ảnh kích thước vừa

Chụp trong nhà,ngoài trời,thi thoảng mới chụp tối

chụp thể thao hay vận động nhanh:ko

Các yếu tố khác

Thương hiệu nào bạn thích:Thương hiệu nào mà đạt đc những yêu câu của em là em thích ) Chắc là Sony :|

Bạn có để ý đến một model cụ thể nào không? Sony Cybershot W370

Bạn có cần đặc điểm nào sau đây không?
Kiểu dáng thời trang:có
Góc rộng:W370 có ghép ảnh Para gì gì đó mà
Chống rung:có
Chống sốc chống nước:ko cần thiết lắm
Màn hình xoay:ko cần thiết lắm
Nhận diện khuôn mặt để canh nét:có
Các tính năng hấp dẫn khác mà bạn biết: ống kính Carl Zeiss thì W370 ko có? Ống kính của Sony Lens,liệu có gì phải bận tâm ko?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019