TAG Heuer Connected Modular 45: thiết kế mô đun vừa thông minh vừa truyền thống, giá từ 2400$

ND Minh Đức
18/3/2017 4:37Phản hồi: 29
TAG Heuer Connected Modular 45: thiết kế mô đun vừa thông minh vừa truyền thống, giá từ 2400$
Đúng như tin đồn hồi tháng 2, hãng đồng hồ cao cấp TAG Heuer mới đây đã cho ra mắt chiếc đồng hồ vừa thông minh, vừa truyền thống có thiết kế dạng mô đun. Với tên gọi Connected Modular 45, chiếc đồng hồ này có khả năng chống nước ở độ sâu lên tới 50 mét, các chức năng theo dõi tập luyện, trợ lý thông minh, trang bị GPS, NFC, chạy Android Wear 2.0 mới nhất và được bán với giá từ 2400 đô la.

Không chỉ có thể thay dây đeo như phần lớn các đồng hồ thông minh hiện nay mà Connected Modular 45 còn có thể thay thế được cả mặt đồng hồ. Người dùng sẽ có 2 lựa chọn là mặt đồng hồ màn hình cảm ứng AMOLED độ phân giải 400 x 400 hiển thị đa dạng các loại thông tin, pin hoạt động được trong 24 giờ hoặc thay thế bằng phần mặt đồng hồ cơ truyền thống. Cả 2 kiểu mặt đồng hồ của hãng là Calibre Heuer 02T và Calibre 5 đều có thể được thay thế cho mô đun kết nối của đồng hồ. Đồng thời người dùng còn có thể tùy biến mặt đồng hồ cơ cổ điển theo 30 tùy chọn có sẵn của hãng hoặc đặt làm riêng luôn.m

Chi tiết hơn về mô đun màn hình, chúng ta sẽ có 5 kiểu hoàn thiện viền, bao gồm nhôm, gốm, rose gold, đính kim cương và thép. Ngoài ra thì người dùng còn có thể tùy biến nhiều hơn nữa thông qua các tùy chọn thay đổi khóa, dây đeo (gốm, titan, da hoặc cao su) và phần chân gắn dây đeo cũng có thể được thay đổi để phù hợp với phần mặt đồng hồ. Phần chân này có thể là đính đá, titan, màu rose gold hoặc gốm.

Về cấu hình bên trong thì Connected Modular 45 được trang bị chip xử lý Atom Z34XX của Intel, RAM 512MB và 4GB bộ nhớ trong. Đồng hồ chạy Android 2.0, cho phép dùng được với iPhone, hỗ trợ Google Assistant và dùng được Android Pay. Đồng thời còn có thể kết nối và truyền dư liệu với điện thoại và kết nối WiFi. Mặt đồng hồ ảo của Connected Modular 45 hỗ trợ 30 kiểu và có thể còn nhiều nữa.

Tổng cộng thì có 56 phiên bản Connected Modular 45 được giới thiệu, 11 trong số đó đang được bán trong cửa hàng và 45 bán trực tuyến. Connected Modular 45 đang được bán với giá từ 2400 đô la và tùy theo mức độ tùy biến của người dùng mà giá có thể tăng lên.

tag_heuer_Tinhte_1.jpg tag_heuer_Tinhte_5.jpeg tag_heuer_Tinhte_7.jpeg tag_heuer_Tinhte_6.jpeg tag_heuer_Tinhte_8.jpeg
Tham khảo TAGHeuer
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

OxJade
TÍCH CỰC
7 năm
đồng hồ trong hình đẹp và chuẩn men quá,riêng em thì đang đợi đồng hồ thông minh mà mỏng chút và tầm size 40mm cho vừa tay,mà đời ko như mơ,cái mỏng thì kiểu dáng thuần nữ,lại ít chức năng,cái nhiều chức năng thì quá dày và size to,mà cái gọn như apple watch lại hình vuông thì bản thân ko thích,đợi tiếp vậy @.@,chắc 2 năm nữa mua đồng hồ thông minh là hợp lý
openincs
TÍCH CỰC
7 năm
@OxJade Fenix 5S của Garmin 42mm kìa.
OxJade
TÍCH CỰC
7 năm
@openincs còn dày lắm ạ,em cũng ko cần gấp,đợi 2 năm nữa công nghệ phát triển vượt bậc lúc đó mua đồng hồ thông minh là hợp lý
openincs
TÍCH CỰC
7 năm
@OxJade Sợ 2 năm nữa không ai còn xài đồng hồ thông minh nữa 😁 , đời có mấy chút, chiến được gì chiến luôn, lỡ die thì không ân hận.
tannamhd
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đẹp
So7
ĐẠI BÀNG
7 năm
sao không tích hợp pin vào dây đeo nhỉ? thêm pin gắn ngoài sẽ kéo dài thời gian sử dụng hơn ! 😃
@So7 Vì đồng hồ chống nước bạn ơi, nếu muốn dây đeo có pin thì phải làm liền luôn, mà người dùng thì thích thay dây được hơn
Ko thể đòi hỏi gì hơn... phải hỏi tiền vk mới dc :v
Không nói gì về pin nhỉ
Giá ngon ghê. Có 2400$ thôi ak. Hihi
boyhero121
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không liên quan nhưng các bác cho em hỏi ngu tí.
Con macbook em đag sài hôm nay lại dở chứng màn hình trắng khi đăng nhập, nói chung ko ảnh hưởng gì nhiều nhưng hơi khó chịu.
Em đã thử cài cài Mac Os nhưng ko ăn thua, đag sài bản 10.9, chạy thử 10.12 rồi nhưng cũng bị.
Mong các cao thủ Mác chỉ giáo.
qtgalaxy
TÍCH CỰC
7 năm
Tớ xài cái này bắt đầu thấy ổn rùi 😃 1489818907038597967781.jpg
mualarung01
ĐẠI BÀNG
7 năm
@qtgalaxy Phải nói là nó đẹp quá
hoasua800
TÍCH CỰC
7 năm
2400USD mình dùng cho khối thứ: Em nó sinh ra không dành cho kẻ tiếc tiền như mình
tươi vui
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tag heuer là đồng hồ tầm trung mà. Tissot là hạng phổ thông, còn gọi là tầm thấp mà. Chứ đồng hồ Thụy Sĩ cao cấp thì giá phải trên 10 ngàn đô. nghe cái giá xong xỉu luôn
Thiết kế rất"tinh tế"
Cái giá rất"đắt"
Aduckuba
Vẫn hài lòng với em AW trên tay!Đang tính chuyển sang sài em AW bản gốm trắng mới nhất!😆
hidronak
TÍCH CỰC
7 năm
2400 là đô Can mà, đô la là 1500
Không dành cho lương công nhân 4 triệu một tháng như e! Hí hí
chiếc smartwatch đẹp nhất từng thấy, đẳng cấp Tag Heuer đẳng cấp Swiss Made.
Hóng bản fake chứ giá thốn vãi, 1.000 - 1.200 USD thì quá ok
Mấy con Hi end này không nên nhúng chưn dzô lĩnh vực này tuy có tiếng và đẳng cấp nhưng xét về công nghệ thì có lẽ họ sẽ không bằng mấy nhà SX công nghệ lớn kia. Nếu ai nói chưa chắc hay ngược lại thì có lẽ apple và SS sẽ dẹp tiệm lun gòi. Lúc đó SX 1 con cỡ 2000đồng thôi thì đảm bảo apple khó bán lun hehehehe ý kiến vu vơ lan man của tui thui.
Vẫn hài lòng với em Withings này
qtgalaxy
TÍCH CỰC
7 năm
@minhthai2411 Cái dây khacten à ? Dính nước có bị..."thối" ko bạn?
Tớ đặt bộ condor mà size 16mm hơi khó kiếm, dây silicon theo máy thấy nó bám bụi quá 😔
@qtgalaxy Dây nguyên bản bạn nhé. Mình ít khi để dính nước, 1 tháng tháo dây đánh 1 lần và mình còn vài con đồng hồ nữa dùng luân phiên nên k biết dính nước có bị mùi mồ hôi không nữa 😁
qtgalaxy
TÍCH CỰC
7 năm
@minhthai2411 Oh, tớ cũng có apple watch 42 thép đen s1 mà sạc hàng ngày nên bỏ xó, chơi em withings HR nhàn bao nhiu, 0mega, longine, rolex để tủ hết 😆
Cái mẫu dây này ko bít đặt ở đâu 😔 IMG_UPLOAD_20170316_142616.jpg 2017-03-16_11-35-11.jpg IMG_UPLOAD_20170316_142616.jpg 2017-03-16_11-35-11.jpg

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019