Tại sao Jupiter RC FI "ngon" thế mà đường Hà Nội ít người đi?

kudoz
1/10/2015 1:40Phản hồi: 50
Tình hình là em định múc 1 con Jupiter RC FI 2015 về nhưng trên thực tế đi đường ở chỗ em thấy rất ít người đi Jupiter RC Fi. Em nói ít là khiêm tốn thôi chứ thật ra là chưa nhìn thấy ai đi xe này? Em ở Hà Đông. Không biết ít người đi thì có phải do xe thế này, thế kia không? Em thấy xe này cũng không được quảng bá rầm rộ gì cả @@
À cho em hỏi thêm có cách nào để chống cho đi lâu không bị mòn sơn xe không ạ? Anh em đi xe lết thấy bảo có dán cái gì đó không biết tác dụng là gì?
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hồi xưa đời ju vt1 mình lên Hà Nội cũng chả thấy ai đi ju , chả sao càng độc càng nổi trội , cứ mạnh dạn rước em ẻm về bạn sẽ là ngôi sao trong ngày cưới😁
mình không biết Ju FI sao chứ ở HN có nguyên 1 clup Jupiter tất cả các đời đó bác.
Họ ít đi nên cũng hơn chùn. Chả hiểu sao đường Hà Nội lại lắm RSX thế. @@
Mình cũng ở Hà Đông đây ^^, công nhận Ju Fi thấy ít, căn bản dáng nó giờ khác quá, có đời MX và Gravita 2008 - 2009 người ta còn chuộng, một phần giờ Ju cũng khá đắt, ra giấy giờ khoảng 30 - 31 triệu thì phải, giá chông chênh giữa xe ga và xe số , còn nếu số thì họ mua Si hoặc Wave nhiều lựa chọn vừa tiền hơn, nhưng mà Ju cũng ngon đó, mình cũng đang đi 1 con đời 2009, Bạn thik thì cứ mua thôi, Ju Fi đi cũng đầm đấy, đời mới có thêm cái cốp đựng đồ hơn đời trước.
shado
TÍCH CỰC
9 năm
@kudoz ế lòi ra thì có gì mà ko đc, mà đời này thấy xấu, mua Si Fi tiết kiệm đc 10 củ đập đá.
Lên 31-32 thì ráng 35 mua Nou 6 cho rồi
@shado Đùa chứ so con ju vs si có xứng tầm ko bác @@
akirA PHAN
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kudoz Mặc cả đc hết,đc bớt nhiều hay ít là do mình thôi,màu đỏ đen ý
autumnman
TÍCH CỰC
9 năm
@kudoz Ở Hà Đông có cái Yamaha Town to đùng mà bác, năm ngoái e vào hỏi thì Ju Fi có 28500 thôi
Ở Hà Đông thì có Yamaha Việt Duy số mấy đường Quang Trung thì mình ko nhớ trước mình mua xe ở đấy , đăng ký xe ở Hà Đông giờ là 2 triệu tiền biển, trước bạ con ju này chắc cũng gần 1 triệu cộng tất cả vào thì cũng tầm 30 hơn rồi, màu đỏ nó nhìn hơi tươi 1 chút, đỏ pha đen
lolowifo
TÍCH CỰC
9 năm
Ở miền trong đi đầy đường bác ơi.
Em chạy con gravita 2k8, thằng em chạy đời 2013 đều good hết.
Đỏ pha đen mà lại đỏ tươi thì chán nhỉ. Đỏ giống lết thì đẹp
minhtan276
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình vừa mua JU FI bản trắng đen đây, giá ra biển luôn là 31.5
nếu nhìn kỹ, chưa nói đến cảm nhận khi chạy, JU nhìn cứng hơn hẳn so với SI, về build thì mình đc biết là khung và máy JU đc nhập nguyên cục từ indo thay vì nhập từng món rồi ráp tại VN như SI, vì vậy giá sẽ đắt hơn 6tr
ngoài ra SI tầm 1m7 đổ xuống đi đc, trên m7 thì JU hợp dáng hơn nhiều 😁
nói chung là hoàn toàn hài lòng, mỗi tội đèn đuôi hơi bị xấu, đang nghĩ tới hướng vuốt đuôi lại cho giống ex135
@minhtan276 1m65 đi được không bác. Bác mua xe hết bao nhiêu mà tới tận 31,5tr. Ju phải hơn si nhiều chứ không riêng cái khung đâu @@
druidbn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@minhtan276 build là sao bác? bác tháo ra xem thấy ghi made in indo à? @@
minhtan276
ĐẠI BÀNG
9 năm
@druidbn mình có ghi là "được biết" nghĩa là nghe người khác nói, cụ thể là kỹ thuật viên của 3s nói.
vấn đề nhập chỉ là yếu tố phụ, vì trước khi mua mình cũng may mắn đc thử lái qua JU và SI của đồng nghiệp, cảm nhận thấy JU chạy đầm hơn hẳn, chưa kể bốc và mạnh hơn 1 tý do công suất cao hơn SI
minhtan276
ĐẠI BÀNG
9 năm
vì con JU nó dài hơn SI, nhìn cái đuôi là rõ nhất, miễn chống chân thoải mái thì đi tuốt hết 😁
giá đề xuất là 29tr rồi, mình ở TP nên trước bạ + phí biển số = 2tr5 là bình thường mà, nếu ở tỉnh phí thấp hơn 1tr thì phải
@minhtan276 ở chõ mình biển 2 củ cộng 5% tiền xe, haizzzz
sonny prince
ĐẠI BÀNG
9 năm
tâm lý ăn chắc mặc bền- hònđá
@sonny prince Thấy bảo Honda giờ có còn bền như xưa đâu....
@kudoz Chạy đường láng hòa lạc có 1 đoạn nước ngập tới khung xe ( khỏang 20m) cố chạy qua tưởng chết máy vậy mà chậy ầm ầm, thấy mấy bác hòn đá đang tháo buzi ra lau , e đang chạy si fi
À mà cho em hỏi là từ lúc mua xe thì bao lâu có biển số và giấy tờ xe ạ ?
@kudoz Ở Hà Đông nếu tự đi làm giấy tờ thì ra đồn công an Kim Chi , gần sát nhà Thi đấu Hà Đông, làm việc thứ 3, 5, 7 hàng tuần thì phải, bạn ra cục thuế nộp tiền trước bạ rồi quay lại bên đồn công an làm thủ tục cà số khung, số máy, chờ gọi tên vào xét xe rồi ra nhận biển đeo luôn, giấy đăng ký thì thường 1 tuần họ trả, họ cho mình cái giấy hẹn.
@kavana1410 Thank kiu bác vậy là lấy biển rồi là phóng được ngon lành đúng không bác :v
@kudoz Ok trình tự cứ như vậy mà triển thôi, chúc bạn mua được xe ngon, sớm vi vu ^^
Vì người HN thích tay ga nha😃 ( không có tay ga là nhà nghèo nha)😁
Cuối 2014 mình mua con Ju Gravita Fi, lúc đó đi ngoài đường thấy mình là độc nhất. Giờ ở HN thấy khá đông Ju Fi rồi. Chất lượng rất ngon, chủ thớt ko cần lăn tăn nhiều. Bản Gravita FI mới màu xanh đen đẹp sang trọng hơn hẳn các bản RC, GP khác.

Bữa trước đi off, ảnh chụp trên cầu Nhật Tân nè.

Chủ thớt có vẻ sợ mình nổi trội giữa mọi người hay sao nhỉ?
Chung Tú
TÍCH CỰC
9 năm
Sài Gòn chạy đầy.
Đi lâu không bị mòn sơn xe là sao bác ? làm gì mà con vụ mòn sơn 😆
Dán keo xe là được rồi, cứ năm rưỡi dán lại 1 lần, dán keo để lỡ có va quẹt thì trầy keo chứ không ăn vô sơn, lột ra dán lại là như mới. Chiếc xe nào chạy 10 năm mà dán keo định kỳ tốt thì màu sơn gần như là mới, chỉ là không đậm như lúc đầu thôi, do lâu năm lớp sơn cũng phải bị oxy hóa, với dán keo đánh cà na cũng phải mòn lớp sơn 1 tí.
@Chung Tú Dán keo tầm bao nhiêu bác. Không biết Ju RC hay Ju Gravita ngon hơn ?
Chung Tú
TÍCH CỰC
9 năm
@kudoz dán keo cũng tùy chỗ tùy chiếc, jupiter cũng dễ dán, tầm 220k đến 280k là hết gân, chỗ nào vượt ngưỡng này thì qua tiệm khác dán, đây là giá ở Sài Gòn và quê mình (tiền giang), còn địa phương khác thì mình không biết
RC và Gravita như nhau cả, khác tem thôi, chủ yếu bạn thích màu nào và tem kiểu nào thì mua cái đó
minhtan276
ĐẠI BÀNG
9 năm
tầm 250 - 300k nguyên chiếc, vì ở chung cư cọ quẹt nhiều nên dự kiến 6 tháng dán 1 lần nếu ko quá bận bịu 😁
Tự dưng lại phân vân với jupiter fi gravita 2015. RC hay gravita đây các bác
Cả ngày thờ thẫn lắm bâng khuâng. Ra vào thầm nhớ hoài câu hỏi. Chọn xế màu chi cứ ngại ngần😁
batdaihoa741
ĐẠI BÀNG
9 năm
ju đi ngon cực kì nhé bác 😁 đang đi và rất hài lòng. Nhưng mà bác đi đường xa nhiều thì nên mua ex cũ
Ai cũng khuyên mua jupiter mà chả thấy ai lập topic thảo luận về em nó nhỉ. Toàn honda không @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019