[Tân Doanh]Tư vấn cấu hình Máy tính để bàn, Gaming, đồ họa... - Vui lòng không báo giá, Quảng cáo

TanDoanh.Support
14/5/2015 3:56Phản hồi: 13.209
13.209 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Báo giá cho mình bộ này với. Mình có ssd và ram rồi
MR.PhucTD
TÍCH CỰC
6 năm
@thaitumrbean Chào bạn, những món này bên mình chưa có giá chính xác nên chưa báo giá cho bạn được ạ.
Hi, mình cần tư vấn build máy khoảng 20tr, không màn hình, chuột, bàn phím với nhu cầu:
- Chơi game
- Machine Learning

Do mình thích dòng CPU Ryzen, nên ưu tiên nhé.
Và 16GB RAM, do có dùng 1 vài tools hơi bị ngốn ram.
Và chừa đường cho mình nâng cấp sau này nữa nhé ^_^
Cám ơn nhiều.
MR.PhucTD
TÍCH CỰC
5 năm
@mystorage20119 Chào bạn, gửi bạn cấu hình 20tr090 đáp ứng nhu cầu của bạn ạ. Chơi game làm việc ok hết ạ. Mình có nâng nguồn cho bạn để sau này nâng cấp luôn rồi ạ.
Mình cần buid máy 30-35tr. Chuyên cho game, chơi nhiều acc. Buid đầy đủ luôn nhé
MR.PhucTD
TÍCH CỰC
5 năm
@Lương ngọc lĩnh Chào bạn, ráng tí lên cấu hình 38tr770 đáp ứng nhu cầu của bạn nhé. Có I7 và 1070TI, màn hình 2K+Gear chưa có bàn phím bạn nhé.
Hi Tân Doanh,

Mình đang có cấu hình máy như sau:

Intel Xeon Haswell E2 1230v3 3.3GHz
Gigabyte H87 - D3H
Ram Cosair Vengeance 8Gb
VGA NVIDIA Quadro K600

Mình muốn chơi game có cấu hình như sau:
  • Processor: Intel Core i5-2400/AMD FX-8320 or better
  • Memory: 4 GB RAM
  • Graphics: NVIDIA GTX 770 2GB/AMD Radeon HD 7870 2GB or better
Mong TD tư vấn và cho mình chi phí cụ thể với cấu hình game yêu cầu như vậy thì mình cần nâng cấp như thế nào với chi phí thấp nhất có thể nhé.

Thanks.
MR.PhucTD
TÍCH CỰC
5 năm
@Pin Nguy Chào bạn, hiện tại cấu hình trên của bạn ngoài VGA rời ra thì mọi thứ ok ạ. Cho mình hỏi là nguồn bạn đang dùng công suất bao nhiêu của hãng gì để mình dễ tư vấn ạ.
@MR.PhucTD Vâng nguồn Corsair 600 CVX3 bạn.
MR.PhucTD
TÍCH CỰC
5 năm
@Pin Nguy Chào bạn, vậy làm con GTX 1060 6GB hoặc cao hơn là GTX 1070 là quá ok luôn ạ. Kham khảo giá bên Tân Doanh bạn nhé. Tandoanh.vn
duykhiem86
TÍCH CỰC
5 năm
TD cho mình hỏi cấu hình máy mình i5 6500 8gb ram, psu antec vp500 1050ti. Giờ mình nang lên 1060 6gb hay giga 1070ti gaming thì ok nhất, sợ nguồn cân ko nổi
MR.PhucTD
TÍCH CỰC
5 năm
@duykhiem86 Chào bạn, nâng lên GTX 1060 6GB thì ok ạ, còn nâng lên GTX 1070Ti thì bạn lên tí nguồn nhé. Nếu lần sau mua nguồn thì mua từ 700W trở lên với thương hiệu nguồn tốt là sau này không phải lo lắng nâng cấp ạ.
duykhiem86
TÍCH CỰC
5 năm
@MR.PhucTD Thế giữa mấy con này cân 1070ti con nào ngon nhất bác,dùng lâu dài 4-5 năm nữa:
1. Seasonic S12II 620
2. Andyson M5+ 650W
3.
Antec Neo ECO II
4.
FSP HYDRO 600 - 80
MR.PhucTD
TÍCH CỰC
5 năm
@duykhiem86 Chào bạn, mình đánh giá là Seasonic S12II 620 ngon nhất vì con này còn có thể cân được GTX 1080Ti nhé.
Chào Tân Doanh,
Mình cần build máy tầm 14-16 triệu ( không bao gồm màn hình, phím, chuột), nhu cầu chủ yếu lướt web và chơi các game online cấu hình tầm trung và nhẹ, ngoài ra còn thêm các yêu cầu sau:
- Có HDD 1 TB (SSD mình sẽ nâng cấp sau)
- i5 8400 hoặc R5 2600
Thanks!
MR.PhucTD
TÍCH CỰC
5 năm
@Eriell94 Gửi bạn cấu hình 16tr240 đáp ứng nhu cầu hiện tại của bạn ạ, có I5 8400+ RX570 chiến game thoải mái. Nhưng mà không cho SSD vào là một sự thiếu xót không thể bỏ qua bạn nhé, thà là mua ssd trước ạ.
langphivu
TÍCH CỰC
5 năm
@MR.PhucTD Game online với lol hau pubg thôi mà ko sao đâu shop kkk
MR.PhucTD
TÍCH CỰC
5 năm
@langphivu Dạ vâng ạ, ý đây mình nói là trải nghiệm thao tác hằng ngày, cố lên SSD vẫn thỏa mãn hơn rất nhiều ạ.
duytrum444
TÍCH CỰC
5 năm
TD cho mình hỏi giữa 2 màn Dell U2518D với UP2516D thì có hơn nhau nhiều về thực tế k ạ? có đáng bỏ thêm 2tr để lấy UP2516D k ạ
MR.PhucTD
TÍCH CỰC
5 năm
@duytrum444 Chào bạn, đánh giá vẫn đánh giá U2518D đáng mua hơn với thiết kế mới cùng màu sắc phù hợp cho làm đồ họa bạn nhé, còn mẫu kia bên mình không kinh doanh ạ. Về thông số không có sự khác biệt giữa 2 con này, thiết kế thì 2518D thiết kế mới đẹp hơn rất nhiều.
Xin chào mình cần tư vấn cấu hình PC render dựng phim trong 3 tầm giá 30tr, 40tr và 60tr
đã có màn hình, chuột +bàn phím,
Mình thiên về Intel và Nvida
cần 1 SSD cài hệ điều hành và cache
+ HDD tối thiểu 2TB
RAM 16Gb trở lên
Xin cám ơn.
MR.PhucTD
TÍCH CỰC
5 năm
@Trungnguyen879 Chào bạn, gửi bạn 3 cấu hình kham khảo ạ, cấu hình cuối là cao giá nhất cao hơn 60tr nhưng lên là rất đáng bạn nhé, nếu làm nặng hơn nữa thì lên thẳng 64GB ram ạ
30tr710
MR.PhucTD
TÍCH CỰC
5 năm
@MR.PhucTD 39tr790
MR.PhucTD
TÍCH CỰC
5 năm
@MR.PhucTD 67tr720
Dạ chào anh, nhờ anh Tân doanh tư vấn giúp mình cấu hình mình buid để làm đồ họa 3dmax. lumion như vậy đã ổn chưa ạ?
MR.PhucTD
TÍCH CỰC
5 năm
@kiến trúc ktcons Chào bạn, bạn build chuẩn luôn ạ, hiện tại máy trên làm tốt các tác vụ bạn cần ạ, lumion ở mức trung bình/ khá tới cận cao bạn nhé.
Chào Tân Doanh,
Nhờ bạn build giúp mình 1 bộ máy là Deep Learning tầm 35 tr (Chỉ case). Mình xin cảm ơn
MR.PhucTD
TÍCH CỰC
5 năm
@xepmetmoi Chào bạn, bạn suy nghĩ kĩ bạn nhé, vì làm Deep Learning thật sự không thể 35tr được ạ. Nếu 35tr bạn làm độ họa 3D, làm phim trung bình hoặc chơi game thì ok bạn nhé.
Công ty bên mình là công ty thiết kế - xây dựng - trang trí nội thất. Sếp kêu mình tìm 1 case tầm 50 triệu, cả màn hình, dùng để render hình ảnh nội thất, thiết kế kiến trúc xây dựng,.... các phần mềm render, 3Dmax, Luminon, sketchup, autocad,.... Tư vấn giúp mình với
MR.PhucTD
TÍCH CỰC
5 năm
@kkhaikk Chào bạn, gửi bạn cấu hình 49tr180 đáp ứng nhu cầu của bạn ạ. Nếu làm Lumion nặng thì sau này bạn up card màn hình lên thêm ạ.
mt9500
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình cần ráp máy case mini Cooler Master mini 110 nhưng Tân doanh không có hàng; nên mua case đem qua và mua các linh kiện khác ở Tân doanh thì bên bạn có bao ráp dùm không.
MR.PhucTD
TÍCH CỰC
5 năm
@mt9500 Chào bạn, hiện tại bạn muốn làm 1 bộ mini ITX phải không ạ?
mt9500
ĐẠI BÀNG
5 năm
@MR.PhucTD Đúng rồi, case như trên mà TD ko có case
MR.PhucTD
TÍCH CỰC
5 năm
@mt9500 Chào bạn, mình đã inbox cho bạn ạ.
librayhp
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chào ad, mình có khoảng 10tr, đã có màn hình và 1 con ssd 128g
giờ mình muốn build 1 case nhu cầu chơi pubg, LOL, render 1 số video vừa vừa. tư vấn giúp ạ, cám ơn.
MR.PhucTD
TÍCH CỰC
5 năm
@librayhp Chào bạn, mình gửi bạn cấu hình 9tr980. Cấu hình này bạn chơi game nhẹ, PUBG low settings, Render clip thì cực nhẹ, i3 chưa ai để dành render ạ.
Yoshino
ĐẠI BÀNG
5 năm
Shop có chi nhánh ở An Giang hay Cần Thơ không ạ? Mình đang có ý định build 1 bộ khoảng 20 củ phục vụ chơi game
MR.PhucTD
TÍCH CỰC
5 năm
@Yoshino Chào bạn, hiện tại bên mình chỉ có tại thành phố Hồ Chí Minh ạ. Bạn build máy với số tiền trên đã kèm màn hình chưa ạ.
Em chào bác, Bác tư vấn giúp em cái case tầm 10tr bao gồm Mainboard+CPU+RAM+VGA+Nguồn+Vỏ case với ạ 😃
MR.PhucTD
TÍCH CỰC
5 năm
@nguyentung_bk Chào bạn, bạn cần lắp máy mới làm công việc gì ạ?
Chào bạn, bạn tư vấn giúp mình 1 case tầm 13tr. Hiện tại mình đã có sẵn CPU intel i5 9400f, ssd samsung ssd evo.
Ram thì mình đang có nhắm tới Corsair 16GB (2*8GB) DDR 4 2666MHz Vengeance.
Mình chủ yếu sử dụng để web browsing, chơi games không quá thường xuyên, có thể sẽ editing photos.

Thanks bạn nhiều.
MR.PhucTD
TÍCH CỰC
5 năm
@huu_dinh501 Chào bạn, gửi bạn những món linh kiện còn lại giá chẵn 10tr đủ đáp ứng nhu cầu của bạn ạ, nếu đụng tới Video nhẹ nhàng thì card GTX 1050 Ti vẫn ok được ạ.
fine
TÍCH CỰC
5 năm
Anh chủ tư vấn cho màn hình làm hình photoshop. Giá từ 15 triệu trở xuống, kích thước có lẽ 27in được ưu tiên. Trường hợp vượt trội về chất lượng hình ảnh thì có thể xem xét kích thước lớn hơn.
Cảm ơn!
fine
TÍCH CỰC
5 năm
@MR.PhucTD Cảm ơn bạn đã trả lời.
Ý tôi muốn chọn riêng màn hình với ngân sách <= 15 triệu.
Theo dòng U, xem trên tandoanh.vn thấy có u2719d và u2718q. Với tiêu chí màu chuẩn, nên chọn cái nào?
MR.PhucTD
TÍCH CỰC
5 năm
@fine Chào bạn, hiện tại dòng U là dòng chuyên làm đồ họa về 2 màn hình bạn đang phân vân trên thuộc 2 nhu cầu, về cấu hình máy mình đưa trên thì lấy màn FULL HD là được rồi ạ, vì U2719D là màn hình 2K, còn U2718Q là màn 4K, nếu bạn chỉ xuất hình thì ok, còn nếu làm đồ họa nặng trên 2 độ phân giải trên thì không ổn chút nào ạ.
fine
TÍCH CỰC
5 năm
@MR.PhucTD Cảm ơn! Vậy có lẽ tôi sẽ chọn U2719D.
MR.PhucTD
TÍCH CỰC
5 năm
@fine Bạn có thể chọn màn 2K với cấu hình trên để làm những công việc nhẹ nhàng bạn nhé. Vì cấu hình trên chưa thể làm gì nặng trên 2K được đâu ạ.
Bác Tân Doanh ơi, mình muốn buil một Case (không màn hình) tầm 5 triệu. Mục đích sử dụng văn phòng, AutoCad, Photoshop.... Bác giúp e với 😆 Help me !!!
MR.PhucTD
TÍCH CỰC
5 năm
@TùngBeta133 Chào bạn, gửi bạn cấu hình 5tr040 làm văn phòng, và PTS cực nhẹ bạn nhé, không làm AutoCad nặng, làm cực nhẹ luôn bạn nhé. Chú ý cổng kết nối của main là gồm DVI và D-sub bạn chọn màn hình phù hợp ạ.
anhbinx
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ad tư vấn giúp mình laptop để chơi giả lập android như Bluestack, Nox với giá tầm 15tr được không ạ? Thanks.
MR.PhucTD
TÍCH CỰC
5 năm
@anhbinx Chào bạn, mình đã inbox cho bạn ạ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019