Tản mạn 1 chút về Galaxy Note8 sau khi Note9 đã ra mắt

quesshung
24/8/2018 16:15Phản hồi: 763
763 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tethien
CAO CẤP
6 năm
Chỉ có chê là pin yếu thôi. Còn thì OK hết.
quesshung
TÍCH CỰC
6 năm
@tethien Máy màn to thế pin hẻo là đúng rồi
huydtr
ĐẠI BÀNG
6 năm
Note 8 vẫn quá ngon mỗi tôi bộ nhớ 64GB hơi ít, chưa thấy bác nào độ 2 sim + thẻ nhớ nhỉ
quesshung
TÍCH CỰC
6 năm
@huydtr Thẻ nhớ hay mua xách tay 256g đó
VNz01
ĐẠI BÀNG
6 năm
Anh em rầm rộ note 9 đc 2 tuần xong giờ im ắng hết rồi, độ hot cũng không còn
quesshung
TÍCH CỰC
6 năm
@VNz01 Cái gì cũng phải mang tính thời sự cơ
Đang xài note 8 bây giờ chỉ thấy điểm yếu là pin và bất tiện là chỉ có 64gb hàng VN thôi . Mình thường quay Video Sản phâm mẫu cho khách hàng đặt máy xem trước với độ phân giải cao cho nên 64 là quá ít mua thêm cái Thẻ sam 128g vừa rôi giảm giá còn 780k . Vừa rồi mới sắm con Sandisk wireless Stick 200Gb phải nói là tuyệt luôn stream 1 lúc 3 máy luôn . Xem ngon lành không bị lag . Hehehehehehe
quesshung
TÍCH CỰC
6 năm
@pond1597 Ngon, mình mua 256 và ko dùng thẻ
@quesshung Cái này nó không cho thay thẻ không giống như đời trước của nó . Mình có cái 32gb đời trước thay được thẻ luôn nhưng bị mất rồi . Còn em này phải mở banh máy ra mới thay được. Con 256 mắc hơn gần 20 đồng nên mình chọn con này và bộ đồ hàn kia nó tặng thêm vài món quà. Cái này mua ở Walmark nó rẻ hơn Amazon đấy bạn. heheheheheh
quesshung
TÍCH CỰC
6 năm
@pond1597 Mình mua có 17tr ak
leefongsh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Note 8 bị nứt kính ép lại bao nhiêu vậy mn,
Ghi chữ SS Galaxy Note8 lên ảnh bằng cách nào thế. Ông a mua note 9 để lại nên ngu người. Cảm ơn mn
quesshung
TÍCH CỰC
6 năm
@leefongsh Dùng spen
neoquang
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thì xài tạm con note fe khoang 2 năm nữa sẽ choi tiếp dòng note. Đối với mình, NOTE FE thời điểm nàu là quá đủ.
quesshung
TÍCH CỰC
6 năm
@neoquang Fe ngon mà,
tieungao135
ĐẠI BÀNG
6 năm
@neoquang chỉ mong giữ kích thước như fe và k còn viền trên dưới. đút túi h đã hơi cấn r
Mong sớm ra Note10 để mua Note8 😁
quesshung
TÍCH CỰC
6 năm
@#JK Phải 1 năm nữa
nhất linh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang xài Note 8 SXVN, mua tháng 1/18, còn bảo hành tới 12/18 , vừa phát hiện ra bị âm ảnh (burn in ) nhẹ trên thanh thông báo, khg biết có được bành hành thay màn khg?
quesshung
TÍCH CỰC
6 năm
@nhất linh Lỗi này nhiều người bị ghê, em thì ko hehe, ss gia công rởm quá
tieungao135
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nhất linh thấy bảo có đó. sửa đi b
votu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhận xét cá nhân thì chọn mua note 9 chứ không chọn note 8. Hãng cũng bán note 9 nhiều hơn Note 8 tính từ thời điểm Note 9 lên kệ (nếu không, có nghĩa là sự thất bại khi ra sp mới). Với trường hợp nâng cấp thì khác, sẽ phải bán lỗ nhiều và mua mới giá khá chênh lệch, chỉ phù hợp với ai luôn thích hàng mới nhất và công nghệ mới nhất. Hãng cũng tính toán việc nâng cấp là 2 năm là hiệu quả (không quá phí phạm), vì nếu mức giá và hiệu năng không đáng để nâng cấp thì làm gì còn fan mua (chỉ bán cho đối tượng mới chưa dùng note bao giờ). Do vậy, nếu dư tiền, mỗi năm đổi model mới nhất. Nếu muốn 'đáng tiền' 2 năm đổi 1 lần theo đúng dự báo của hãng là chuẩn.
quesshung
TÍCH CỰC
6 năm
@votu Nếu bạn chưa có thì Note9 hợp lý, giá tốt rồi
Không biết sao nhưng đồ 2Hand là chaý hàng rồi
quesshung
TÍCH CỰC
6 năm
@trungduca8vn Còn nhiều mà bạn
@quesshung Hôm nay có nhưng cõ hai tuần trc là tiệt bóng luôn
nguyenthehd
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ai biết chụp ảnh màn hình trên con note 9 vs note8 như nào ngoài vuốt màn hình k? hix nhiều khi chụp nó toàn nhảy sang cái khác
Touliver*
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenthehd bác bấm phím cứng cũng được mà, nếu ko biết thì nó là nguồn + âm lượng (em ko nhớ tăng hay giảm)
nguyenthehd
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Touliver* nguồn + giảm âm lượng bác ạ. Nhưng phải giữ 1 tý. Tại dùng IP lâu quá nên quên. Vừa thử dc rồi
quesshung
TÍCH CỰC
6 năm
@nguyenthehd Dùng S pen đó bác
nguyenthehd
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quesshung em dùng ốp lên spen nó thụt hơi sâu mỗi lẫn lấy ra lách tay vào ấn rút ra chỉ để chụp mất thời gian lắm ạ, Tại trc dùng IP lâu quá giờ muốn đổi gió tý
quesshung
TÍCH CỰC
6 năm
@nguyenthehd Haha, vậy khó vì nút nguồn nên ẩn đi thì đẹp hơn
Touliver*
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình có note 8 cho mình hỏi, vì mình hay phải sử dụng VPN, đôi lúc tại tắt/mở, có cách nào để đưa cài đặt mạng (VPN) ra ngoài phần notification (kéo xuống) hoặc phím tắt hay đại loại là nhanh hơn được không, vì cứ phải vào cài đặt -> cài đặt mạng -> các mạng khác -> VPN

- Mình muốn chụp ảnh kiểu màn hình vô cực trong suốt để lên trên 1 vật thể như đợt đầu hot ấy, mà mình làm theo mấy hướng dẫn không thể làm nổi, có ai có cách nào làm đc không ạ
quesshung
TÍCH CỰC
6 năm
@Touliver* Cái này ko cần thiết lắm bạn, vì màn con này ko cong tràn như S8 nên ko chụp kiểu đó ko đẹp
thieuha01
TÍCH CỰC
6 năm
Em đen, mua 2 con note 8 thì cả 2 con tèo cảm biến, 1 con thì dùng đc chưa đầy 7 ngày, 1 con tiếp theo thì dùng hơn 1 tháng, thích note lắm nhưng mà lòng tin cứ bị đánh cắp hoài, thích thì xem đọc bài thôi chứ cũng ko muốn mua 1 con note nào nữa.
thieuha01
TÍCH CỰC
6 năm
@katydungusa Hỏng cảm biến, vào tối ra sáng màn hình trơ ra, đưa đt lên tai ko tắt màn, bạn bè người xung quanh nhìn cái đt của mình như 1 cái stupid phone vậy =)) phản chủ kinh khủng. Em là chỉ thích tính năng của note, năm sau thì mới quất con 9 =))
quesshung
TÍCH CỰC
6 năm
@thieuha01 Bác mua mới hay cũ mà xui vậy, hơn năm rồi chưa có lag luôn chứ lỗi
thieuha01
TÍCH CỰC
6 năm
@quesshung Em mua mới bác ạ. Quá đen cho đội cầm đèn 😔 thực sự chán nản luôn
quesshung
TÍCH CỰC
6 năm
@thieuha01 Mua mới mà gắt vậy, tội bác, em mua xách tay mà ngon quá
nhất linh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mua Note 8 từ 1/1/19, tới tháng 3 hư cảm biến thay main lần 1, tháng 8 hư tiếp cảm biến thay main đợt 2, qua tháng tháng 9 phát hiện bị âm ảnh, lên TTBH thay màn hình, được thay luôn khung và pin, vợ hoảng quá nói đổi qua Note 9 cho rồi.
PS: vừa đổi qua Note 9 trên tay được 3 ngày, cảm thấy hài lòng, Note 8 đã tốt 9 còn tốt hơn.
quesshung
TÍCH CỰC
6 năm
@nhất linh Công nhận con Note8 gia công rởm quá, chắc ss gấp chạy đua với iPhone hoặc là làm lần đầu nên ẩu
zencozhang
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nhất linh do bạn quá đen thôi
nhất linh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@zencozhang Đúng là đen , xài từ Note 3,4,5 qua FE, tới 8 thì bị, mấy cái trước chưa một lần phải vô TTBH
có nên múc 1 em note 8 mới bây giờ không ta? Note 9 thì hơi quá tay
Fan dòng khác thì không bàn. Với bác nào đang dùng hoặc muốn dùng note8, chắc nhiều bác chung ý nghĩ không cần lên note9 vì cũng không có gì khác nhiều đáng để nâng cấp. Lúc note9 mới ra mềnh cũng nghĩ vậy và chờ note10. Nhưng tin mềnh đi, khi bác cầm con note9 lên và sử dụng chỉ cần một ngày thôi các bác sẽ thấy rất đáng để nâng cấp note8 lên note9.
Harry V10
TÍCH CỰC
5 năm
@Nguyễn Ster Cụ thể là hơn những gì hả bạn ? Mình đang dùng note 8, note 9 cũng cầm trên tay khá nhiều lần mà chưa hết phân vân.
Tuỳ túi tiền chứ nếu so sánh thì note 9 hơn tất, tuy hơi nặng chút nhưng trải nghiệm bù lại. Bản xách tay đang bán thấp nhất 15x tr , còn note 8 cũ khoảng 10tr đổ xuống.
YOGA
ĐẠI BÀNG
5 năm
Note8 yếu quả Pin
Harry V10
TÍCH CỰC
5 năm
@YOGA Tắt AOD thì pin đủ dùng 1 ngày nhé, thời lượng sử dụng hơn hẳn lun AOD ngốn pin kinh .
Note 9 mà bật AOD thì cũng hết trâu
quesshung
TÍCH CỰC
5 năm
@Harry V10 Đúng rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119