#Tet19: Trên tay ba lô Fjällräven Räven 28L, đựng được nhiều thứ, cảm giác đeo tốt

Mikeknowsme
18/1/2019 10:56Phản hồi: 89
#Tet19: Trên tay ba lô Fjällräven Räven  28L, đựng được nhiều thứ, cảm giác đeo tốt
Tết đến rồi, mình cũng cần sắm túi đeo mới để mang theo hằng ngày, nhu cầu của mình chỉ muốn một chiếc ba lô có cảm giác đeo tốt, không mỏi vai, cũng như đựng được nhiều thiết bị công nghệ. Mình tìm thấy Fjallraven, một thương hiệu thời trang khá nổi tiếng ở Thuỵ Điển và quyết định chọn mua mẫu ba lô Raven 28L này, sau vài ngày sử dụng mình rất hài lòng với những gì nó mang lại cho mình.

Thiết kế

Thiết kế của Raven 28L theo kiểu Unisex, trọng lượng 960g và như một chiếc ba lô truyền thống không có gì đặc biệt, tuy nhiên đây là điểm mình thích vì nó không gây quá nhiều sự chú ý. Có nhiều màu để người mua lựa chọn (thực chất là 11 màu trên Website), màu mình đang có là Xanh Olive (Olive Green). Ba lô có tổng cộng 5 ngăn lớn nhỏ, thêm 2 ngăn đựng bình nước ở bên cạnh khá là sâu, có thể đựng được bình nước inox lớn, đây cũng là một điểm cộng.

Raven 28L làm từ vải sợi G-1000 đặc trưng của hãng, bao gồm 65% sợi Polyester và 35% Cotton, điều đặc biệt trong quá trình sản xuất G-1000, nhà sản xuất chà thêm một lớp sáp ong và sáp nến để giúp ba lô chống thắm nước khi đi mưa, đây là điều tuyệt vời khi mình đang sống tại Tp.HCM nắng mưa thất thường 😁

Phần logo con cáo đặc trưng của hãng làm bằng da, may ở góc dưới để tạo điểm nhấn
Sử dụng

Phần ngăn chính dùng để đựng laptop, mình để vừa một chiếc MacBook Pro 15.6" và thậm chí còn dư chỗ, ngăn này thật ra có thể để laptop lên đến 17", đặc biệt bên trong có lót một lớp vải lông cừu giúp làm sạch máy cũng như chống trầy xước, giờ đây mình chẳng cần sử dụng bao cover laptop nữa. Phần ngăn đối diện chúng ta có thể để máy tính bảng hoặc Kindle để đọc sách, nếu bạn nào sử dụng iPad Pro 12.9" kèm theo case và bàn phím vẫn đựng vô tư luôn.

Có một ngăn nhỏ ở phía đỉnh ba lô, cũng được lót vải lông cừu, chỗ này nên để các loại kính mắt cũng như vật dụng nhỏ nhỏ cần được bảo vệ khỏi trầy xước.

Quảng cáo

Ngăn lớn thứ 2 ngoài cùng, nếu các bạn đi học đi làm thì bỏ được bút viết bên trong, mình thì đựng các phụ kiện như cáp; adapter; HUB; dây sạc; tai nghe; cũng như Pin dự phòng và chuột laptop. Ngăn này có thiết kế dạng lưới nên chúng ta cũng dễ thao tác và lấy đồ ngay

Đó là những ngăn để mình đựng đồ công nghệ cũng như phụ kiện kèm theo, ngăn chính giữa khác cũng khá lớn để chúng ta có thể đựng một ít quần áo, áo khoác mặc theo ra đường, nhưng không nhiều để mà di chuyển du lịch xa dài ngày.

Phần Zip kéo khoá được bọc bảo vệ thêm bên ngoài để chống thấm nước triệt để khi đi mưa

Cảm giác đeo Raven 28L rất sướng, đồ của mình bỏ hết vào cộng với một bình nước 1 lít đầy nhưng vẫn không thấy nặng hay mỏi vai trong thời gian dài, đặc biệt chất liệu vải ở đằng sau giúp mình không bị đổ mồ hôi lưng khi đeo ở trời nắng. 28 Lít dung tích với thực tế là không quá lớn, nam nữ đeo đều đẹp, nhìn vừa vặn ở sau lưng.

Website của Fjallraven đang bán ba lô này với giá khoảng 145$, tuy nhiên mình tìm mua được sale nên chỉ còn 120$, giá vẫn tương đối cao so với một thị trường ba lô phổ biến, nhiều lựa chọn. Chung quy lại mình rất hài lòng với những gì chiếc ba lô này đáp ứng với nhu cầu của mình, một số người thân xung quanh mình cũng sử dụng những sản phẩm khác của Fjallraven Kanken và chất lượng luôn đi đôi với giá tiền, cũng như bền bỉ theo thời gian. Năm mới, sắm thứ mới, mình quan niệm rằng cũng đến lúc chúng ta nên đầu tư cho những vật dụng xung quanh gần gũi chúng ta, đặc biệt là sử dụng nó hằng ngày, vì sở dĩ ba lô là để xài lâu dài và phù hợp với mục đích nhu cầu cá nhân.

Quảng cáo

89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

@ĐoMi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giá chưa bao gồm phí vc hihi
@ĐoMi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duong Khue Link ko vào đc bạn ak.
Theo thông lệ tưởng có GA balo nên phi vào 😆)))
Ms mua cái này ở balono1 giá 950k, họ đảm bảo hành xịn, bảo hành 3 năm 😆
Ko biết có tin đk ko nhưng mà đeo sướng thiệt 😃
@TKbarcelona nên lấy màu nâu như của thớt, màu đen thì dễ bám bụi thật , mình lấy màu đen này, tiếc lúc đó hết màu nâu
@huykhanh95hup Em đặt cũng bị hết màu nâu , và phải chuyển qua màu xanh nhạt . Chắc mấy hôm nữa hàng về
vodich2895
ĐẠI BÀNG
5 năm
@huykhanh95hup Cho em cái review ở balono1 với, thấy giá sale trên tiki là 2củ6 trong khi đây chỉ còn 890k?
@vodich2895 Chỗ đó mình cũng tham khảo trước khi mua, có tiếng bán hàng thật thà, chính hãng ns chính hãng, ko ns bừa như những chô khác, nên tin tưởng đk
Vs lại ng bán balo thường họ cũng biết nguồn hàng xuất dư thật, vì đa số mấy hãng nổi tiếng đều sản xuất tại việt nam cả 😃
N N T
ĐẠI BÀNG
5 năm
mấy loại này giá cao quá k dám xài hihihi
alex.hn
CAO CẤP
5 năm
Giá như thế kia thì không thơm. 😁
Trước mình hay dùng balo Sakos giờ chuyển sang Tigernu. Ngon trong tầm giá bìn dân. :p:p:p:p
Đeo sướng nhất vẫn là 5.11 , tiếc là nó ko có ngăn chuyên đựng laptop, cÁi có thì nó lại to quÁ 😆
Thomas6688
TÍCH CỰC
5 năm
@huykhanh95hup Mua AHP đó pro :-D
@Thomas6688 to quá , rush 12 là đẹp nhất
gnoht211
ĐẠI BÀNG
5 năm
@deathoralive Hi bạn, mình muốn mua goruck echo thì làm sao hả bạn ? Kiếm hoài ở Việt Nam không thấy shop nào bán cả @@ !
@gnoht211 https://www.goruck.com/rucksacks/shop-all-rucksacks/
Đây bạn. Nó đang sale một số mặt hàng. Mình hồi xưa là SHIP từ MỸ về.
900k e sài từ 3 năm trước rồi đây ạ. Vẫn ngon. Gần như đầy đủ những ngăn như e trên. Cũng vải mềm chống sóc
xyzmen
CAO CẤP
5 năm
cái lưng ba lô phẳng như vậy đeo lâu có bị ra mồ hôi và nóng lưng không Mod ơi?
@xyzmen không 😁 mình khá bất ngờ khi đeo cái này k hay bị nóng lưng trong khi mình là người dễ ra mồ hôi, cũng 1 phần nằm ở chất liệu ba lô
Balô thỉnh thoảng lắm mới dùng, toàn túi đeo với Vali to.
Balo nhìn ngầu gê. Phải chi có ngăn nhỏ đựng máy ảnh mỉorless nữa thì ngon 😁
quocdat1409
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tuthanhnhan.arch bác mua dòng kanken của hãng, hãng có bán phụ kiện support máy ảnh mà ở vn hình như không bán
amanhunt
TÍCH CỰC
5 năm
Sao trông nó nhàu nhàu nhỉ?
@amanhunt uhm mình cũng thấy vậy. Nhìn nó kg được đẹp 😁 mình ít thấy balo nào bằng vải kiểu này mà đẹp, tầm này có Pedro làm balo khá hợp nhãn :D
Nhìn bự mà sao coi clip thấy nhỏ nhỉ
xuan_luyen
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tozonegalaxy89 Bự lắm bạn! 28l lận mà! Full đồ cũng bao nặng!
Tiện lợi, rộng rãi nhưng nhìn thô quá.
-DN-
ĐẠI BÀNG
5 năm
vl 120$, thôi đi mua cái 120k đây
xuan_luyen
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mua tại Balono1.vn và đã xài 2 năm! Không hư hỏng, test nước tốt!!
xuan_luyen
ĐẠI BÀNG
4 năm
@h6630w17tod2a0xn Cái của mình xài lâu chưa giặt nên hơi dơ! 😁 Còn lại ok hết! Up ảnh thì mình hơi lười! Trên trang chủ của Fjallraven kêu loại 20l để vừa lap 15 inch!
xuan_luyen
ĐẠI BÀNG
4 năm
@h6630w17tod2a0xn Đúng rồi! Dark Olive! Màu đen xài thì dơ lắm!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019