Thảo luận & chia sẻ kinh nghiệm cho HTC HD2 (Leo)

LIENHUONG
22/5/2010 17:3Phản hồi: 1.452
1.452 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cac bac chi dum` em cach cai IP Tinh~ windowns phone 7 voi .a tks
cho mình hỏi tí.
mình dùng htc touch pro2.
khi bấm nút tắt mở màn hình, bật màn lên nó hiện lên chương trình mình đang dùng trước đó chứ k đưa về lock screen. vậy bay h phải làm sao để bật màn lên nó hiện clock screen
@tinheorom Mặc định nó thế bạn à, bạn phải khóa MH vào trước 😃
Hoặc bạn cài thêm S2U (Slide to Unlock) để mỗi khi tắt màn hình thì màn hình bị khóa lại, khỏi động chạm ngoài ý muốn xem.
bạn cho mình lick được không
@tinheorom Ở dưới bạn này 😃
http://www.tinhte.vn/threads/s2u2-v2-43-06-08-2010-phan-mem-mo-khoa-moi-nhat-cho-wm.444585/
mấy bro ơi mình có con htc touch pro2 . bị sao mà đen màn hình còn lại mọi thứ đều bình thường . ai biết bị sao k
Mình đang cần thêm môt con HD2 giá rẻ, bạn nào muốn gả PM cho mình nhé. Yêu cầu: máy còn tốt, giá hợp lý.
pvt_dh72
ĐẠI BÀNG
11 năm
 phucA
A phuc hôm nào rảnh chỉ e nha ,e bực m lắm,muốn đập máy ghê luôn,hôm bua có ng chém gió là máy e sắp chết flash e bực cả mình.khi nào a rành giúp e nha
@pvt_dh72 Âu cơ

Sent from my NexusHD2 using Tinhte.vn
pvt_dh72
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vậy là khi nào để e con biết chứ a hay lặn mất tăm k biết đâu mà tìm
Tìm trên face nha, Phúc Nguyễn avatar hình chữ X đen xì. Là tui 🆒

pvt_dh72
ĐẠI BÀNG
11 năm
E tìm lòi cả mắt mà có thấy avatar chữ x đen xì nào đâuE
@pvt_dh72 Yahoo : n.phu9077

pvt_dh72
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuc_ken884 E có yahoo của a rùi nhưng k thấy a online
cho mình hỏi cách vào face đi. mình mới dùng nên chưa biết nhiều.
@kfgunners Cài app là được rùi, vào bình thường mà bạn.

nhờ các cao thủ giúp đỡ. Con HD2 của mình trước dùng bản 2.3.7 ngon lành bông nhiên hôm qua tự khởi động lại, sau đó màn hình trắng xoá, không khởi động được, chờ khởi động lâu thì máy nóng ran, mong các cao thủ chỉ giúp cách khắc phục, e chân thành cảm ơn...!!!
pvt_dh72
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sonyp1i_09 bạn giữ nút nguồn +nút volume down nếu còn hspl thì up lai rom nhé.mình đoán nó bị lỗi rom thôi
clv2k
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pvt_dh72 Máy mình cũng bị tình trạng tương tự và vẫn lên dc màn hình 3 màu HSPL nhưng ko biết up ROM kiểu gì nhỉ, mình toàn up qua Recovery từ thẻ nhớ ko à. Hay là phải cài lại ROM ship của nó lại?
@clv2k Nấu máy bạn đã HSPL 3 rồi thì tiếp tục flash MAGLDR 1.1.3 > Recovery > Up ROM.
pvt_dh72
ĐẠI BÀNG
11 năm
up l
Vẫn còn HSPL bạn ạ, nhưng vướng ở chỗ là cắm cáp váo nó lại k nhận, cắm sạc cũng k thấy vào pin, tháo máy ra dùng đồng hồ đo chân sạc khi đang cắm sạc thì thấy điện vẫn vào, chả biết bị sao nữa, hix
pvt_dh72
ĐẠI BÀNG
11 năm
cáp hư rùi bạn mua cáp mới đi là đc mình cũng bị như vậy rồi
@pvt_dh72 ghê ghê 😁
Chào mọi người. Mình mới sài hd2 của đứa e cho lại. Giờ muốn úp lên wp 7.8 mà làm hoài ko đc. HDH hien tai là 6.5. Ai rành giúp mình với.
Sẵn đây cho hỏi luôn là update lên wp 7.8 có mau tốn pin ko ???
thanks nhìu !!!
ducachon
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuanlonggl Ban vao DAY de tai ROM 7.8 moi nhat danh rieng cho HTC HD2( duoc cac thanh vien XDA chuyen tu phone NoKia sang)
@ducachon bạn bik up ko chỉ tận tình giúp mình đc ko ^^ mình chưa up lần nào sợ nó hư máy. thanks.
ducachon
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ban vao day tham khao cach cai rom cho htc hd2
songoku90
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mọi người giúp với nhỏ em làm rớt con HD2 của em xuống,lưng đập đất,độ rơi khoảng 5-6cm.Lúc đầu mình không đế ý,sau mớ ra nhìn kỹ thì ôi, màn hình bị chấm chấm,lúc đầu là nghĩ do màn hình dán keo bị bụi,lột ra thì vẫn bị,mà cảm ứng vẫn ngon lành,mọi người đánh giá giúp mình là em nó bị gì,có thay hay ko,giá cả và nơi thay uy tín nhé.Mình ở HCm quận Gò Vấp
Hình
[/URL][/IMG]
Và hỏi lun khi nhận cuọc gọi dt hay bị force close rồi phải reset máy lại mới sử dụng dc,vì sao ạh
@songoku90 Bác thử xóa viber đi xem có hết không, FC khi có điện thoại gọi đến thì em biết có 2 cách sửa, thứ 1 là bác vào CWM fix permission đi, nếu vẫn không hết thì bác gỡ viber ra là được
songoku90
ĐẠI BÀNG
11 năm
@gunnroseclose đã gỡ viber,h xài gì nt với gấu đây,😕,zalo thì bên gấu xài IPhone,tn tới k có rung nên gấu e k thích,haizz,nan giải
@songoku90 Bán HD2, mua 3GS bác ạ 😆 hoặc cùng chung viettel thì đk gói gì 2,5k mà nhắn đc 100 tin nội mạng ý 😃)
songoku90
ĐẠI BÀNG
11 năm
@gunnroseclose dùng 3GS chán lắm rùi nên chơi android nè,2 đứa xài cùng mạng nhưng mobi ^^
Mình cũng đang dùng HTC HD2 t-mobile, bộ nhớ chỉ có 200mb. Không hiểu sao khi cài android 4.0.3 thì trong lên 256mb, cài 4.0.4 thì còn 170mb nhung cài 4.2.2 thì lên đén 2.8gb. vậy là sao? Nhưng cài 4.2.2 thì mất supper use, làm sao cài lại, có trở ngại gì không trong quá trình sử dụng vì mới vừa cài xong chưa sữ dụng.
@xuanelis969 Nó tùy thuộc vào cái custom setting bác đặt khi cài rom thôi. 2,8GB thì em nghĩ bác đã dùng thẻ nhớ của máy để làm bộ nhớ rồi . 4.0.3 hay 4.0.4 cũng không thể tốn nhiều dung lượng ROM như thế được.

ROM của HD2 T-MO chỉ là 1gb, dùng bản rom nhẹ nhất chiếm khoảng 150mb thì tính ra bộ nhớ trong máy của bác còn trống được tầm 750mb để cài ứng dụng

Thế nên theo em suy đoán thì trước giờ bác toàn cài rom vào thẻ nhớ chứ không cài trực tiếp lên bộ nhớ máy. Khi cài lên thẻ nhớ thì có thể phân vùng internal memory trống bao nhiêu là tùy ở mình, có thể để trống 100 200mb hay thậm chí 2 3gb cũng được. Tuy nhiên cài như thế này sẽ bị phụ thuộc vào thẻ nhớ, rút thẻ ra là các app dùng sẽ bị FC.
@gunnroseclose Đúng rồi mình cài android lên thẻ nhớ và khi rút thẻ nhớ ra thì các app cũng biến mất, mình không biết cách cài android lên máy, nếu được hướng dẫn thì còn gì quí hơn. Mình đã thử gỡ viber ra thì không còn gián đoạn cuộc gọi thường nữa. Rất cán ơn bạn.
@gunnroseclose Đúng rồi mình cài android lên thẻ nhớ và khi rút thẻ nhớ ra thì các app cũng biến mất, mình không biết cách cài android lên máy, nếu được hướng dẫn thì còn gì quí hơn. Mình đã thử gỡ viber ra thì không còn gián đoạn cuộc gọi thường nữa. Rất cán ơn bạn.
pvt_dh72
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cho e hỏi hd2 chụp ảnh màn hình bằng tổ hợp phím nào ah?e đọc thấy nói là phím power +home sao e chụp k dc.nếu đúng là 2 phím đó thì file ảnh lưu ở đâu mà e tìm k thấy ah?mà máy e cài android rồi nha mấy pro.thank trước ah

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019