Thao tác cơ bản trên BlackBerry Z10

cuhiep
25/2/2013 9:41Phản hồi: 196
196 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giọng siêu trầm.
lac714
CAO CẤP
11 năm
Nhìn vào dễ tẩu hoả nhập ma ghê.
sao mình đặt mua vẫn chưa được các bác nhỉ....bác nào mua rồi chỉ em mua với......
nghe khó chịu lắm anh cuhiep chủ thớt ak
Bài viết của bác Hiệp chi tiết nha... chắc là đổi được con BB10 red nầy rùi vọc lòi ra bài bày nầy phải ko, bác hay thật
màu đỏ nhìn xấu nhỉ 😔
DepZai_BaBy
ĐẠI BÀNG
11 năm
sau 2 ngày dùng nhận xét như sau:
Ưu điểm: máy đẹp màn hình đẹp, thao tác cảm ứng rất hay, quản lý tốt, đa điểm ok, loa to rõ theo mình tốt hơn IP5 và nexus 4
Nhược điểm: ít ứng dụng ( phải nói là quá thất vọng về kho ứng dụng ), pin hơi kém mình dùng nhiều có khi ngày sạc 2 lần.
Có 1 điểm không biết bác nào gặp chưa hôm nay mình bị 2 lần đó là khi gọi cho ai không nhấc máy thì máy bị đơ phải để 1 lúc mới bấm ok được để thoát trong khi vẫn khóa và mở khóa màn hình được
@DepZai_BaBy Cảm ơn bạn vì bài viết rất có ích. Trải nghiệm là phải test một cách tối đa thì mới biết nó làm việc thế nào chứ. Bạn cài nhiều ứng dụng không và để máy ở chế độ online chứ? Nếu như nghe ai đó nói là mượt lắm thì mình không tin vì test ở cửa hàng thì đừng nghe mấy người đó. Bạn cứ trải nghiệm thêm đi và cho thêm ý kiến. Mình rất thích BB để làm việc nhưng pin vẫn kém thì mấy anh này lại không để ý đến pin rồi.

Thân ái,

Vin
mrkaivn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hedgehod IPhone5 pin dùng đâu có được 1 ngày đâu.
Giải trí cái gì chứ ạ 😃)
bitcot
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vosivinh Z10 mới ra, chưa có bản Rom mới nên đừng để ý đến pin vội. Các smartphone dùng pin khoảng 1 ngày là ổn (theo ý kiến cá nhân, hiện đang dùng khoảng 1 ngày), nhất là Z10 tháo pin được. Chắc chắn các bản Rom tới sẽ dần cải thiện được chất lượng pin. Nếu bạn thích BB vì công việc thì cứ việc mua và sử dụng; tôi dùng BB từ lâu rồi và bây giờ không bỏ được BB!
kaka27th
ĐẠI BÀNG
11 năm
@DepZai_BaBy máy mới vọc nhiều thì cần sạc thui sau lại so sánh với 1 máy đã thân quen thao tác và sử dụng đi lại những chức năng quen thuộc của nó. Thực tế pin z10 rất tốt đó bạn và có thể kèm theo 1 em sơ cua dễ dàng thay thế mà 😁

Ứng dụng ít: bạn chỉ mới luớt lưót vào Blackberry World rồi nhìn nhìn ngó ngó hay sao mà nói thế, hiện tại cũng hơn 100k ứng dụng rùi, các ứng dụng hàng đầu và cần thiết điều có đủ cả.
kyo.92
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giọng bác Hiệp đây à? em sợ @@.
anhdetinh
TÍCH CỰC
11 năm
Giọng hơi khó nghe anh cuhiep ơi hix. Anh đang tập giọng nói thì lúc giao tiếp cũng đc chứ đang thuyết minh cho cả forum nghe mà giọng này thì .... em cảm thấy không phù hợp lắm.

Trở lại vấn đề chính thì cách mà BB đã làm nếu như sữ dụng quen sẽ rất nhanh chóng khi chỉ cần vuốt như thế nhỉ. Không cần phải kéo tay về vị trí home như những dòng khác. Sẽ rất hay nếu như sau này những dòng đt khác cũng làm theo cách này mà bỏ nút home đi. Nhìn đt nó sẽ sexy hơn nhiều 😁
hhhh1111
TÍCH CỰC
11 năm
mọi gesture đều khá hay ngoại trừ vuốt > phải để back, cái này sẽ giới hạn gesture cho các app muốn dùng, và dễ nhầm lẫn với ng dùng bt :/
em lại thấy ấn tượng nahats là cái biểu tượng blackberry lúc bình thường thì ẩn đi.. lúc ngón tay bác cuhiep lướt qua thì nó lại ánh sáng lại làm nổi sáng chữ blackberry ...rất sang trọng và đẳng cấp.
phantkien
ĐẠI BÀNG
11 năm
bọn BB viết phần mềm hay thật 😃
sự kết hợp của các hệ điều hành làm nên một hệ điều hành ngon
dễ dùng hơn hàng ngày xưa
nhìn đẹp long lanh
k biết liệu one x có đc cập nhật sense 5 k nhỉ?
vitamin_a
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sieu_nhan Có liên quan gì để chủ đề bài viết ko nhỉ :S
@sieu_nhan BÁC NHẦM THỚT AK? :rolleyes:
Like em này, nhưng giá hơi chát
trith
ĐẠI BÀNG
11 năm
muốn cầm e nó ngay và luôn trên tay

p/s: mơ ước 😔
Apricotpham
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giọng này khó nghe quá anh ơi!Nghe giọng cũ hay hơn!!!
promano
TÍCH CỰC
11 năm
Kết cái giọng bác Hiệp khi sử dụng hiệu ứng này 😁
alienthai
TÍCH CỰC
11 năm
cũng thích., mới dùng thử devB., cơ mà ko sẵn sàng bỏ ra 17-18tr để sắm e nó ;).........
Thảm họa "trên tay" Tinh Tế roài cuhiep ơi, giọng này e nghe hok đc gì hết, giống như vừa nói vừa bóp mũi, đề nghị cuhiep chuyển sang giọng the thé đê 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019