Thất vọng với máy Quang3G

hoangvuka
16/8/2013 15:58Phản hồi: 24
Mình viết bài này không phải nhằm hạ uy tín của ai cả, bởi bản thân mình biết uy tín của không phải là thứ mà chỉ dựa vào 1 vài câu nói có thể suy chuyển được. Mình viết ra chỉ để đỡ bức xúc, đỡ bực mình thôi.
Phải nói mình cảm thấy thất vọng với hàng của Quang3G. Mình dùng BB cũng được hơn 3 năm rồi, 87 88 89 rồi thì giờ là 9k. Trước mình hay mua của Hoàng Giang, gần đây mới chuyển qua Quang 3G. Phải nói thêm mặc dù thời gian mình dùng BB không phải là ít nhưng về vấn đề test máy mình ko rành. Thế nên khi đi mua máy mình cứ thấy cái nào hay hay, kết kết là mình xúc, ko test tủng gì cả. Cách đây 4 tháng mình có mua ở Quang3G 1 em 9k với 1 em 87. Đùa chứ lần đầu tiên tính đến giờ mà mình mua điện thoại 3 tháng mà mình phải cầm điện thoại đến cửa hàng 3 lần lần đầu tiên là hỏng rung sau 1 hay 2 tuần gì ấy mình cũng chả biết nó hỏng lúc nào (tại mình hay để chuông). Lần thứ 2 là chập chờn tai nghe (Quang bảo là tại mình cắm tai iphone vào trong khi đấy là lần thứ 3 mình cắm tai nghe vào máy và cái tai ấy là cái mà mình vẫn cắm vào con 89 để nghe). Lần thứ 3 là mình đang đọc báo thì nó sập nguồn, cắm máy tính ko nhận. Cầm ra thì bảo lỗi flash, sửa cái khỉ gì ấy 200k. Và hiện tại là cái bàn phím đang nhấp nháy, khả năng cũng sắp chập chạch gì đó :|. Chưa nói đến cái nút chỉnh âm lượng, đợt sửa giắc tai nghe mình cũng nhờ sửa hộ. Và giờ thì đâu lại đóng đấy. Và buồn nhất là cứ khoảng 10 thằng bạn sờ máy mình thì 8 thằng nó bảo "t thấy máy mày cứ nát nát kiểu đ' gì ấy"
Viết đến đây thì thực sự là chán, chả muốn kể thêm con 87 làm gì nữa. Chốt lại là mình cảm thấy cực kỳ thất vọng khi niềm tin đặt sai chỗ rồi, và chắc là sau đợt này thì chả có lần tiếp theo mình qua hàng Quang3G nữa làm gì
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ai bảo mua máy nát 🆒
Mình thì bất chấp thương gia nào,uy tín gì thì lợi nhuận vẫn nằm trên,cứ test máy kĩ càng trc khi móc ví.
Thuận mua vừa bán,bạn đã mua rồi thì đừng kêu ca gì nhiều người ta lại bảo khờ
x-jutom-x
ĐẠI BÀNG
11 năm
b xui mua phải con máy lắm bệnh. 87 mình mua 2 con ở đấy, quăng quật, còn cả bị bạn nó ném xa 3m nữa. cho chúng nó mượn dùng tá lả, chả thấy hỏng j cả 😃
đúng là hay ko bằng hên
đúng rồi! con bold 9k nổi tiếng là lắm lỗi và liên quan đến nguồn nữa! thương gia họ lấy máy họ lọc cũng rất ổn! có thể bạn đã kém may mắn rùi! dòng 9k nói chung không được đánh giá cao so với vẻ bề ngoài! sau khi sử dụng có rất nhiều nhận xét về con này!
Q3g có tiếng lắm mà
Số bác có vẻ đen đủi nhỉ 😆) Mình mua ở quang chắc tầm 5 6 con bb rồi, ban đầu mấy dòng thấp thấp 87 88, sau đó lên 9k, vừa mới múc 2 con 9k nocam ở đấy, mình 1 con thằng bạn 1 con, dùng vẫn ngon lành. Đúng hơn con mình thì ngon lành, con của bạn mình chết led bi, qua anh Quang đổi luôn con khác không nói nhiều, sau giới thiệu anh bạn làm cùng con 978 nữa, đều ngon lành hết. Ban đầu mua máy còn cẩn thận test các kiểu, rung sóng loa, reset chục lần xem như nào ... Sau chả buồn test nữa, lúc lấy con 9k mình qua, bảo cho xem 9k anh ý lấy đại 1 con, trông đẹp đẹp, mua quen rồi nên mình chả buồn test, đưa tiền cầm máy luôn, dùng ngon lành không lỗi lầm gì hết. Nói chung mua hàng cũ hên xui thôi bạn, mình xài thì con mình tốt, nhưng con bạn mình chết led trackball anh Quang bảo giữ sửa 1 ngày nhưng bạn mình nó đổi luôn, anh Quang cũng cho đổi luôn ko nói nhiều 😃)
quanghuy904
ĐẠI BÀNG
11 năm
@alakazam1994 😃
- 978 only ...
- song sát 8900 ...
- em nghĩ con bold của bác sắp ra đường tiếp ...
Mình chơi hàng của ông Quang 2 năm nay. Rớt nc liên tọi mak vẫn sống như điên 😁
mtv175
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình mua 3 con 9k ở đó mà dùng có vấn đề gì đâu ,toàn hàng ngon là đằng khác (mình cũng chỉ biết test vớ vẩn) ,chắc là do số bạn xui thôi 😁
Do số bác nhọ thôi, chứ chỗ bác Quang3G quá uy tín, đã dính phốt nào đâu
hoangvuka
ĐẠI BÀNG
10 năm
Èo lâu thế vẫn đào lên à. Con ấy 3 tháng trước mình đi công trường rớt mất tiêu rồi. Âu đúng là mình ko có duyên vs e nó, h lại quay về 87 thần thánh thui ^^
Đang tính sắp tới mua máy chỗ bác Quang3G, đọc ngay bài này .... 😔
@Bui The Do Thì cứ yên tâm mà mua đi bạn, đồ điện tử cũng hên xui mà, nhưng mua chỗ người uy tín như anh quang thì hên là chính, với lại bảo hành của anh Quang cũng đàng hoàng hơn mấy thương gia khác nhiều, bảo hành nhanh gọn nếu có lỗi gì ngay lập tức.
9k hay lỗi hệ thống và nguồn hơi yếu.
Hàng điện tử mà, có khi mấy năm không hư, có khi mấy ngày đã ngủm
có khi cũng phải thử qua kiếm con hên xui nhỉ,hik...
E mua cũng 3-4 con. dùng là dùng vì thấy hay chứ cũng chẳng biết test tiếc gì. vẫn ok. 88.9k.9780.9930
Sao B không qua quyền phương mobil 60 nguyễn Tuân xem mình cũng đã mua mấy con ở đấy cũng tương đối tốt, dịch vụ cskh niềm nở .
hauyenson
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ủng hộ like mobile. 9900 đang dùng ko có gì phải chê
zlady1909
ĐẠI BÀNG
10 năm
mua máy gì và ở đâu cũng thế thôi. các nguồn điện thoại cũ thì toàn hàng dựng lại rồi thôi. số bác đen thì mua phải còn máy lởm. chứ bao năm nay e ra Quang3g mua máy toàn máy ngon chả hỏng bao giờ.
lionkingA9
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chắc tại số bác đen nó thế. Mình mua bên Quang3G 2 máy. 1 88 và 1 993. Vào cửa hàng thấy chim ưng, test mỗi phím, bấm ok là múc. E 88 của mình dùng rất phá quăng quật nhiều chả bị sao cả. Có lần đưa máy cho bạn gọi điện thoại trời tối, thả từ tầng 3 xuống, pin 1 nơi, ốp lưng vỡ làm đôi, nắp cũng bay, viền máy lõm một vết. Thế mà lắp pin vào vẫn dùng bt. Máy chạy phà phà đến bây giờ. Còn e 993 mới mua dc 6 tháng. Dùng có biết nâng niu hơn nhưng vẫn phá. Sạc đêm vô tư, buồn ngủ rồi thì kể mẹ nó. Nắp lưng mua về 98% giờ chắc còn 50%, mình là mình toàn vứt trên mặt bàn xước sát nhiều. 😃
Thôi thì chúc bác may mắn lần sau.
quochoandkh
ĐẠI BÀNG
9 năm
số bác đen đủi quá, con máy h sao rồi bác?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019