Thay pin macbook pro retina 13inch

tuanminhbmt110
14/9/2017 3:4Phản hồi: 19
Mọi người cho em hỏi là máy macbook retina 13 inch của em đi bảo hành lỗi tróc lớp chống loá.Bên trung tâm hảo hành báo em thay miễn phí nhưng nói là pin bị phồng phải thay luôn mà thay pin là phải thay cả bàn phím và tachpad giá 4tr6 có ai có kinh nghiệm về vụ này không?
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanhnhan922
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trung tâm bảo hành này là của apple thì bạn thay luôn nha. Lúc trước mình sài còn pro 13 2015. Bị hư trackpad. Được apple thay mới. Mà cái trackpad đó nó dính chung pin và bàn phím. Nên được thay hết.
Kê Bi
ĐẠI BÀNG
7 năm
Còn bảo hành thì pin cũg phải đc thay miễn phí chứ nhỉ???
thanhnhan922
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nb3105 Chắc hết bảo hành. Như bạn ấy chỉ tin tưởng bảo hành apple thôi
Kê Bi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thanhnhan922 Apple đã ngừng hỗ trợ thay lớp chống loá rồi mà HBH bạn ấy vẫn đc thay free lun!?
@nb3105 vẫn còn tới hết tháng 10 mà bạn
Mình nhận thay pin zin giá = dưới 1/3
giá thì mình không rõ là bao nhiêu nhưng Pin bên hãng thay thì nguyên cụm bạn ah. họ chỉ lấy lại cái main thôi,toàn bộ thay hết. Ra các shop thay thì rẻ hơn , vì chỉ thay có Pinn thôi , tất cả đều giữ lại
konc3
TÍCH CỰC
7 năm
liên quan j đên trackpad đâu,máy bạn có vỡ trackpad k mà thay vậy
thanhnhan922
ĐẠI BÀNG
7 năm
@konc3 Máy nào thì mình không biết. Mình bị trackpad hư. Apple nó thay luôn pin trackpad và bàn phím. Nó bảo mấy cái này dính chung. Nếu thay là phải thay hết. Thành ra máy mình bị chai pin tầm 10% được thay free.
@konc3 không bạn ơi máy mình pin vẫn còn ok mà không hiểu tại sao lại báo phồng pin
nvt_123
ĐẠI BÀNG
7 năm
bạn ơi bạn thay ở đâu vậy bạn? máy của bạn là đời nào ? sao mình cũng bị như bạn mà đem lên họ báo thay hết 8tr5. Mong bạn hồi âm mình sớm, cảm ơn
nvt_123
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dinhdoan2203 Thay chính hãng là 1tr5 1 loa nhé bạn
konc3
TÍCH CỰC
7 năm
@nvt_123 1t5 1 loa cơ ah
nvt_123
ĐẠI BÀNG
7 năm
@konc3 ùm mình đã thay rồi bạn à 😃