Laptop Acer

Thử nghiệm giao diện WebOS 2.0 trên TV LG 2015: đã nhận diện tiếng Việt

sonlazio
18/6/2015 4:37Phản hồi: 177
177 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khi nào mới review sony 2015 hả bác. nhớ test antutu với chơi kodi cho người ta biết cái độ thông minh của nó nhé mod
@vanlinh2905 có làm preview òi, tv sony khó mượn😁 để đi mượn:D
@sonlazio em cũng xem preview rồi, nhưng mà làm cái chi tiết cho họ thấy cái độ thông minh của nó rồi so sánh tizen, android tv, với webos luôn 1 thể.
Phuongtv_76
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ah hoá ra con này, đàn e của ub950t, e sài 65hu8500 và ko chọn e của lg do ko hợp nhãn e
killdognt91
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xem phim trên web bật full màn hình thì bị mất một khúc luôn. Do phim bung to quá có ai biết cách giải quyết vấn đề ko
ducminh08
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình dùng LB650 2014 hoàn toàn hài lòng. Khoái nhất là khi xem youtube, kết nối TV với ipad rồi thich xem gì thì tìm trên ipad cho nhanh sau đó cho chạy trên TV. Khi có bạn bè, mở karaoke hát thì gõ tìm kiếm bằng ipad rrồ chuyển qua TV. Tiện như ở nhà hàng!
Nam Nô
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ducminh08 Cái đó tv nào cũng có bạn ơi :p
@ducminh08 cái đó tv nào chẳng đc. tv nhà em còn cast từ pc luôn bác ah. castscreen pc lun.
hơn nữa youtube nhà em khi search dùng đc bàn phím không dây nhé
Mod cho hỏi chút, con tivi lg này bộ nhớ nó bao nhiêu vậy? Có ghi được tất cả các chương trình mọi kênh không? Hay tùy hả bác
daucua001
ĐẠI BÀNG
9 năm
anh em nào đánh giá hộ mình còn ti vi sony 40w700c này với. Tivi này xem có nét không, trình lướt web của nó có nhanh không ? Có cài được các ứng dụng khác như youtube, nhạccuatui, fpt play,...
Nói chung bác nào dùng con này thấy tốt không cho xin đánh giá chi tiết để em xúc con này với.
Thanks
Tréo
TÍCH CỰC
9 năm
TV đời 2014 có up lên được bản 2.0 không các bác?
nonst0p89
ĐẠI BÀNG
9 năm
có còn bj báo bộ nhớ đầy cần tải lại như webos 1.0 không bác thớt :O
Toanhc33c01
ĐẠI BÀNG
9 năm
Con optimus G của mình 2 năm rồi đếch bị sao này
Mình có cái tivi màn hình cong dòng LG47UCxxx, nhưng vào mạng bằng wifi chậm lắm, gọi hỏi tổng đài thì cô nhân viên nói tivi đời mới bây giờ hỗ trợ internet tốc độ cao thôi, nên nếu mạng wifi từ cáp thuong khó vào lắm. Em cũng chưa lắp cáp quang, nhưng cách giải thích như vậy em thấy cũng khó thuyết phục. Các bác có ai gặp tình trạng này không ah!
@phuht hô hô. em dùng con tv sony cùi mạng wifi chạy vi vu dù chỉ có 2 vạch sóng. nhà em dùng cáp đồng 165k vnpt nhé. xem youtube xzing tv fpt play các kiểu luôn
taxtuan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác phuht dùng cáp đồng mấy mb vậy, nâng cáp quang để trải nghiệm đi, bây giờ lên cáp quang cũng rẻ mà....
mấy bác cuồng lg webos thông minh nhất chắc chưa đc dùng android tv :v
rayanrpg
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vanlinh2905 còn mình thì lại thấy bác cuồng sony đấy 😆
@rayanrpg android tv đâu liên quan tới sony. nexus player, nvidia shield, sharp, philips đâu thiếu
TV LG đời cũ upgrade lên WebOS 2.0 được k hả mấy bạn?
4k của lg thì màn cỡ nhỏ thì cũng khá,còn nhiều đứa hay chê xem ss quen rồi nói lg nhợt nhạt là thấy ngu rồi
Tủ lạnh: không còn tin vào chất lượng của bọn toshiba,hitachi..vì toàn khựa bên trong nhiều..vẫn sile by side LG hoặc Samsung
Tivi: LG tùy theo cảm nhận (đừng có so đo tấm nền PLS của Samsung rồi chê nhợt nhạt của LG...phát biểu ngu quá banh lồng chợ):rolleyes:😃
Điện lạnh,có thể LG không bền nhưng cũng tùy dòng xuất xứ hay model
Máy giặt: LG chạy êm,giặt nhanh và cảm thấy trâu bò hơn anh Samsung😃
giao diện đơn giản và dễ sử dụng
longphuong89
ĐẠI BÀNG
9 năm
đã nhận diện TV là ok rồi
Cái bánh xe chuột ở giữa mà thay bằng trackball hoặc trackpad của Black berry nữa thì quá là đẳng cấp 😁:D:D
mrkn
TÍCH CỰC
9 năm
Mình đang xài tivi LG LB650T, mỗi lần cắm ổ cứng vào, muốn safe remove mà ko biết cách nào hết. Các bạn biết cách không chỉ mình với. Rút ngang nó báo ko nên, mà nên vào cái trung tâm thiết bị gì đó để rút. Mình vào đó rồi cũng chẳng thấy chỗ nào cho safe remove cả, hjx

Tivi: LG, Sony
Máy điều hòa: bác đúng
Tủ lạnh: bác đúng
Máy giặt: Sanyo là của tàu khựa rồi nhé bác. Mình nghĩ nên mua Toshiba, Electrolux

Cái remote LG chạy WebOS 1.0 của mình thì cái bánh xe cao su nó bị dính cứng ngắt rồi, không biết kêu LG tới nó chịu sửa không nữa :D. Pin thì mình xài pin Energizer , khoảng 4 tháng thay 1 lần. Chắc do có thêm nhiều tính năng nên hết pin nhanh hơn cái remote của tivi CRT 20 năm trước :D
Nam Nô
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mrkn Tắt tv rồi rút bạn. Mình toàn như thế
mrkn
TÍCH CỰC
9 năm
@Nam Nô Thì mình cũng toàn làm như thế. Nhưng như vậy thì hơi bất tiện, với lại tivi LG khuyến cáo nên rút đàng hoàng chứ đừng làm như thế ??!!!
Nam Nô
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mrkn Mình nhớ hình như ở mấy bản cập nhật trước thì nó có kêu hãy rút ra sau khi tắt tv thì phải, sau này toàn làm thế nên không để ý nó kêu làm gì. @@
T
Có dùng đc chuột với bàn phím k dây l bác. Điểu khiển nhà e k có cái bánh xe kia. Lướt wed bực lắm
rayanrpg
ĐẠI BÀNG
9 năm
@boylg dùng được mà nhà mình đang dùng con FL630T cắm vào là nó nhận luôn 😁
Bả
Bản 2015 cũng thế . Bực.

Gửi từ galaxy s6 edge của tôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM