Thử nghiệm tốc độ cảm biến vân tay trên iPhone 6s Plus: nhanh kinh khủng

sonlazio
28/9/2015 13:41Phản hồi: 573
573 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chạm là nhận nhé bạn, khỏi nhấn

BengPr0
CAO CẤP
9 năm
@NGuyễn hỮu ĐầY Xem lại bác ơi image.jpg
@BengPr0 Sr nhầm nhe bác
Đó giờ tụi Huawei cũng ghê gớm lắm

Bác Sơn, năm nay mới 16 tuổi đây mà
Phê cái touch id apple rồi 😁
tiennp
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cải tiến rất đáng kể, đúng là apple
Đối với mình 0,1s hay 0,2s nó cũng như nhau 😁
tại vì so với thời gian ngồi lướt tinhte nó chẳng đáng là bao :p
mà nghĩ lại nhiều lúc mình cũng lãng phí thời gian quá o_O
bây giờ IPhone mới đuổi kịp đc tốc độ của các hãng TQ : Huawei, Meizu. :v
supi7
CAO CẤP
9 năm
Đừng mang 6s plus so sánh với hàng samsung. sam.fan treo cổ đó =))
BengPr0
CAO CẤP
9 năm
@supi7 Tự bạo =))
minhtuancb
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình thấy nhanh bình thường mà, vì cung đang dùng 6 và mini 3 đều ios 9 ấn vào và bỏ tay nhanh ra vẫn mở khoá nhanh mà
nokia1111
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hay quá, nhanh nữa lên, mạnh nữa lên, siêu kinh điển đi ...
Em là người dùng bình thường chỉ mong nhiều bác máu từ 6 lên 6s. Số lượng máy 6 bán ra càng nhiều giá càng giảm để người tiêu dùng thu nhập thấp sớm được lên đời 6, người dùng thu nhập thấp hơn nữa sớm được lên 5s.
Thank you
Ttdmt
TÍCH CỰC
9 năm
@nokia1111 Thế à, chứ mình đa dùng 6 đây chưa bao giờ có ý định lên 6s, 6 nó chạy phà phà thôi, cảm biến vân tay chậm hơn tí nhưng đâu có gì phải xoắn
dg189
ĐẠI BÀNG
9 năm
sao trong clip này màn thằng sam sung tệ thế nhỉ, màu xấu, góc nhìn kém, chớp loạn xạ.
Nhưng mà phải công nhận con 6s nhận vân tay ghê thật
chưa bao giờ thử màn con sony của m xem có chớp k
meobeo_
TÍCH CỰC
9 năm
@dg189 Màn xấu như nào ạ
Mình thấy 2 cái ip ra 2 mầu khác nhau luôn
Màn note tần số quét có vẻ chậm sẽ khá khó chịu khi xem ảnh mà vuốt nhanh nó load k kịp
dg189
ĐẠI BÀNG
9 năm
@meobeo_ màn hình ss nhiệt độ màu cao quá xanh lét cả, ban đêm dùng khá chói mắt. màn sony mình toàn phải chỉnh lại để nó chuyển sang tông ấm đỡ nhức mắt.
Cái vụ tần số quét này mới là qan trọng đấy bác. tần số cao sẽ đỡ nhức mắt khi xài nhiều
dxm123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@meobeo_ load không kịp không phải là do tần số quét nha bạn, mà do tốc độ xử lý. Còn vụ quét màn hình nó giống màn hình CRT vậy, như vậy nó mới cho tần số làm tươi của amoled cao hơn lcd, lúc chơi game chuyển động nhanh sẽ không thấy hiện tượng bóng ma.
Raspberry
TÍCH CỰC
9 năm
Có ai thấy màn hình note 5 nháy nháy giống em ko [emoji23]

P/s: đã ko còn hứng thú mua note 5 kể từ khi xem cái clip này [emoji25][emoji25]
blackwhite
TÍCH CỰC
9 năm
iP5 của mình cũng có cái vòng tròn kim loại mà đè mãi sao nó ko nhận nhỉ =))
nguyenty
ĐẠI BÀNG
9 năm
IOS 9.0 nó nhận nhanh như vậy. Chỏ có tốc độ mở màn hình cua 6s nó nhan hơn thôi
có vẻ máy mới đọc vân tay cũng nhanh mà mở khóa vào màn hình chính cũng nhanh. Mình xài 6 edge thì chỉ cần chạm nhẹ là đọc vân tay ngay, nhưng vẫn mất 1s để nó mở khóa vào màn hình chính
Tôi chỉ cần cái điện thoại màn 5.5" 2k viền màn hình siêu mỏng, chụp hình đẹp, nghe nhạc hay, pin trên 10 tiếng là ok rồi mà chưa có cái đt nào đáp ứng được.
@sướng từ nhỏ Tôi chỉ cần cái điện thoại màn 1,8 viền màn hình siêu mỏng, chụp hình đẹp, nghe nhạc hay, pin trên 10 tiếng là ok rồi mà chưa có cái đt nào đáp ứng được.
cuminh8
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dù ngắn thế nào thì nó vẫn là thao tác nhấn và giữ. Còn trên iPhone 6s, bạn chỉ việc bấm vào và thả ra, thế là xong.
Không hiểu lắm, nhắn với bấm??
Thế con one plus two thì là gì.
@cuminh8 Có thế mà cũng ko hiểu. Khi ấn là nó bắt đầu đọc vân tay, các máy khác phải giữ 1 lúc để nó đọc còn 6s ko cần giữ vì đọc quá nhanh.

One Plus 2 nút home ko ấn được nên phần mềm và cơ chế hoạt động nó thiết kế khác!
mikan293
TÍCH CỰC
9 năm
Cài này chưa chắc đã đúng vì có khi họ cố tình để delay 1 khoảng thời gian để tránh việc chạm nhầm và mở ra. Và một khả năng khác đó là thiết kế phần cứng nó vốn như vậy,cảm biển vân tay chỉ hoạt động khi màn hình đã sáng.
Đúng là hơn iphone 6, nhưng theo mình dùng ipad air 2 thì có vẻ apple chỉ đơn giản là mang Touch id từ ipad air2 lên i6s và i6s + thôi.
MrMax
ĐẠI BÀNG
9 năm
Phê thật

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019