[Thủ thuật] Dọn nhà sang Edge: chuyển bookmarks, cài Google làm tìm kiếm mặc định, cài extension ...

bk9sw
20/8/2019 10:34Phản hồi: 299
299 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon quá
Ulrich1204
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ngày tàn của chrome không còn xa =)))
@Ulrich1204 Cố gắng lên, ngồi đợi nó chết
Ulrich1204
ĐẠI BÀNG
5 năm
Btw bài viết rất bổ ích
fancy90
CAO CẤP
5 năm
Cài được ex của chrome thì chạy qua luôn
Vẫn phụ thuộc vào ggdrive thì có nên chuyển ko các thím 😔
@satthuvip777 Đăng nhập trên trang chủ là xong mà, sợ gì.
@Mai Hoàng Anh Vũ rất phiền. mọi khi vào ggdrive chỉ cần 1 nút
@satthuvip777 Mình cũng thế, bị dính anh gg drive hàng trăm gb dữ liệu làm sao chuyển qua nhà mới (gói doanh nghiệp)? Chả nhẻ mua tài khoản anh Microsoft? Mà không biết có ngon như anh GG?
@satthuvip777 Bookmark thằng google drive là xong bác, cái này mình login account ms là được
@Lý Đình P lâu lâu quét cookies với history cái là lại phải đăng nhập. Mà gsuite đang nhập có dễ đâu bác, 2 bước, rồi còn xin admin mã nữa 😃
fandroid
TÍCH CỰC
5 năm
Phần rất quan trọng chưa thấy trong hướng dẫn: Có thể sử dụng được tất cả các extensions của Google Chrome
Justee
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tut cuối ngon, thanks mod Khoa 😃
tung2810
TÍCH CỰC
5 năm
Down luôn và ngay
ai la ai
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vọc vạch được một số cái, còn cái chuyển newfeed sang tiếng Việt là ngon.
bupbechanh
TÍCH CỰC
5 năm
Đã move từ Chrome sang EDGE xong. Công nhận chiếm ít tài nguyên hơn hẳn.

Thử mở nhiều tab (20 tabs) cùng lúc của nhiều ứng dụng, thì Chrome chiếm gần 2,500 MB còn Edge chỉ tâm 1200 MB.

Các tính năng và tiện ích mình đang dùng trên Chrome qua EDGE đều sử dụng được. Vậy là quá ổn, chả cần gì hơn.

Goodbye Chrome nhé !
Cái đáng quan tâm nhất là việc bảo vệ người dùng an toàn về thông tin và dữ liệu đc bao nhiêu % thì có lẽ microsoft và google độ "đểu" cũng ngang nhau thôi nên chắc mình chỉ trải nghiệm thử chứ không chuyển hẳn.
MegatronX
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lucker88 Không phải là hết lí lẽ mà là nói mãi với những ng đã không hiểu thì đôi co được gì? Tôi chỉ muốn nhắn nhủ vs thím rằng bản thân thím không có gì để mất không có nghĩa tất cả những ng khác đều như thế. Cùng với việc thím thích xem quảng cáo và bật tracking ko có nghĩa ng khác cũng thích. Tôi thấy bạn kia cmt rất lịch sự tự nhiên 2 bố nhảy bổ vào giở giọng phán xét. Mỗi ng 1 suy nghĩ, Đừng tự nhiên phán xét ng khác trên răng dưới ... Với nghĩ rằng họ không có gì. Tỏ ra có văn hoá tí đi.
lucker88
TÍCH CỰC
5 năm
@SandPro Ông thích dùng chùa ko có nghĩa ai cũng thích dùng chùa! Ông thích khôn vặt chỉ thích lấy của người nhưng ko phải ai cũng thế! Kêu người khác có văn hoá tí đi nhưng bản thân mình nói năng có văn hoá đâu. Thế nhé. Mời ông next, đừng quote tiếp!
MegatronX
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lucker88 Hẳn là khôn vặt và dùng chùa 😃 tôi nghĩ người next là thím đấy 😃
lucker88
TÍCH CỰC
5 năm
@SandPro Nếu tự nhận thức được thế cũng may! Khuyên tốt nhất cắt mạng đi, chứ nếu ko kiểu gì cũng bị theo dõi thôi ;)
ủa sao tải về cài xong lại có 2 chữ E luôn ta, 1 cái internet explorer còn cái này là microsoft edge
longquan0104
ĐẠI BÀNG
5 năm
mất cái set tabs aside rồi hả mấy bác :"<
@longquan0104 Với lại cái giao diện trong suốt nữa chứ, tiếc ghê.
longquan0104
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Mai Hoàng Anh Vũ Mình bất chấp xài edge chỉ vì cái set tabs aside. tiện cho công việc đọc tài liệu pdf cực kì :<
@longquan0104 Hiện tại bản Canary đang có tính nắng Collections cũng tương tự set-aside nha bác
Sison
TÍCH CỰC
5 năm
Chủ thớt hướng dẫn nốt món chuyển password các trang sang edge cho trọn bài
@Sison Ừa há! Còn cái vụ đồng bộ Password nó tự điền nhà anh GG, không biết nhà anh Microsoft nó có tự điền không nhỉ?
Dùng quen hệ sinh thái của anh GG, muốn qua anh mới ngán quá?
@nbqvdp hình như tự đồng bộ vào cái outlook bác ạ, mọi thứ giống hệt gg
nguyentri201
ĐẠI BÀNG
5 năm
Các bác cho mình hỏi gõ văn bản trên Edge ạ.
Gõ spacebar để xuống dòng -> con trỏ tự động nhảy lên đầu văn bản, bên safari cũng bị tương tự.
Cám ơn các bác.
hay
HungCD1
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bắt đầu thích thằng edge. Nhưng dev tool vẫn chưa ngon bằng chrome được, chỉ hy vọng thêm điểm này nữa thôi
Mậu Luýt
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vẫn chưa cho customize thanh địa chỉ để thêm vài công cụ truy cập nhanh lên đó được...
mEnO 22
TÍCH CỰC
5 năm
ta_y0un
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có cho Video hiển thị popup như trên yandex đc ko nhỉ
@ta_y0un K sao đó, yandex thấy ngon,mượt..muốn k quảng cáo thì bravo

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế