[Thủ thuật] Khắc phục một số lỗi khi cập nhật Windows 10 April

QuanNDD
7/5/2018 15:48Phản hồi: 112
112 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

CuBin79
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em vẫn trung thành với 1607. Lên làm gì rồi lại phải xuống
tunv97
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cám ơn bài viết nhiều, mình cũng dùng win 10 cập nhật cái là y như rằng bị cái lỗi tự động kéo lên trang đầu.
yellowcard
TÍCH CỰC
6 năm
máy càng mới càng ít lỗi thì phải, các máy đời cũ hơn hay bị lỗi
sakuza199x
TÍCH CỰC
6 năm
@yellowcard mình nghĩ do drivers cũ không hoặc chưa tương thích.
Lên xong bảo mật vân tay cũng hết tác dụng.

Lúc nào cũng "something went wrong".
minh sp c
TÍCH CỰC
6 năm
Thôi đợi 😆)
KAKALAT2009
ĐẠI BÀNG
6 năm
Minhf không thể cập nhật được bản update 05.2018 KB4103721 mà giờ cũng không thấy báo mã lỗi bao nhiêu, chỉ báo cập nhật bản update không thành công, fix bằng công cụ khác đều không được, hIx không biết bác nào trị bệnh chứ rết mất công quá
Chia sẽ sự mong đợi Pro with LTE . để lên đời cho phiên bản sf 3 LTE ổn cho xử lý văn phòng , giải trí nhẹ nhàng mọi nơi.
Nhưng máu quá muốn xử lý nhanh hnw thì phải chơi pro . + LTe nữa thì hoàn hảo .
Minh Alienware 17 up xong restart tới bios bị beep sound 1 tiếng lập lại hoài. tắt mở lại thi vô bthuong. chỉ ko restart được là bị sao ạ
Notebook air xiaomi cài 2 ngày rồi tất cả đều ngon
NQDcrazy
ĐẠI BÀNG
6 năm
không biết là do mình hên hay sao. từ ngày 1-5 tới giờ có update nào mới thì mình cũng up. và sử dụng bình thường. chưa xảy ra lỗi nào 😁 cảm thấy cũng ổn mượt với đẹp hơn bản trước.
@NQDcrazy Nếu dùng SSD thì không phải do hên, mà là bởi "tại vì nó thế" :rolleyes:
tikduk
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lên bị lỗi up driver card màn hình không chỉnh tăng được độ sáng , có bác nào fix được không ,để màn tối thui nhìn loạn cả mắt.
Bữa nó bị điên mở lên xoay hoài xoay mãi xoay thiên thu luôn! Không bật được Win luôn! tưởng phải cài lại rồi! hên là quay về version cũ dc
cách nhanh nhất: Cài lại win xài bảng win mới nhất --> done all khởi phiền ^_^
beboylqt
TÍCH CỰC
6 năm
Không biết có ai bị và biết cách khắc phục không, nhưng sau khi cập nhật thì không thể vào win được nữa, lên màn hình đen và có vòng tròn quay đều, để 20p thì cũng vẫn như vậy, tắt đi mở lại nhiều lần vẫn vậy. Chẳng lẽ cài lại win?
Em thì muốn lên 1709 mà không lên được, tải về xong cài là nó báo không cài đặt đc (lúc restart máy)
Ai có kinh nghiệm chỉ em với
Em lên mấy lần đều bị lỗi crash start menu. Có ai bị không ạ?
Sử dụng Windows có bản quyền cập nhật lên, khởi động lại màn hình đen xì, chỉ có mỗi cái vòng quay chờ đợi.
thôi lại về bản 1709 vậy
dulogic
ĐẠI BÀNG
6 năm
Máy cập nhật thành công. Một tuần sau cài lại nguyên máy luôn. Lỗi vớ vẩn chạy chorme là cpu 100%. Cài mới thì nuột nà luôn ^•^
có bản mới àh, hèn chi đánh LOL lag vcl. Đó giờ tự để nó update, lỗi thường xuyên là bị báo màn hình xanh rồi tự khởi động lại máy
thaitd_2110
ĐẠI BÀNG
6 năm
có cái lỗi khiếp đảm nhất là màn hình khởi động qua đc cái logo đến cái màn đen hiện cái vòng load mãi ko vào đc thỳ ko thấy đc đề cập đến :oops: Lỗi này còn ko vô win làm cái gì đc, chỉ có cài lại máy 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019