[Thủ thuật] Khắc phục một số lỗi khi cập nhật Windows 10 April

QuanNDD
7/5/2018 15:48Phản hồi: 112
112 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

noblemanhp
TÍCH CỰC
6 năm
Mình bị hiện tượng đến màn đăng nhập xong thì quay khá lâu rồi vào home, vào home lại bị đơ thanh taskbar ko hiện icon, chuột vân di bình thường. Chỉ khi nhấp trái chuột thì nó mới hiện và dùng bình thường, còn ko nhấp chuột nó cứ vậy mãi. Khi bình thường rồi thì máy chạy rất nhanh và mượt. Máy mình cấu hình ổn SSD M2, I5 7400 nên chắc ko phải do cấu hình yếu mà bị vậy. Ai biết cách khắc phục hiện tượng này không chỉ giúp, nó ko ảnh hưởng lắm đế hiệu năng nhưng bực mình. Nếu ko bấm chuột là nó cứ quay mãi như vậy
Video như dưới.
dzailanhlung
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình bị lỗi khi vào web xem video 1 lúc khoảng 5-10p là khởi động lại máy
Chỉ khi vào web xem video mới bị còn chơi game hay làm gì ko dính đến cái kia thì thoải mái ko sao
Thử tắt auto reset thay thì nó tự khởi đông lại bằng treo cứng luôn phải rút nguồn mới đc
Mong cao nhân giúp đỡ
apolo kenini
ĐẠI BÀNG
6 năm
e bị lỗi khi có thông báo bị đảo màu như hình. ai chỉ e fix với
bandicam 2018-05-14 22-00-44-221Trim_Moment.jpg
Cho mình hỏi. Mình mới vài win 10. sau khi cài xong, dung lượng ổ C còn trống khoảng 72GB. Nhưng dùng dc 3 ngày, cũng k dùng gì nhiều, mình chỉ lên mạng vài tiếng, cũng chưa cài thêm phần mềm nào mà dung lượng ổ C còn trống giảm xuống còn có 65GB thôi. Không biết là bị gì mà sao nó giảm ghê vậy? ai biết chỉ giúp mình với.
tq@thanh
TÍCH CỰC
6 năm
Mình update window 10 April mới nhất cho désktop trên công ty, khởi động và chạy chương trình chậm hơn lúc trước rất nhiều, Win mình xài là win bản quyền hẳn hoi.
Mọi người cho mình hỏi là sau khi mình update lên bản 1803 này. Viber trên store cũng không tải được nữa.
Có ai biết nguyên nhận không ạ.
mrqd
TÍCH CỰC
6 năm
Đây là bản Windows (64 bit) tốt nhất, khởi động và chạy rất nhanh, cho dù PC của mình (HP) được xuất xưởng từ lâu lắm rồi với Core2Duo 2.3G, Ram III 4G, đĩa cứng 250G 5500rpm. Không thể chê ở điểm nào được (Anh cu nhà tôi có vài game bắn súng, chiến đấu với Quốc xã hay với khủng bố ở sừng châu Phi gì đó, tôi thuần office 2016 và xài Edge cùng vài app như Pain.net). Thực sự mỉ mản!
2tnt
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình nâng cấp bị lỗi khi xuất ra máy chiếu, windows nhận hai màn hình nhưn mỗi màn hình bị chia đôi với định danh là 1|3 và 2|4, khg hiện thị chế độ duplicate hoặc extent mà chỉ nhìn đc hoặc màn laptop hoặc màn chiếu mà thôi
em thử làm theo sao k sửa được lỗi nhỉ ?
kienpv1006
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có bác nào làm kỹ thuật. Cho em hỏi win 10 tương thích tốt với các phần mềm vẽ kỹ thuật như Autocad, solidworks không nhỉ? Em đang dùng win 7 cũng muốn lên quá. Nhưng sợ mất ảnh hưởng đến cv
@kienpv1006 Reset
các bác ơi cứu em vụ này với ạ 😔 edge nó cứ lỗi như thế này thôi ạ :(
nttrung189
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bài viết rất hay và có ý nghĩa trong thời điểm bản Win10 Pro chưa ổn định. Thanks Bác nhé
tjeuco89
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình gặp lỗi không paste cái gì ra desktop được. Kể cả tạo shotcut
mình bị lỗi âm thanh "No Audio Output Device Is Installed". Bạn nào biết cách giúp mình với
@jacobank Vô device manager uninstall audio driver roi refresh lai
camxucao88
ĐẠI BÀNG
5 năm
Các bạn cho mình hỏi chút , mình đang dùng Laptop Asus chạy Win 10 bản quyền từ lúc mới mua , hiện nay máy chạy chậm quá lên mình muốn bung lại bản quyền Win 10 cho máy thì làm bằng cách nào hả các bạn ? Ai biết Hướng Dẫn chi tiết cho mình thông Não với , cảm ơn các bạn .
TTThach
ĐẠI BÀNG
5 năm
Máy em Lenovo 720S (vừa up) cả 3-4 hôm ko sao , hy vọng ổn định
Máy em hay bị full disk với quạt nó hay kêu là bị sao ah.
Mình bị lỗi lặp khởi động không dứt và hiện "attempting to recover your installation" với "undoing changes to your computer", đã thử mọi cách để mở safe mode nhưng không được. Xin ai có cao kiến giúp mình với ạ
Hồ Lừng
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Loori Hiện tại bạn đã vào lại được Win chưa hay bị treo khi khởi động?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019