[Thủ thuật] Mời anh em tải về Edge Beta - phiên bản ổn định nhất hiện tại cho Windows và Mac

bk9sw
19/8/2019 9:40Phản hồi: 96
[Thủ thuật] Mời anh em tải về Edge Beta - phiên bản ổn định nhất hiện tại  cho Windows và Mac
Hiện tại Edge Chromium phiên bản 78.0.244.0 kênh Dev đang gặp khá nhiều lỗi trong đó đáng chú ý là lỗi không thể cài được các extension của Chrome. Trong khi chờ cập nhật thì mình phát hiện ra anh em đã có thể tải về Edge Chromium từ kênh Beta - kênh này Microsoft vẫn chưa mở. Mình đã tải về thành công, chính chủ từ Microsoft luôn và rất ổn định.

Microsoft vẫn chưa mở kênh Beta.

Link tải Edge Beta cho Windows 7/8/10 bên dưới, click vào tải luôn nha anh em, link chính chủ từ Microsoft không phải bản rò rỉ! Mình mò ra cái này khi thử thay chữ Dev trong link tải bản Edge Dev thành Beta và ... tải được luôn :eek:.

https://c2rsetup.officeapps.live.com/c2r/downloadEdge.aspx?ProductreleaseID=Edge&platform=Default&version=Edge&Channel=Beta&language=en-us

Cập nhật: Link tải Edge Beta cho Mac, mình thử thay chữ Dev thành Beta và thay mã phiên bản thành 77.0.235.9 trên link Edge Dev cho Mac, tải được luôn 😁

https://officecdn-microsoft-com.akamaized.net/pr/C1297A47-86C4-4C1F-97FA-950631F94777/MacAutoupdate/MicrosoftEdgeBeta-77.0.235.9.pkg?Consent=1&IID=f86e81d6-a55f-528b-a3c5-4876fb82ee2c

Anh em có thể sử dụng song song giữa Edge Dev và Edge Beta, chúng là 2 phiên bản chạy độc lập. Khác biệt cơ bản giữa bản Beta và Dev đó là các phiên bản ở kênh Beta luôn ổn định hơn và gần với phiên bản Final hơn so với Dev với tần suất cập nhật mỗi 6 tuần một lần trong khi Dev là mỗi tuần 1 lần và kênh Canary là cập nhật mỗi ngày.

Hiện tại phiên bản Edge Beta đang sử dụng Chromium 77, tức là tương đương với Chrome Beta tính đến hôm nay và vẫn cao hơn so với phiên bản Stable là Chrome 76. Sau cả buổi chiều nay dùng làm việc thì mình đã set Edge Beta làm mặc định và gỡ Edge Dev. Kiểm tra phần About thì mình thấy không có dấu hiệu báo lỗi nào, như vậy phiên bản này vẫn được cập nhật tự động như Edge Dev hay Edge Canary.
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có Edge Chromium beta r đây ak ? Để tải thử
@MrMedic229 Bản này có lâu rồi. nhưng là bản rò rỉ đc a e nhanh tay tải về
@MrMedic229 xài stable luôn cho rồi 😁
Mr Slim
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trước giờ vẫn muốn tải beta thôi mà chờ mãi ko thấy public. Thanks bác
@Mr Slim Thôi dùng cái chorme thì biết edge chronium nó thế nào mà bác, đợi ra bản chính thức thì ms nó tự bắt bác update thôi 😁
Mr Slim
ĐẠI BÀNG
5 năm
@denmilu Thực ra cảm giác dùng chrome và edge chromium là không khác biệt nhiều, chỉ là muốn xem độ ổn định và tương thích cao của hàng đồng bộ nó thế nào thôi.
Soi các process và ram usage thì có vẻ chưa có gì nhiều đột phá. Vẫn "ăn" ram, vẫn nhiều process lắm.
@Mr Slim hehe, thì sao bằng chrome đã phát triển cả chục năm đc, edge mới dò dẫm mà 😁
XoaiDaddy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em vừa tải về. Trải nghiệm thử, có vẻ nhẹ hơn anh Cờ Rôm nhiều
@RuBiVn Hơn luôn cả chrome chứ crom ăn thua gì.sài bản này gần tháng nay rồi.cho chrome làm phụ luôn
KMIL307
TÍCH CỰC
5 năm
tải về nghịch xem thế nào, chứ vẫn thích sống với safari
clapika
TÍCH CỰC
5 năm
@KMIL307 Xài Safari là thích nhất rồi bác ạ. Hồi trước em chạy song song 2 máy còn tải Safari cho Win. Sau nó ko hỗ trợ nữa tiếc ơi là tiếc
htux
CAO CẤP
5 năm
@KMIL307 Hồi safari nó mới ra trên win thì so với IE & FF thời đó thì nó là tên lửa. Tới giờ mình vẫn là fan FF nhưng vẫn chỉ dùng safari trên mac hàng ngày
@KMIL307 Đã test Safari vs FF, lúc mới tải trang Safari ăn ít RAM hơn, nhưng mở nhiều tab với để idle thì FF ngon hơn. Vẫn dùng Safari là chính để đồng bộ vs iP.
Không liên quan lắm. Nhưng các bạn cho mình hỏi có nên vô insider để trải nghiệm edge với các tính năng mới của win không? Mình muốn thử insider vô máy đang làm việc hàng ngày ổn không?
Vương 99
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hạc Nguyễn chỉ nên slow ring thôi nếu bạn muốn giữ máy chạy ổn định nhất. Fast ring mình vọc mấy lần thấy lỗi ghê quá (có khi phải cài lại) nên ko dám chơi nữa.
@Vương 99 Thanks bạn tư vấn. Tính đu theo anh em thử tính năng mới của Insider cho vui
tung2810
TÍCH CỰC
5 năm
Bao giờ mới ra bản final thế mod
Ít xài nên cũng không thấy bản dev bị gì
nhatminh0965
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cài xong nó báo quyền admin gì đó ko fix đc. Là sao Khoa
@nhatminh0965 Mac hay Win?
protk2
TÍCH CỰC
5 năm
Test thôi!!
đã tải edge dev về thay cho chrome từ 2 tuần nay và chưa thấy lỗi gì đáng kể
thực ra là mới thấy 1 lỗi: css load chậm hơn so với chrome, web hiện html thô trước rồi mới có css, thấy đc bằng mắt thường
@vqt907 Xem video twitter trên Edge dev giật lag kinh hoàng, lúc đầu mình tưởng máy lag, sau đó mở thử chrome lên thì bình thường lại. Ghét cái Edge dev này khoảng 1 tháng trước cứ update là màn hình nó đen lại, sau đó phải tắt dưới task bar
LuuVanCM
ĐẠI BÀNG
5 năm
Khoái FF hơn
Mong chờ bản chính thức😁
lat4ever83
TÍCH CỰC
5 năm
Gỡ DEV Thử cài Beta xem thử ...
TTThach
ĐẠI BÀNG
5 năm
Edge Dev phải F5 mấy lần mới cài đc phần mở rộng, lozl ==))
vẫn chạy đc nhưng hơi vã mấy chế
mpkhpt
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có vẻ như tiến bộ hơn trước khá nhiều
Beta này lâu vl rồi cơ mà nhờ, chứ mới gì nữa
Xài mấy tháng thấy vẫn ăn ram như Chrome đúng bản chất Chromnium
Mong có bản chính thức
Hà Link 08
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ngon, mình cũng đang dùng edge dev làm mặc định trên cả Mac và Windows 😁